[Dune - Youtube Plugin] Phiên bản Youtube mới nhất cho Dune

ongtrum

Ðề: [Dune - Youtube Plugin] Phiên bản Youtube mới nhất cho Dune

Trong FW em dune này có sẳn Youtube rồi nhưng dang flash chạy ko tua qua dc.

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: [Dune - Youtube Plugin] Phiên bản Youtube mới nhất cho Dune

Trong FW em dune này có sẳn Youtube rồi nhưng dang flash chạy ko tua qua dc.

Thì do vậy nên nhiều người khoái dùng cái Plugin này đó bác ... Bản thân em cũng thích dùng cái này hơn chứ cái có sẳn chỉ đụng vô lần đầu tiên rồi thôi tới giờ ... :))

wild_cat1987

firmware này liệu ổn định không vậy?mình thấy xài youtobe của máy hay hơn đó.còn cài thêm youtobe vô thì mình sợ không ổn định cho lắm

thanhkho

Ðề: Re: [Dune - Youtube Plugin] Phiên bản Youtube mới nhất cho Dune

firmware này liệu ổn định không vậy?mình thấy xài youtobe của máy hay hơn đó.còn cài thêm youtobe vô thì mình sợ không ổn định cho lắm

bạn thử xài đi rồi sẽ biết cái nào hay hơn .....

Black Dragon

Well-Known Member

Cái này đâu phải firmware bạn??? Nó là Plugin Youtube cho Dune thôi ... Theo cảm nhận thì dùng cái này sướng hơn cái add sẵn theo Firmware đó ... Giống như đa số người dùng HDH Windows nhưng trình duyệt web thì nhiều người vẫn thích dùng Chrome hay FireFox hơn dùng IE tích hợp theo Windows

TRUONG-HDSG®

Bác Black Dragon vui lòng cho hỏi thăm,khi mình cài FW dune_firmware_hdduo_120815_2150 vô xong, test máy thấy chạy tốt không vấn đề gì.! nhưng có vấn đề này hơi thắc mắc.? là khi cài xong thấy trên đầu Dune Duo hiện thông báo hình như mình phải cài thêm ( dunehd_gpl_source_code ) vậy có đúng không bác.? mình có cần down cái này về cài thêm không.? Cám ơn bác,khi chờ bác trả lời trước nha. :)

Black Dragon

Well-Known Member
Bác Black Dragon vui lòng cho hỏi thăm,khi mình cài FW dune_firmware_hdduo_120815_2150 vô xong, test máy thấy chạy tốt không vấn đề gì.! nhưng có vấn đề này hơi thắc mắc.? là khi cài xong thấy trên đầu Dune Duo hiện thông báo hình như mình phải cài thêm ( dunehd_gpl_source_code ) vậy có đúng không bác.? mình có cần down cái này về cài thêm không.? Cám ơn bác,khi chờ bác trả lời trước nha. :)

Không cần thiết bạn àh, theo thông tin :
This firmware packages consists of files which are distributed under different license terms, in particular under Dune proprietary license or under any Open Source License (namely GNU General Public License, GNU Lesser General Public License or FreeBSD License). For further details see file "license.txt" (http://dune-hd.com/firmware/license/license.txt ) The source code of those files distributed as Open Source are available on written request to [email protected] or can be downloaded here: http://files.dune-hd.com/firmware/gpl/dunehd_gpl_source_code.tgz

Thì có vẻ không cần thiết bạn .... Không biết ý kiến của mọi người thế nào, nhưng mình nghĩ cái này ko cần thiết cài ...

TRUONG-HDSG®

Không cần thiết bạn àh, theo thông tin :

Thì có vẻ không cần thiết bạn .... Không biết ý kiến của mọi người thế nào, nhưng mình nghĩ cái này ko cần thiết cài ...

Cám ơn Bác đã hồi âm sớm,vậy là yên tâm khỏi cần cài rồi. :) Nếu mình cài thêm cái này có bị ảnh hưởng không bác .?

chauchan

vậy thì như các bác nói là cài thêm cài này vào thì chạy youtube ngon hơn phải không bác

locnan

thanks các bác nhiều nhá!

Seo mình cài plugin này zô, đánh chữ để search thì được, nhưng nó ko cho chuyển đến nút seach vậy. Ấn hết mọi nút trên remote cũng ko được, chỉ tắt máy, mở lại mới thoát được youtube này. Mình vẫn đang xài plugin Flash kèm theo Firmware.

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: [Dune - Youtube Plugin] Phiên bản Youtube mới nhất cho Dune

Seo mình cài plugin này zô, đánh chữ để search thì được, nhưng nó ko cho chuyển đến nút seach vậy. Ấn hết mọi nút trên remote cũng ko được, chỉ tắt máy, mở lại mới thoát được youtube này. Mình vẫn đang xài plugin Flash kèm theo Firmware.

Bạn Search bằng phím B trên Remote để search, gõ chữ bằng Remote, xong nhấn OK, bấm phím Xuống rồi nhấn OK cho Dune search.

DaiNguyenSoai

bác ấn nút B hoặc bác ấn qua trái rồi bác chọn chử search -> new search rồi ấn chọn chử thui

culacda

[/COLOR]
bác ấn nút B hoặc bác ấn qua trái rồi bác chọn chử search -> new search rồi ấn chọn chử thui

thank bác nhé. em thấy cái youtube này có cũng tốt nó add sẵn vào FW thích thật

lomo

[/COLOR]

thank bác nhé. em thấy cái youtube này có cũng tốt nó add sẵn vào FW thích thật

Bẩm các cụ là em update bản dune_firmware_hdsmart_d1_121018_0846. Giờ mới có cơ hội play youtube nhưng ko play đc.

báo lỗi url://file3.... gì gì đó

Kính phố!!

Bên trên