Dung HD player nao tot nhat hien nay?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

m4n0w4r

Ðề: Dung HD player nao tot nhat hien nay?

Tớ cũng đang đi tìm kiếm một cái HD Player, nhưng đứng giữa một rừng các chủng loại thì không biết chọn em nào!! Tầm tiền quy ra VND thì tớ có khoảng 10tr :D... nhưng các bác cho hỏi những loại HD Player nào cho tới thời điểm bây giờ, với FW mới nhất có thể chơi được sub srt vn rời (loại include theo mkv thì không nói). Không nói tới đoạn mod miếc hay flash firmware gì nhé!!

Best Regards

FULLHDVIETNAM

Tớ cũng đang đi tìm kiếm một cái HD Player, nhưng đứng giữa một rừng các chủng loại thì không biết chọn em nào!! Tầm tiền quy ra VND thì tớ có khoảng 10tr :D... nhưng các bác cho hỏi những loại HD Player nào cho tới thời điểm bây giờ, với FW mới nhất có thể chơi được sub srt vn rời (loại include theo mkv thì không nói). Không nói tới đoạn mod miếc hay flash firmware gì nhé!!

Best Regards

Kaiboer K009 K300 chơi sub srt vn rời và cả include theo mkv luôn. Downmix DTS vô tư hình ảnh mượt mà. Khởi động cực nhanh.Bác tham khảo thêm link này nhé

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=17255
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=16624

vkc

Well-Known Member

@Chào bác và các bro : Dựa vào các chỉ tiêu trên tui đang mún sắm 1 dàn để xem phim HD với kinh phí dự định (sẻ lựa lúc "đẹp trời" thỏ thẻ với bà xã) là 35 - 40Trd - thật sự là Newbie trong lãnh vực này, mới chỉ đ5c qua vài ngày ở 4rum này nên nhờ ý kiến tư vấn của bác dủm, Tk trc nhìu
1. TV --> SAMSUNG LA-46B650 or Plasma Panasonic TH P50S10
2. LOA : nghe QC là dàn loa Logitech z5500 *ngoài ra ko biết loại nào tương đương, thật ra tui đặt vấn đề NHÌN cao hơn NGHE - cũng có chút áy náy là vì phòng khách nhà mình khá rộng =40m2 nên múm dàn loa nào trông to...to 1 chút cho nó cân xứng với PK nhưng kinh phí có hạn nên dành xếp LOA vào ưu tiên tối thiểu (cuối cùng vậy)
3.HD PLAYER : K200 or cái nào tương đương (nhờ các bác nữa vậy)
4.OPTION KHÁC cần thiết để cả nhà tui ngồi mà xem HD --> box lưu trữm rồi cable..VVV
@@rất mong đc nghe ý kiến của các bác để tui đệ trình cho má cu tí sớm...Tks (mà ko rõ post ycầu ở đây có đúng ko, nêu sai nhờ MOD chuyển dùm, Tks)

Với 35-40tr thì bác mua được như sau:

Cả hai cái TV của bác em đều đang dùng cả, chỉ có điều con plasma thì chỉ là 42S10S thôi...Ý kiến cá nhân thì mỗi con mỗi vẻ...bác ưng con nào cũng được cả $-)

HD player thì mua Kaiboer K009
Dànmáy thì mua của Sony hay Pioneer...không nên mua của Panasonic vì ko hổ trợ tốt khi coi phim DTS bằng HD player

-------------------------------------------

Best Regards

Bạn nên mua Kaiboer K009 sẽ giải quyết tốt nhu cầu của bạn

manhthang

Huyền Thoại

Bác vkc mua K009 để tiết kiệm tiền mua BD ha ;)
Tính ra tiền mua HDD rẻ hơn nhiều so với mua BD mà :)

vkc

Well-Known Member

Bác vkc mua K009 để tiết kiệm tiền mua BD ha ;)
Tính ra tiền mua HDD rẻ hơn nhiều so với mua BD mà :)

Em mua K009 để coi HD với con plasma pana trong phòng em...coi file m2ts rõ như blu-ray..đúng là tiết kiệm thật hehehe...

