(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Flatland

Well-Known Member
Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Giải Hà Lan có mấy ai xem đâu b ơi

Cái này do VTC không có gì phát nên đã cho khán giả của họ quen vị thôi mà. Anh Huy béo nói hay thì nó phải hay chứ ( nhưng mà là chuyện Xưa Như Diễm rồi. Hê hê hê

thebluez

Active Member

. Anh Huy béo nói hay thì nó phải hay chứ ( nhưng mà là chuyện Xưa Như Diễm rồi. Hê hê hê

Dạo này tội nghiệp Huy béo ghê, hết K+ rồi tới SCTV. Làm part-time như Quang Tùng có phải hay không

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

trong khi SCTV TT HD lại bỏ hoang, đúng là ph1i tài nguyên

Ngốc thế :x vì SCTV nó trót bán 2 kênh SCTV15 và SCTVHDTheThao cho các Đài khác rồi nên phải vậy nếu ko nó đã NHỒI những trận hay độc quyền của nó vào rồi :D
Bao h cũng thế 1 khi họ đã mua độc quyền thì họ phải giữ riêng cho họ,muốn Khách hàng phải dùng dịch vụ của họ chứ ko muốn xem kênh của họ trên hạ tầng của Thằng Khác cả,đó là điều tất nhiên thôi.Thế mới gọi là Độc quyền ,chứ độc quyền mà vẫn share trên hạ tầng của Đài khác "lợi bất cập hại" lắm vì Khi có BQ thì bán đc gói kênh còn 1 khi ko có thì thằng Đài đó hướng nhóe :p

Xét cho cùng mức phí của SCTV vẫn là đắt, ko giống như hãng khác khi họ có BQ bóng đá họ đều phát trên 2 hạ tầng SD và HD nhưng ở SCTV đa phần phát những trận độc quyền trên kênh BTV5-SCTV SD TheThao vẫn là SD

Như vậy là rất phí,vì có BQ Độc quyền các Giải Đức,Ý,Pháp ít ra thì cũng phải phát HD chứ tội gì :)) đã mua về mất công phát thì tốt nhất là full luôn cả SD lẫn HD ,đằng này....chẹp ;))

thebluez

Active Member

Thì ai chẳng biết là vì SCTV TT HD bị bán rồi nên SCTV không thể dúi nội dung hay vào kênh này được. Làm như ai cũng gà vậy!

Cuối cùng cho em hỏi K+ có giải liga k nhỉ, đang dùng vtvcab Hd định mua thêm gói k+ thấy bảo k có liga nên lăn tăn, chẳng nhé lại quay về sopcast:-bd

giomua

Well-Known Member

Cuối cùng cho em hỏi K+ có giải liga k nhỉ, đang dùng vtvcab Hd định mua thêm gói k+ thấy bảo k có liga nên lăn tăn, chẳng nhé lại quay về sopcast:-bd
quay về sop và ace cho lành, đỡ tốn kém. Mình từ khi kéo đc Ftth12m thì bỏ luôn K+, giờ xem free trên vinasat

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Cụ bảo bọn cầu thủ nó ngừng đình công đi, thì em sẽ thông báo cho cụ ngay đơn vị nào có BQ LaLiga =))

boyben2011

Well-Known Member

quay về sop và ace cho lành, đỡ tốn kém. Mình từ khi kéo đc Ftth12m thì bỏ luôn K+, giờ xem free trên vinasat

Đã kéo đc FTTH12Mb thì cụ Combo luôn cái truyền hình 2 chiều của Viettel ý :x
FTTH15Mb+ Truyền hinh gói Flelix+ (140 kênh trong đó có 13 kênh HD): 240k/ 1 tháng thôi :D
Ngon-bổ -rẻ ;))

Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Như vậy là rất phí,vì có BQ Độc quyền các Giải Đức,Ý,Pháp ít ra thì cũng phải phát HD chứ tội gì :)) đã mua về mất công phát thì tốt nhất là full luôn cả SD lẫn HD ,đằng này....chẹp ;))

Bác à, cái kênh BTV5 ý, nó là HD đó chứ không phải là kênh SD đâu. Nó không ghi chữ HD thôi chứ nó nét thật đó

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Bác à, cái kênh BTV5 ý, nó là HD đó chứ không phải là kênh SD đâu. Nó không ghi chữ HD thôi chứ nó nét thật đó

Nét trên TV CRT hả cụ =))
Nó là SD chẳng qua nén kênh nó nén ít cho nên mới xem rõ nét hơn những kênh SD kia thôi :))
Đừng lầm tưởng,so các Đài khác về khoản phát các kênh HD SCTV còn thua xa :))
Các kênh VTC,VTVCab,K+ họ phát HD hết rồi, còn mỗi ông SCTV này vẫn y chang như xưa ;))

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Nó là SD chẳng qua nén kênh nó nén ít cho nên mới xem rõ nét hơn những kênh SD kia thôi :))
Các kênh VTC,VTVCab,K+ họ phát HD hết rồi, còn mỗi ông SCTV này vẫn y chang như xưa ;))

Ô có một đợt em xem kênh này phát 1080i cơ mà nhở

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Trên hệ thống SCTV có cả 2 kênh BTV5 và BTV5 HD nhé cụ, chẳng qua nó không có logo HD thôi còn đâu chất lượng là HD xịn nhé :)) ai như ông-nào-đó kênh nào cũng có chữ HD xong chât lượng thì 576i =))

thegioi05

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Ô có một đợt em xem kênh này phát 1080i cơ mà nhở
BTV5 chuẩn HD trên SCTV - HD

Cái này lúc phát lại thì đúng chuẩn thật, nhưng khi live thì mình thấy hình ảnh chán lắm, bạn thử test lúc live bóng đá xem thử ;)

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Cụ bảo bọn cầu thủ nó ngừng đình công đi, thì em sẽ thông báo cho cụ ngay đơn vị nào có BQ LaLiga =))

Mấy lão SCTV nói ba chi khiên. Chắc thấy đắt nên sợ ko dám đàm phàn tiếp chứ. Các bác nghĩ cầu thủ nó đình công thật à... Cũng chỉ có mấy ngày thôi nó đình công do vấn đề bản quyền thì năm nào cũng chửi suốt. Nhưng nói đình công thật phải là Serie A mới là đình công năm ngaoáihoãn khai mạc chậm còn gì. Italy nợ công ghê lắm!
Thực ra đình công cũng khó, dọa này nọ thế thôi chứ nghỉ đá hẳn cầu thủ có mà ra đường à!
Không thi đấu là thể lực, sức khỏe, kĩ chiến thuật kém dù muốn đi giải khác cũng khó :)) Lại còn lương cầu thủ cao có cái kiếm cơm có ngu mới bỏ hẳn. Nghỉ đá vài hôm là ổn hết!

Vinh20

Well-Known Member

Cho em hỏi cái soft DVBViewer dùng thế nào để xem được BTV5 đấy :3

thebluez

Active Member

Cái này lúc phát lại thì đúng chuẩn thật, nhưng khi live thì mình thấy hình ảnh chán lắm, bạn thử test lúc live bóng đá xem thử ;)

kênh BTV5 đúng là HD thật nhưng vì một nguyên do nào đó nên màu của nó khá sậm, không tươi như SCTV15 và SCTV TT HD

nexus9x

Well-Known Member

bệnh này hình như là do SCTV nó cố tình :)) vì trước đây em cũng đã từng thấy có nhiều bác kêu trên SCTV thể thao HD live thì răng cưa mà phát lại thì nét căng =))

Bên trên