Đánh giá [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

vậy cái này chỉ bị khi chơi đĩa bluray thôi đúng không bác? nếu là đia CD thường thì vẫn play ok ah?

Chỉ dùng với đĩa bluray phân vùng (Region Code : A,B,C) chứ CD có phân vùng đâu bác?

Ðề: [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

Nguyên văn bởi tuanduyanh Xem bài viết
cái máy nhà em cũng như zay..10 đĩa thì đọc đc 2 đĩa.
Sory các bác nha. em xin đính chính lại. khi em mua mấy cái bluray loại 100k ,bỏ vào đọc dc khoảng 3-5phut là đứng đĩa, ko biết có bác nào bị ko?.

Ðề: Re: Ðề: [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

Nguyên văn bởi tuanduyanh Xem bài viết
cái máy nhà em cũng như zay..10 đĩa thì đọc đc 2 đĩa.
Sory các bác nha. em xin đính chính lại. khi em mua mấy cái bluray loại 100k ,bỏ vào đọc dc khoảng 3-5phut là đứng đĩa, ko biết có bác nào bị ko?.
Có lẽ mắt đọc nó bị dơ..Em sài cũng gần 2 năm rùi.

HayvaDep

Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

đĩa Bluray này do có bản quyền nên họ phân vùng hay như thế nào vậy các bác?

Tùy theo khu vực trên thế giới họ chia vùng cho dễ quản lý về mặt bản quyền. EM nhớ không nhầm thì Mỹ là vùng A, Châu Âu vùng B, Châu Á là cùng C...bác có thể tìm thông tin này trên internet

freemen_art

Member

em cũng thich em này, nhưng không biết ở hn nhà phân phối nào uy tín và dv tốt, cùng giá cả hợp lý nhỉ....
Có chỗ 9.2, có chỗ 9.5.. hic tham chỗ rẻ mà bảo hành vớ vẩn cũng nguy hiểm. Nếu mua thì yêu cầu cài đặt thêm gì không hay chỉ thế mang về sài ạ.
Nhờ các bác tư vấn giúp ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

DaiNguyenSoai

em cũng thich em này, nhưng không biết ở hn nhà phân phối nào uy tín và dv tốt, cùng giá cả hợp lý nhỉ....
Có chỗ 9.2, có chỗ 9.5.. hic tham chỗ rẻ mà bảo hành vớ vẩn cũng nguy hiểm. Nếu mua thì yêu cầu cài đặt thêm gì không hay chỉ thế mang về sài ạ.

Bác vào đây Ân Nguyên hệ thống đại lý của DUNE tại VN ạ

copxemhd

Bác nên mua hàng có tem của ANNGUEN nha bác.

cocsku

Chất lượng âm thanh thế nào không biết? Âm thanh suất ra có sánh ngang được đầu CD của các hãng chuyên như Denon hay Pioneer không?

Black Dragon

Well-Known Member
Chất lượng âm thanh thế nào không biết? Âm thanh suất ra có sánh ngang được đầu CD của các hãng chuyên như Denon hay Pioneer không?

Không thể nào so sánh được bác ơi, con Dune thì đọc đĩa đa năng hơn còn CD của Denon/Marants ... thì chuyên đọc CD. Đem 2 con so sánh đọc CD thì dỉ nhiên em Dune Max sao bằng được???

quochoa

Well-Known Member
Ðề: Re: [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

Không thể nào so sánh được bác ơi, con Dune thì đọc đĩa đa năng hơn còn CD của Denon/Marants ... thì chuyên đọc CD. Đem 2 con so sánh đọc CD thì dỉ nhiên em Dune Max sao bằng được???
Con này đọc CD chất lắm chứ. Chạy trên Amly Denon PMA2000AE và cặp loa JB đĩa CD Phượng Hoàng 73. Tiến hành so sánh với đầu CD Pioneer và đầu CD Yamaha thấy âm thanh con này chất hơn. Tiếng không quá sáng như đầu Yamaha còn đầu Pioneer khi mở volume đến khoảng 11h thì âm thanh bắt đầu có tiếng méo. Chưa thử trên đầu Denon nên chưa đánh giá được.

cocsku

Re: Ðề: Re: [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

Con này đọc CD chất lắm chứ. Chạy trên Amly Denon PMA2000AE và cặp loa JB đĩa CD Phượng Hoàng 73. Tiến hành so sánh với đầu CD Pioneer và đầu CD Yamaha thấy âm thanh con này chất hơn. Tiếng không quá sáng như đầu Yamaha còn đầu Pioneer khi mở volume đến khoảng 11h thì âm thanh bắt đầu có tiếng méo. Chưa thử trên đầu Denon nên chưa đánh giá được.

Hay quá, em cũng thích đầu tư con này cho nó đổi mới công nghệ. Nghe nói nếu đầu bluray trục trặc thì có thể thay nguyên cả combo được

rockloccoc

Well-Known Member
Hôm qua vừa lấy em này, về xem thế nào bị lỗi, reset setting (full + soft) rồi cài lại firmware vẫn bị "file can not played" . Ra cửa hàng kiểm tra cũng vẫn bị, được đổi ngay cái mới (chắc là lỗi phần cứng). Cứ tưởng hàng xịn thì k bị thế mà....
Nhân tiện các bác cho em hỏi nếu nghe nhạc 2 kênh thì kết nối RCA vào cổng FL + FR hay là cổng L+R ạ?!

Black Dragon

Well-Known Member
Hôm qua vừa lấy em này, về xem thế nào bị lỗi, reset setting (full + soft) rồi cài lại firmware vẫn bị "file can not played" . Ra cửa hàng kiểm tra cũng vẫn bị, được đổi ngay cái mới (chắc là lỗi phần cứng). Cứ tưởng hàng xịn thì k bị thế mà....
Nhân tiện các bác cho em hỏi nếu nghe nhạc 2 kênh thì kết nối RCA vào cổng FL + FR hay là cổng L+R ạ?!

Hàng ĐT mà bác ... đâu thể nào tuyệt đối 100% được ... Bác kết nối cổng L-R đi

thaungang

Active Member

Các bác cho em hỏi con Dune Max này có tích hợp DAC không ạ? Em thích nghe 2 kênh analoge. Cám ơn các bác.

Bên trên