Đánh giá Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Valfar

Member
Ðề: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Bác nào chuột bạch vụ lắp thêm BD-DVD rom cho em nó cái nhỉ? Các bác cho em hỏi cai remote của em nó có đèn nền ko ạ?

chenzenvl

Well-Known Member

ko dc a nha , nó sẽ ko chập hình lại được , phải có TV 3D .

không phải là ko chập hình lại được (vì cái này HDP lo) muh là ko gửi được hình ảnh riêng biệt đến mỗi mắt :)

meocon

Well-Known Member

Bác nào chuột bạch vụ lắp thêm BD-DVD rom cho em nó cái nhỉ? Các bác cho em hỏi cai remote của em nó có đèn nền ko ạ?

remote ko có đèn nền a .

locnan

Mình rất thích con dune này

tuan_ipad2

Well-Known Member

Chip con dune 3d nay sử lý hơi chậm, mình có tua nhanh một đoạn phim thì thấy sử lý chậm so với himedia 910b

meocon

Well-Known Member

Chip con dune 3d nay sử lý hơi chậm, mình có tua nhanh một đoạn phim thì thấy sử lý chậm so với himedia 910b

Ơ a nói sao ý , làm sao có chuyện đó , e tua bình thường nhanh còn hơn 1186 .

tuan_ipad2

Well-Known Member

Ơ a nói sao ý , làm sao có chuyện đó , e tua bình thường nhanh còn hơn 1186 .

Tua bình thường nhưng tốc độ quá chậm so với himedia 910b, vì em mới lấy cho ông anh ở cơ quan, mang về dùng thử so với himedia 900b thì chả có gì vượt trội, thật đáng thất vọng với chíp sử lý Dune trong khi giá thành đắt gấp đôi himedia, mua con này được cái hình thức thôi

meocon

Well-Known Member

Tua bình thường nhưng tốc độ quá chậm so với himedia 910b, vì em mới lấy cho ông anh ở cơ quan, mang về dùng thử so với himedia 900b thì chả có gì vượt trội, thật đáng thất vọng với chíp sử lý Dune trong khi giá thành đắt gấp đôi himedia, mua con này được cái hình thức thôi

Tốc độ xử lý là sao a , em tua phim , bấm Ok là nhảy tới liền .
bấm % cũng vậy bấm số xong là nhảy tới liền
Nghe nhạc thì hay hơn hẳn

locnan

Nhìn thì thích quá mấy bác ơi mà tiếc là chưa có tiền, có thì mình múc rồi hihihihi

tuan_ipad2

Well-Known Member

cái này hơi khó diễn đạt, lúc đầu mình định bán đầu hi900b đi để nâng cấp con dune này, tình cờ có ông anh ở cơ quan nhờ mua hộ thế là có cơ hội dùng thử em nó, sau khi so sánh hai sản phẩm cảm thấy quá thất vọng cho dune, nói về cái thứ nhất là copy dữ liệu thì thằng dune phải dùng quá nhiều khâu bấm nút, trong khi đó thằng hi900b rất đơn giản và gọn nhẹ, bác nào dùng qua hi900b sẽ biết, cái thứ 2 là tốc độ tua phim so với hi900b cũng chậm hơn khá nhiều, thằng dune tua chậm quá, cái thứ 3 không có ngôn ngữ việt nam, riêng 3 điểm này là em đã loại dune và không nâng cấp đầu hi900b, tí nữa thì nâng cấp lại thấy ân hận, may quá có ông cơ quan nhờ mua hộ nên có cơ hội dùng thử

tuan_ipad2

Well-Known Member

bác tua thử nửa tiếng một xem con dune nó có tua được không, em chỉ tua được 2 phút một thì phải, dùng 4 nút lên xuống trái phải để tua nhé, chứ không phải tua theo mốc thời gian đâu

HTPC Supporter

hi900b sao lại đem đi so với dune base 3d mà bạn so sánh, nhất là so sánh đoạn copy dữ liệu và đoạn tua...It's funny

meocon

Well-Known Member

cái này hơi khó diễn đạt, lúc đầu mình định bán đầu hi900b đi để nâng cấp con dune này, tình cờ có ông anh ở cơ quan nhờ mua hộ thế là có cơ hội dùng thử em nó, sau khi so sánh hai sản phẩm cảm thấy quá thất vọng cho dune, nói về cái thứ nhất là copy dữ liệu thì thằng dune phải dùng quá nhiều khâu bấm nút, trong khi đó thằng hi900b rất đơn giản và gọn nhẹ, bác nào dùng qua hi900b sẽ biết, cái thứ 2 là tốc độ tua phim so với hi900b cũng chậm hơn khá nhiều, thằng dune tua chậm quá, cái thứ 3 không có ngôn ngữ việt nam, riêng 3 điểm này là em đã loại dune và không nâng cấp đầu hi900b, tí nữa thì nâng cấp lại thấy ân hận, may quá có ông cơ quan nhờ mua hộ nên có cơ hội dùng thử

bác tua thử nửa tiếng một xem con dune nó có tua được không, em chỉ tua được 2 phút một thì phải, dùng 4 nút lên xuống trái phải để tua nhé, chứ không phải tua theo mốc thời gian đâu

