[Dune] Firmware mới cho mọi phiên bản: Dune Prime & Dune Base 1.0-3.0, Dune Center, Dune HD Mini

HDSaiGon

Super Moderators
Đây là một phiên bản firmware mới, ổn định nhất (100413_1555) đã được phát hành cho tất cả các thiết bị xem phim HD Dune từ trước tới giờ : Dune Prime & Dune Base 1.0-3.0, Dune Center, Dune HD Mini , Dune HD Ultra

Phiên bản này có sự khác biệt rất ít (chủ yếu là sửa lỗi) từ phiên bản 100307_2100_beta phát hành trước đó. Đây là phiên bản chính thức được coi là ổn định nhất so với bất kỳ trước phiên bản chính thức nào trước đây , và do đó được khuyến khích mọi người update. Các tính năng mới và cải tiến lớn hơn nữa sẽ được đưa vào phiên bản beta trong tương lai.

Danh sách các firmware chi tiết các bạn có thể tìm và download tại đây:

http://dune-hd.com/firmware/

Riêng ở VN mình thì chắc chỉ cần Dune Prime 3.0 & Dune Base 3.0 nên show hàng ra luôn:

Dune Base 3.0 Firmware

http://files.dune-hd.com/firmware/hdbase3/dune_firmware_hdbase3_100413_1555.dff

NOTE: This version has very few differences (mostly bugfixes) from the
previously released 100307_2100_beta version. This firmware version is
considered to be the most stable and bug free version in comparison with
any previously released firmware versions, and thus is recommended to
everyone. New big features and further improvements will be included into
future beta versions.

- Some menu languages updated/improved.

- Minor improvements in the player boot procedure; popup dialog for
choosing menu interface language is now shown when booting the player for
the first time (when player settings are not initialized yet).

- Bugfix: white vertical line consisting could be visible on the right side
of the screen in some cases.

- Bugfix: switching to another item in the playlist could lead to playback
crash (e.g. when switching between IPTV channels).

- Bugfix: picture adjustments could be handled in a wrong way during file
playback when autoframerate was used.

- Bugfix: specific TS files could be handled wrongly.

- Also includes the changes from 091023_1444_update1 (ensuring
compatibility with the latest Dune player batches, shipped starting with
Aprile, 2010).

Dune Prime 3.0 firmware

http://files.dune-hd.com/firmware/bdprime3/dune_firmware_bdprime3_100413_1555.dff

NOTE: This version has very few differences (mostly bugfixes) from the
previously released 100307_2100_beta version. This firmware version is
considered to be the most stable and bug free version in comparison with
any previously released firmware versions, and thus is recommended to
everyone. New big features and further improvements will be included into
future beta versions.

- Some menu languages updated/improved.

- Minor improvements in the player boot procedure; popup dialog for
choosing menu interface language is now shown when booting the player for
the first time (when player settings are not initialized yet).

- Bugfix: white vertical line consisting could be visible on the right side
of the screen in some cases.

- Bugfix: switching to another item in the playlist could lead to playback
crash (e.g. when switching between IPTV channels).

- Bugfix: picture adjustments could be handled in a wrong way during file
playback when autoframerate was used.

- Bugfix: specific TS files could be handled wrongly.

- Also includes the changes from 091023_1444_update1 (ensuring
compatibility with the latest Dune player batches, shipped starting with
Aprile, 2010).

MêHD

Ðề: [Dune] Firmware mới cho mọi phiên bản: Dune Prime & Dune Base 1.0-3.0, Dune Center, Dune HD Mini , Dune HD Ultra

Công nhận HDI là hãng HD Media hỗ trợ khách hàng tốt nhất. Những version Dune đời đầu vẫn được update firmware dài dài. Không bỏ của chạy lấy người giống mấy hãng khác..Phong cách phục vụ rất ..Israel!

fanxian2005

Well-Known Member
Ðề: [Dune] Firmware mới cho mọi phiên bản: Dune Prime & Dune Base 1.0-3.0, Dune Center, Dune HD Mini , Dune HD Ultra

Em đã update lên phiên bản 1555 nhưng sao không thấy gì khác biệt nhỉ?

