Dùng dây dvi-HDMI nối PC với LCD bị khựng hình

conduongCS

_Các cao thủ trên HDViet giúp em với, tình hình làm mới tập tành bước vào thế giới HD.
_Em mua cáp DVI-HDMI về kết nối PC với HDMi ( vga 8600GT) mà xem cứ bị khựng hình, tưởng cáp hỏng mang đi đổi cáp khác vẫn bị, trong khi tháo ra dùng cáp VGA-VGA cùi cũ thì không làm sao cả. Có phải cổng DVI của VGA em hỏng rồi không hay là TV LCD của em hỏng cổng HDMI (cắm vào 3 cổng DMI trên TV để kiểm tra: TV Samsung 32A550) hay do em không biết chỉnh.
_Mà nói 1 cách khách quan, em vẫn có cảm giác dùng VGA-VGA đẹp hơn dùng cap DVI-HDMI các bro ah. Chắng lẽ công nghệ mới lại thế

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Dùng dây dvi-HDMI nối PC với LCD bị khựng hình

_Các cao thủ trên HDViet giúp em với, tình hình làm mới tập tành bước vào thế giới HD.
_Em mua cáp DVI-HDMI về kết nối PC với HDMi ( vga 8600GT) mà xem cứ bị khựng hình, tưởng cáp hỏng mang đi đổi cáp khác vẫn bị, trong khi tháo ra dùng cáp VGA-VGA cùi cũ thì không làm sao cả. Có phải cổng DVI của VGA em hỏng rồi không hay là TV LCD của em hỏng cổng HDMI (cắm vào 3 cổng DMI trên TV để kiểm tra: TV Samsung 32A550) hay do em không biết chỉnh.
_Mà nói 1 cách khách quan, em vẫn có cảm giác dùng VGA-VGA đẹp hơn dùng cap DVI-HDMI các bro ah. Chắng lẽ công nghệ mới lại thế
Khựng hình kết nối???>Có cần chỉnh gì đâu bạn(không lên hình hay không đầy hình thì mới chỉnh chứ)
Bạn đưa ra 2 phương án trả lời tối ưu rồi
Để mình thử lại xem,giúp bạn được không"
Vga "hàng hiệu" ít bị lặt vặt hơn .Cable ngắn (1m<)khả dĩ hơn cable dài.Tv Samsung hay vướng vụ kết nối HDMI(cái này sẽ bị nhiều bác ném đá đây:D).Nếu có điều kiện bạn mang PC sang nhờ bạn khác test dùm để tìm nguyên nhân
Cuối cùng kết nối D-sub(VGA to VGA) đẹp hơn bạn cứ dùng khỏi lăn tăn, tốn tiền mua cable
Have fun:)>-

conduongCS

_Vẫn lung tung quá các bác ơi, em nghịc đủ trò từ hôm qua đến giừo, D-sub thì ko sao, cứ DVI-HDMI là bị khựng hình ( cả 3 cổng HDMI), đã cài lại win. Hay tại con VGA 8600GT ra lâu quá rồi nên nó ko hỗ trợ tốt việc dvi-HDMI ( nó chỉ có công DVI).
_Hình ảnh thì em thấy DVI-HDMI sáng hơn D-sub, tuy nhiên phông chữ ko sắc nết bằng. Có bác nào bị như mình ko ? Xin hướng dẫn giải quyết

Frog

Member

bro thử test mấy cái nì xem sao
-cài driver mới nhất.
-mượn cái cáp DVI-HDMI của ai đó test xem(nếu ổn==>cáp lởm, không ổn==>đường out DVI của bro có vấn đề)

nghe&nhin

Member

đang xài DVI-HDMI đây chẳng có vấn đề gì
thấy Dsub đẹp hơn thì cứ xài Dsub lăn tăn chi HDMI cho mệt vậy bạn

mx1

Member

Tôi nghĩ chắc cổng DVI của bác để lâu ko xài nên bụi, bẩn, tiếp xúc ko tốt => khựng hình.
Có phải bác hay xài cổng VGA ko?

Bên trên