- Thứ 1 : copy , DUNE chọn file đó bấm pop up menu copy , rùi chọn thư mục đến , paste , mình phải nói là thao tác DUNE và 910B là như nhau . ko có em nào phức tạp cả .
- Thứ 2 Tốc độ copy mình thấy ngang nhau . thậm chí DUNE hơi nhỉnh hơn .
- Thứ 3 : tua phim , bấm nút trái phải tua 1 đoạn cứ giữ đến đoạn nào rùi OK như 910B thui . Hoặc là bấm số % , hoặc là GOTO .
- Thứ 4 : DUNE có tiếng việt nha .

Mình nghĩ so sánh DUNE thua 910B thì ko đúng rùi .

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Re: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

hi900b sao lại đem đi so với dune base 3d mà bạn so sánh, nhất là so sánh đoạn copy dữ liệu và đoạn tua...It's funny

Đây là so sánh và cảm nhận riêng cá nhân mình thôi, đã là so sánh thì phải so sánh hết chứ, tại mình thấy phần copy dune hơi nhiều khâu, copy rồi quay trở lại ổ cần copy rồi pate, có thể mình lần đầu sử dụng nên chưa biết cách dùng, nhưng tóm lại mình thấy nhiều thao tác và khó dùng

tuan_ipad2

Well-Known Member

- Thứ 1 : copy , DUNE chọn file đó bấm pop up menu copy , rùi chọn thư mục đến , paste , mình phải nói là thao tác DUNE và 910B là như nhau . ko có em nào phức tạp cả .
- Thứ 2 Tốc độ copy mình thấy ngang nhau . thậm chí DUNE hơi nhỉnh hơn .
- Thứ 3 : tua phim , bấm nút trái phải tua 1 đoạn cứ giữ đến đoạn nào rùi OK như 910B thui . Hoặc là bấm số % , hoặc là GOTO .
- Thứ 4 : DUNE có tiếng việt nha .

Mình nghĩ so sánh DUNE thua 910B thì ko đúng rùi .

Nói về phần tua phim, giữ phần tua đến khi nào cần thì bỏ ra nhưng cái quan trọng là phần màu xanh khi tua nó chạy chậm như rùa ấy, so với 910b thì quá chậm, còn mình tìm mãi không thấy cài đặt chuyển sang tiếng việt, bác chỉ cho em phải vào phần nào vậy, có phải up phiên bản mới cho nó không, hay phiên bản phần mềm theo máy không có tiếng việt

meocon

Well-Known Member

Nói về phần tua phim, giữ phần tua đến khi nào cần thì bỏ ra nhưng cái quan trọng là phần màu xanh khi tua nó chạy chậm như rùa ấy, so với 910b thì quá chậm, còn mình tìm mãi không thấy cài đặt chuyển sang tiếng việt, bác chỉ cho em phải vào phần nào vậy, có phải up phiên bản mới cho nó không, hay phiên bản phần mềm theo máy không có tiếng việt

tặng bác tiếng việt nè , cái vụ tua thì do DUNE nó nhảy ít giây hơn so với 910B , các đầu 1186 tua qua 1 cái , nhưng nhảy nhiều lắm đó a , nhiều tình tiết bị bỏ qua , nhiều lúc tua tới xong e phải tua ngược lại vì nó nhảy qua nhiều quá .

https://www.box.com/s/5low9pbmbyamrwg6rnkh

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Re: Dune HD Base 3D - Nền tảng mới của thế hệ 3D đỉnh cao

Theo cá nhân bác tại sao hai sản phẩm này lại không so sánh với nhau, vì thương hiệu Dune hơn himedia, em thấy Dune chẳng hơn điểm gì ở himedia cả, chỉ hơn được chút về âm thanh nghe nhạc qua đường alnalog còn nếu hơn bác có thể ví dụ cho em biết được chứ

tunghdag

Member
em thấy Dune chẳng hơn điểm gì ở himedia cả, chỉ hơn được chút về âm thanh nghe nhạc qua đường alnalog

Lâu nay có nhiều ý kiến Sigma hơn Realtek cả âm thanh và hình ảnh.Mình chưa xài qua Sigma nên cũng chưa biết nó ntn!

Bác có thể cho biết ở nhà xài TV bao nhiêu inch,loại gì và file film mkv hay iso là AE có thể cảm nhận được liền.

Bên trên