HDSaiGon

Super Moderators

Em đã update lên phiên bản 1555 nhưng sao không thấy gì khác biệt nhỉ?

bản này không khác biệt gì nhiều so với bản beta trước đó bạn à. Chủ yếu là nó ổn định hơn. Những tính năng mới phải đợi firmware beta kế tiếp.

tdc1970

đã update thành công tuy nhiên khi khởi động may yêu cầu "reject storage and reboot" phải tháo hết các ổ cắm USB thì OK . bạn có thể có cách khắc phục không. cám ơn

HD Pro

đã update thành công tuy nhiên khi khởi động may yêu cầu "reject storage and reboot" phải tháo hết các ổ cắm USB thì OK . bạn có thể có cách khắc phục không. cám ơn

Bạn kiểm tra xem ổ cứng của bạn có chứa file autorun hay file boot không. Lúc mình update cho con Dune Prime 2.0 nó cũng báo thế, mình tháo HDD ext ra dùng cái USB 8GB thì được.

minhhuyen

Member

Có cách nào kiểm tra được dung lượng các HDD bằng Dune không các bác?

Black Dragon

Well-Known Member

Có cách nào kiểm tra được dung lượng các HDD bằng Dune không các bác?
Được bạn, bạn chọn HDD cần xem dung lượng rồi nhấn nút INFO trên remote la nó hiển thị thông tin cùa HDD/USB, trong đó có dung lượng cùa HDD

minhhuyen

Member

Được bạn, bạn chọn HDD cần xem dung lượng rồi nhấn nút INFO trên remote la nó hiển thị thông tin cùa HDD/USB, trong đó có dung lượng cùa HDD

Để tối về kiểm tra xem. Rất cám ơn bạn.

meomatto

Active Member

Tính năng bắt buộc phải Dis hết các kết nối Ex sau khi up Firm thực ra rất hay, đó là nó bảo vệ cho máy ko bị nhận nhầm và up đi up lại 1 bản firm và chỉ có ngắt các kết nối đó(thiết bị có chứa bản Firm)thì máy mới Reboot sau khi up dc, thế nên ko cần phải sửa tính năng này.
Các bác thử nghĩ xem đang up dở mà lại phải cho chị với cháu ăn cháo hoặc anh Tào...đến nhà chơi thì có mà hỏng máy à? :D

nam_newport

Cái firmware trên em vào download thì nó hiện toàn bảng mã, bác nào có bản mới nhất của Dune base up lên hoặc mail giùm em với. mail của em: "[email protected]"
Tks

CamDao

Cái firmware trên em vào download thì nó hiện toàn bảng mã, bác nào có bản mới nhất của Dune base up lên hoặc mail giùm em với. mail của em: "[email protected]"
Tks

Bác dùng IE để dow nhé, firfox sẽ gặp vấn đề này

thieulam0234

Firmware 100916-2027-beta có phải là firmware mới nhất chưa vậy các anh ?

duchuu

Member

Firmware 100916-2027-beta có phải là firmware mới nhất chưa vậy các anh ?

Bản này bị lỗi file iso và film bộ có hinh mà không có tiếng đó bác (qua hdmi)

thehunghd

Member

sao mình xem bình thường mà
cả dune base và dune prime đều bản 100916-2027-beta

Ân Nguyên

Bản này bị lỗi file iso và film bộ có hinh mà không có tiếng đó bác (qua hdmi)

Em đã test trường hơp của bác trên các dòng SP của Dune đều không có vấn đề như mô tả của bác, bác thử chech nguồn phim xem thế nào?

duchuu

Member

Em đã test trường hơp của bác trên các dòng SP của Dune đều không có vấn đề như mô tả của bác, bác thử chech nguồn phim xem thế nào?
Mình thử khoảng 50 cái thúy nga và asia và 10 bộ film bộ rồi nên buộc quay lại bản cũ (e dùng H1), sẳn tiện bác chỉ dùm e cách thay font của dune luôn nhé (vẫn khoái font của tvix hơn bác ạ)

dungtam25

Well-Known Member

Mình thử khoảng 50 cái thúy nga và asia và 10 bộ film bộ rồi nên buộc quay lại bản cũ (e dùng H1), sẳn tiện bác chỉ dùm e cách thay font của dune luôn nhé (vẫn khoái font của tvix hơn bác ạ)

Bác nói đúng,tôi cũng bị như bác,xem Thuý Nga bản DVD 9,chép vào ổ cứng khi nhấn next để chuyển sang track khác thì màn hình tối đen khoãng 02 giây,và tiếng thì vẩn còn hát,rồi sau đó mới chuyển sang track sau được,thấy tức cười.Còn flim có tiếng,không có hình thì tôi chưa thử,không biết tại frimwave không,và làm sao khắc phục lổi này,tôi đang dùng smart D1.
Bác nào biết làm ơn hướng dẫn.Thank trước!
À cũng ổ cứng đó,xem trên Tvix 6600 N thì chạy OK!

Bên trên