Đánh giá Dune HD TV-102 có gì mới ?

haitacne

Ðề: Dune HD TV-102 có gì mới ?

Quá nhỏ gọn có thể cầm theo lúc đi chơi xa nhà hihihihihi

COn này cắm chuột với bàn phím usb vô được không vậy

locnan

Nhà em xài chuột với bàn phím genius ;) xài vô tư luôn

xuxusu

Dune có thể sử dụng được chuột và bàn phiếm nữa hả mấy bác. Hay thế lướt wed như máy vi tính lun . kaka

baodom

Active Member

RAM: 512 MB
Bộ nhớ Flash: 256 MB

Làm gì mà ko chịu nâng cấp nhỉ, trong khi đầu Android TV Box giờ đã có Ram 2G, tính năng hay hơn, giá rẻ hơn.

Với tốc độ này thì e nghĩ mấy ứng dụng như lướt web chắc sẽ chạy không mượt giống như mấy e đời cũ

xaru

Mình thấy lướt web cũng bình thường mà mấy bác, với giá như vậy mà được 1 con dune như vậy cũng ok rồi

xeco

Con này giá hấp dẩn quá, còn được coi miễn phí hdviet 1 năm nữa chứ ! Nhanh chân thôi mấy bác ơi

some

Chiều nay đi tham gia" Chương Trình Họp Mặt & Giao Lưu Giới Thiệu Sản Phẩm Box Dune TV 102" xem em này thế nào !

binh1201

Chiều nay đi tham gia" Chương Trình Họp Mặt & Giao Lưu Giới Thiệu Sản Phẩm Box Dune TV 102" xem em này thế nào !

Hôm nay đi offline "Chương Trình Họp Mặt & Giao Lưu Giới Thiệu Sản Phẩm Box Dune TV 102" về, cũng sắm một em DuneHD TV 102 cho bằng anh bằng chị. Sau khi ngâm cứu mọi thứ rồi thì xác nhận 1 điều là thông tin trên các diễn đàn về việc không nghe được audio DTS là chính xác, hix :( !!! Nhà không có điều kiện, tranh thủ mua con Dune này giảm 20%, được khuyến mãi dây HDMI, dùng 2 thứ này cắm vào TV xem phim thì vô phương nghe tiếng với phim DTS rồi.

HTPC Supporter

Re: Ðề: Dune HD TV-102 có gì mới ?

Hôm nay đi offline "Chương Trình Họp Mặt & Giao Lưu Giới Thiệu Sản Phẩm Box Dune TV 102" về, cũng sắm một em DuneHD TV 102 cho bằng anh bằng chị. Sau khi ngâm cứu mọi thứ rồi thì xác nhận 1 điều là thông tin trên các diễn đàn về việc không nghe được audio DTS là chính xác, hix :( !!! Nhà không có điều kiện, tranh thủ mua con Dune này giảm 20%, được khuyến mãi dây HDMI, dùng 2 thứ này cắm vào TV xem phim thì vô phương nghe tiếng với phim DTS rồi.

I- Spec trên trang Dune

Dune base 3D và Dune 303D là có hỗ trợ DTS

Audio codecs: AC3 (Dolby Digital), DTS, MPEG, AAC, LPCM, WMA, WMAPro, FLAC, multichannel FLAC, Ogg/Vorbis; support for very high quality audio (up to 192 kHz / 24-bit)

Còn Dune 102 ko hỗ trợ DTS
Audio codecs: AC3 (Dolby Digital), MPEG, AAC, LPCM, WMA, WMAPro, FLAC, multichannel FLAC, Ogg/Vorbis; support for very high quality audio (up to 192 kHz / 24-bit)

II- Trên thực tế thì:

- Dune 102 hỗ trợ DTS, AC3 và Audio HD qua đường HDMI. Bạn cần Receiver có cổng HDMI để thưởng thức

- Hỗ trợ DTS/AC3 qua đường Coaxial. Bạn cần Receiver có cổng Coaxial để thưởng thức

- Chưa hỗ trợ Downmix DTS xuống Stereo. Cắm Dune 102 vào TV và xem phim DTS. Nếu TV ko hỗ trợ DTS thì ko nghe được tiếng.

Chỉnh sửa lần cuối:

chuben

Thêm một kiến thức mới nữa về dune 102

haha3d

Có bác nào xài em DUNE TV 102 này bị nóng không? Chứ cái đầu Dune của mình khá là nóng nhất là ở mặt dưới. Sử dụng cỡ 30' trở lên là nó rất là nóng cỡ 40- 50 độ trở lên ak. Nóng rát tay lun. Không biết xử lý cái này sao.

Re: Ðề: Dune HD TV-102 có gì mới ?

Có bác nào xài em DUNE TV 102 này bị nóng không? Chứ cái đầu Dune của mình khá là nóng nhất là ở mặt dưới. Sử dụng cỡ 30' trở lên là nó rất là nóng cỡ 40- 50 độ trở lên ak. Nóng rát tay lun. Không biết xử lý cái này sao.

Dune TV-303D mình cũng nóng mặt đáy, và cũng cắm xem phim bộ liên tù tì 6~7 tiếng mỗi ngày, chưa thấy có dấu hiệu gì bất thường cả.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Dune HD TV-102 có gì mới ?

I- Spec trên trang Dune

Dune base 3D và Dune 303D là có hỗ trợ DTS

Còn Dune 102 ko hỗ trợ DTS

II- Trên thực tế thì:

- Dune 102 hỗ trợ Audio HD qua đường HDMI

- Hỗ trợ DTS/AC3 qua đường Coaxial

- Ko hỗ trợ Downmix DTS xuống Stereo. Do đó khi cắm Dune 102 và TV và xem phim DTS. Âm thanh ko Down mix xuống được Stereo để thích hợp cho TV. Dẫn đến ko nghe được tiếng.

Chà 102 này ít cổng nhỉ

some

Không có gì đâu bác ơi nó giải nhiệt qua tắm đế mà không có quạt làm mát nên nóng thôi

xeco

Con này hiên nay đang hot đây giá mềm quá

saigonmix

Active Member

em này giá thì mềm nhưng thấy nhỏ quá không biết sử dụng thấy thế nào mấy bác

Bên trên