Dune Duo không đọc được một số film .mkv

Thaivg

Active Member
Con Dune duo của mình khi mở 1 số film .mkv thì không phát ra hình, chỉ có tiếng. Tháo HDD chuyển sang con Popcorn c300 vẫn chạy bình thường. Có bác nào bị hiện tượng này không vậy?

angle

Active Member
Ðề: Dune Duo không đọc được một số film .mkv

Con Dune duo của mình khi mở 1 số film .mkv thì không phát ra hình, chỉ có tiếng. Tháo HDD chuyển sang con Popcorn c300 vẫn chạy bình thường. Có bác nào bị hiện tượng này không vậy?

Em chưa gặp hiện tượng này bao giờ bác cứ đem đến cửa hàng để họ test xem file của bác như thế nào .:)]

meomatto

Active Member

1 là bạn cập nhật Firmware mới nhất cho Dune đi, 2 là File phim đó đang bị lỗi, chắc chắn là như thế(Có thể là lỗi Muxing chứ ko phải lỗi file).

sontay99

Active Member

em cũng bị một số nhưng toàn xóa đi kéo cái khác về thế vào cái đó!:D

Thaivg

Active Member

1 là bạn cập nhật Firmware mới nhất cho Dune đi, 2 là File phim đó đang bị lỗi, chắc chắn là như thế(Có thể là lỗi Muxing chứ ko phải lỗi file).

Mình up FW mới nhất rồi. Nếu file lỗi thì sao vẫn chạy bên con Popcorn được bạn?

DaiNguyenSoai

Mình up FW mới nhất rồi. Nếu file lỗi thì sao vẫn chạy bên con Popcorn được bạn?

em thì sử dụng thì vẫn chưa gặp trường hợp này! nếu thế thì bác đem ra chổ bác mua để họ test và hổ trợ bác tốt hơn

ak47

Member

Vậy ổ cứng chứa phim của bác bị gì rồi . Chứ em kéo cả đóng phim .mkv từ diễn đàn về có gì đâu , lót dép ngồi coi mổi cổ luôn chẳng có gì hết .

:D

meomatto

Active Member

Mình nói là lỗi Muxing chứ ko phải lỗi file. Bản thử xem, nếu cho vào PCH mà tua đi, tua lại, nhảy % phim được ngon lành thì file đó ổn, quay lại kiểm tra cái dune. :D
Nếu PCH ko làm dc việc đó thì chắc chắn file bị lỗi. Thế nhé! hi

binna

Well-Known Member

Mình nói là lỗi Muxing chứ ko phải lỗi file. Bản thử xem, nếu cho vào PCH mà tua đi, tua lại, nhảy % phim được ngon lành thì file đó ổn, quay lại kiểm tra cái dune. :D

vụ này đúng nè
1 số film remux, xem tốt ở HDP này, nhưng ko tốt ở HDP khác, đặc biệt là phụ đề và menu popup

bth8888

Member

Thỉnh thoảng em cũng bị vậy .

Thaivg

Active Member

Đây là trả lời của nhà sản xuất này các bác:
Hello,
Most probable your file contains video coded with MJPG codec. This codec is unsupported yet.

--
Regards,
Dune HD Support Team

nokian9x

Well-Known Member

Bạn có thể upload 1 vài file bị lỗi đó cho mọi người xem không? Mình dùng Dou đầu tiên của HN nhưng chưa gặp tình trạng này.

cokain

Đây là trả lời của nhà sản xuất này các bác:
Hello,
Most probable your file contains video coded with MJPG codec. This codec is unsupported yet.

--
Regards,
Dune HD Support Team

bác lấy thông tin ở đâu thế?
em nghĩ đây là do file phim của bác bị lỗi thôi, chư phim MKV em dune nó hổ trợ chạy vi vu, nếu dune không chạy được MKV thì không phải là DUNE :))

bác này giải thích chuẩn đây!

Thaivg

Active Member

Mình gửi mail hỏi Nhà sản xuất rồi họ trả lời như trên đó. Các film này mình chép chỗ Hiển -CMTT đó, mình dùng 2 đầu HDP, cho sang con PCH xem bình thường với tất cả các chức năng luôn. Đặc biệt có film Catch me if you can mở bằng Dune còn không tua, nhảy % được cho sang PCH lại chạy ngon lành. Thật là khó hiểu???

cokain

Mình gửi mail hỏi Nhà sản xuất rồi họ trả lời như trên đó. Các film này mình chép chỗ Hiển -CMTT đó, mình dùng 2 đầu HDP, cho sang con PCH xem bình thường với tất cả các chức năng luôn. Đặc biệt có film Catch me if you can mở bằng Dune còn không tua, nhảy % được cho sang PCH lại chạy ngon lành. Thật là khó hiểu???

em sử dụng dune cũng khá lâu nhưng chưa bao giờ gặp trường hợp như bác nói!
thế này nhé bác: bác cứ đem hdd cùng với đầu phát đem tới bác AN NGUYEN để bác ấy kiểm tra và khắc phục lỗi cho bác như thế thì hay hơn, chứ bác nói như trên thì ace cũng bó tay thôi! ;))

Dune duo của mình cũng bị thế. Ko xem được thì down file khác lại xem được, chắc lỗi file thôi

Dune Duo - Rất nhiều file ISO không chạy được (nhấn vào thoát ra). Các đầu khác chạy ầm ầm.

thehunghd

Member

em xác nhận với bác chủ là có 1 số file mkv film bộ tvb là bị như bác chủ nói
em củng có post bài hỏi nhưng vẫn chưa tìm ra nguyên nhân
em dùng mkv tool mux lại vẫn vậy

Thaivg

Active Member

Mình mới load bộ Thuy Nga về, một số đĩa định dạng .iso cũng không đọc được (file nào mà nó hiện cái biểu tượng cái đĩa thì đọc được, cái nào nó hiển thị trang giấy gấp góc là bó tay). Cho sang con C300 vẫn xem tốt.

Mình mới load bộ Thuy Nga về, một số đĩa định dạng .iso cũng không đọc được (file nào mà nó hiện cái biểu tượng cái đĩa thì đọc được, cái nào nó hiển thị trang giấy gấp góc là bó tay). Cho sang con C300 vẫn xem tốt.

Chính nó. Lại phải cho vào máy tính, giải nén ra, rồi lại đưa về ISO lại. Xem đc cả, nhưng rồi lại phát sinh lỗi, đang xem thì nhảy bài. Bực mình cho sang MKV hết

Bên trên