tmn

Member

Sắm 1 bộ HD theo em thì không nên tập trung mua cùng 1 lúc tất tần tật (trừ các bro PRO).
Nhắm từng thứ 1, LCD + HD box hoặc HTPC (có thể downmix DTS nghe tạm qua TV hoặc amply 2 kênh cũ), sau đó nghe ngóng sắm tiếp receiver + dàn loa. Cuối cùng là vật vã sưu tập ổ cứng :) (đấy là kinh nghiệm đã qua của em)

xbrite

e mới lấy con tivi mới nên cũng muốn kiếm cái HD box về xem nhưng chưa biết chọn e nào cả,nhờ các bác tư vấn giữa 2 con Itab38hD và con K009 thì con nào xem ok hơn,đọc đc tất cả phụ đề việt

kdnguyen

e mới lấy con tivi mới nên cũng muốn kiếm cái HD box về xem nhưng chưa biết chọn e nào cả,nhờ các bác tư vấn giữa 2 con Itab38hD và con K009 thì con nào xem ok hơn,đọc đc tất cả phụ đề việt

- Theo thông tin mới nhất từ VKC, K009 còn bị lỗi khi đọc phụ đề tiếng Việt (lỗi ở 1 số từ): http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=17255&page=4

K009 made in China

- Itab 38HD thì chưa thấy có phàn nàn gì về vấn đề phụ đề tiếng Việt.

Itab 38HD made in Korea.

FULLHDVIETNAM

K009 giá 4.500.000 VND
K300 có DVD gắn trong 5.500.000 VND

Itab38hD 420 $ (Hình như là vậy nếu chưa chính xác các bác điều chỉnh giúp nhé

Haihard

Member

Sắm 1 bộ HD theo em thì không nên tập trung mua cùng 1 lúc tất tần tật (trừ các bro PRO).
Nhắm từng thứ 1, LCD + HD box hoặc HTPC (có thể downmix DTS nghe tạm qua TV hoặc amply 2 kênh cũ), sau đó nghe ngóng sắm tiếp receiver + dàn loa. Cuối cùng là vật vã sưu tập ổ cứng :) (đấy là kinh nghiệm đã qua của em)

Khiếp quá! HDD rẻ bèo so với K200 hoặc TviX. Làm gì mà đến mức vật vã hả bác :p

MrBo682

Well-Known Member

Khiếp quá! HDD rẻ bèo so với K200 hoặc TviX. Làm gì mà đến mức vật vã hả bác :p

Hàng giả hàng lởm đầy chứ.Chép phim xong về tiêu hết mớ phim thì chẳng vật vả bảo hành,chờ đơi ...sao(tiền hay dử liệu??? tiêu chí quan trọng chổ này đây,??/.Tại hàng bạn bán tốt không gặp vấn đề gì ,nên chủ quan thôi .

Chỉnh sửa lần cuối:

hangbinhdan

Member

Các bác chú ý nhé. Hãy là người tiêu dùng sáng suốt để lựa chọn 1 em xứng đáng mà đúng với số tiền bỏ ra. Em chỉ có ý kiến là vậy.

titanvn05

Member

Em là newbie, mới hoạt động ở diễn đàn được mấy tháng nên cần các bác chỉ giáo thêm. Số là sau 1 năm tất tả chạy vạy thì em mới sắm được 1 cô vợ Samsung 40C6900 của 1 bạn trên diễn đàn. Tết đến em cần cô ấy khoe tài sắc với họ hàng nhà em vậy thì em nên chọn HD Box nào phù hợp với cô ấy? giá khoảng 6tr (bao gồm HDD 1T5, có thể đọc sub việt.srt, đọc mọi định dạng...).
Loa thì tạm thời em sử dụng giọng nói của chính em nó vậy, khi nào có điều kiện thì nâng cấp em nó sau.
Sau khi tham khảo em thấy em T8 với HD-Pro S cũng được, các bác thấy sao?
Mong các bác giúp dùm em. Tks

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên