Đua đòi, đu đưa lên SVS

Nghia_PMT

Well-Known Member
Tình hình là e mới đua đòi lên con SVS SB-2000 pro mà cắm mic auto setup Audyssey AVR Denon xong thì chỉ được để vol SVS mức 25% trên app chỉnh trên đt thôi các bác, mở thử 1 film thì cảm giác ko thấy tăm hơi từ sub đánh ra. Bác nào đã chơi qua sub SVS SB-2000 pro cho e ít ý kiến với ah? Xin đa tạ

2bhfzb

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member
tình hình đã ổn sau khi restore settings factory cho auto set up Audyssey lại, bỏ qua ko quan tâm đến cảnh báo âm lượng sub của Audyssey Denon vì có thể cộng hưởng âm thanh do đồ đạc đề phía trước nên dội âm Audyssey mới thông báo như thế. Bass SVS sâu ko phải dạng đập thình thịch vô mặt như những sub e đã chơi qua như (xếp theo thứ tự độ hài lòng từ thấp đến cao Ya, Polk, Klipsch, JBL hay Velodyne ==>> SVS).
các thông số trên app e chỉnh như thế này

Chỉnh sửa lần cuối:

happythanh

Active Member
bác chuyển từ ported sub qua sealed sub thì thấy em nó sâu và mềm mại là phải rồi, đặc tính của sealed sub là vậy mà bác, có điều sub Velodyne cũng khá hay nếu so cũng phân khúc với SVS.

Nghia_PMT

Well-Known Member
bác chuyển từ ported sub qua sealed sub thì thấy em nó sâu và mềm mại là phải rồi, đặc tính của sealed sub là vậy mà bác, có điều sub Velodyne cũng khá hay nếu so cũng phân khúc với SVS.
Vel bị cái vụ điện đóm, board nguồn Vel hay die thấy mấy bác 4rum mình bị riêng mình chưa bị :D , nhưng mình đã chia tay Vel lâu rồi bác

macay164

E cũng là fan cứng của SVS ạ , ở VN thì SVS là lựa chọn hợp lý cho bác nào thích công suất lớn

Nghia_PMT

Well-Known Member
bác macay chơi dòng nào của SVS thế, 4000 pro hay 16 ultra? Ôi phòng bác bao nhiêu m2 mà bác đánh dual SVS kinh thế :eek:
4000 Pro ah, hix ao ước 4000 pro mà kinh tế ko cho phép

Chỉnh sửa lần cuối:

macay164

bác macay chơi dòng nào của SVS thế, 4000 pro hay 16 ultra? Ôi phòng bác bao nhiêu m2 mà bác đánh dual SVS kinh thế :eek:
4000 Pro ah, hix ao ước 4000 pro mà kinh tế ko cho phép

Của em là 16 ultra Phòng em có hơn 20m thôi bác , nhưng tại e thích dc cảm giác " mát xa " toàn cơ thể nên thử trải nghiệm chơi dual , đúng là khác biệt khá nhiều so với 1 sub ạ

Nghia_PMT

Well-Known Member
nếu vậy chơi dual 4000 đc rồi làm 2 con 16 ultra dư quá ko nhỉ. Không khéo mất tình làng nghĩa xóm như chơi :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member
Cụ nào chơi SVS SB-3000 thì cho e xin hình chụp 2 mặt cận cảnh ê căng lưới loa kim loại với ah. Chả là thích ê căng kim loại như 3000 hay 4000 mà con 2000 pro thì lưới loa bằng vải nên xin hình cho thợ gia công lưới kim loại, xin chân thành cám ơn :D

ko853

Well-Known Member
e đang xài sub klipsch vừa bị cháy bo chưa sửa dc. Tháo ra xem thì ra nó luôn chạy stand by dù OFF nên theo thời gian linh kiện bị hỏng dù ít dùng. Giờ tính tìm hãng nào không stand by khi Off để bền hơn. Bác nào biết nổ em cái tên :)

macay164

Nghia_PMT

Well-Known Member
Cần cho e Klipsch R-112SW hàng Anh Duy đã hết bảo hành, lên đường về với chủ mới nhé các bác. Nhạc, film hay karaoke đều chơi đc.
Hàng đã bay nhé các bác

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên