Được lợi gì khi đặt hàng online qua các cửa hàng điện máy ???

Haxen

Well-Known Member
Ðề: Được lợi gì khi đặt hàng online qua các cửa hàng điện máy ???

Dich vụ bán hàng và sau bán hàng là trên hết quan điểm của em=))

thua bạn luôn ở Nha Trang đâm đầu ra Hà Nội mua hàng,hình như SG không có siêu thị điện máy để bạn mua à :D.từ SG ship tín thành hay là xe phương trang về đấy 6 tiếng là ra nhận được rồi.

oldfriend

Moderator
ôi, bác thật là dũng cảm, bỏ ra gần 30tr để mua cái gì đấy online tại Việt Nam...

emiuanh

Active Member
Ðề: Re: Được lợi gì khi đặt hàng online qua các cửa hàng điện máy ???

thua bạn luôn ở Nha Trang đâm đầu ra Hà Nội mua hàng,hình như SG không có siêu thị điện máy để bạn mua à :D.từ SG ship tín thành hay là xe phương trang về đấy 6 tiếng là ra nhận được rồi.
HN với SG thì cũng như nhau cả thôi bạn ạ, đều là online. Gửi thì TT thôi chứ gửi xe em đã hỏi nó kêu gửi thì gửi chứ không đảm bảo, về nó nát như tàu hủ thì biết bắt đền ai bây giờ...
Hai nữa là em đang tính làm một số dự án lấy số lượng lớn, nếu lấy mối được các chỗ này thì mới có lợi nhuận chứ ạ. Tất nhiên là lợi nhuận trong mức cho phép chứ không thể nào mua hàng chợ về được.
Em cũng từng mua mấy cái ipad ở Haloshop giá trị cũng nhiều mà có sao đâu.
Chiều nay lúc 4h45' em đã nhận được điện thoại từ anh Thắng bên Digicity đã xin lỗi và hai bên cũng đã giải quyết ổn thỏa. Mong mọi việc sẽ tiến triển tốt đẹp. Đây cũng là khuyết điểm mấy bác muốn bán hàng online nên quan tâm để khách hàng có thể an tâm giao dịch. Chứ thế này bố em cũng cạch tới già...
Cảm ơn mọi người đã quan tâm.

emiuanh

Active Member

Rõ bản chất vãi....Online thì chả lợi gì đâu, tiền mất tật mang. Nha Trang mình nghĩ cũng có nhiều cửa hàng điện máy mà sao ko mua ở đó luôn :-??
Thật ra em khảo sát chán rồi mới quyết định mua online đó chứ anh. Giá ở NT bán trên trời lắm, con 74LM6200 rẻ nhất đã trừ khuyến mãi tv là 24tr ( giá của người quen ), mà đó là e xem gần cả tháng trước. Nay chắc còn lên theo vì giá con này đang tăng. T2 là bọn tiếp thị LG ở NT nó ăn chặn, nó ko tặng kèm 2 kính duo play mà bán riêng với giá 650k/ cái. Nếu là các bạn thì bạn lựa chọn mua chỗ nào?

ToxicNo1

Re: Ðề: Được lợi gì khi đặt hàng online qua các cửa hàng điện máy ???

Dich vụ bán hàng và sau bán hàng là trên hết quan điểm của em=))
Em đồng ý với quan điểm của bác này :D
Thật ra em khảo sát chán rồi mới quyết định mua online đó chứ anh. Giá ở NT bán trên trời lắm, con 74LM6200 rẻ nhất đã trừ khuyến mãi tv là 24tr ( giá của người quen ), mà đó là e xem gần cả tháng trước. Nay chắc còn lên theo vì giá con này đang tăng. T2 là bọn tiếp thị LG ở NT nó ăn chặn, nó ko tặng kèm 2 kính duo play mà bán riêng với giá 650k/ cái. Nếu là các bạn thì bạn lựa chọn mua chỗ nào?
Theo em thì chẳng ai muốn gây ra sự phiền nhiễu cho khách hàng cả, họ cũng muốn bán hàng và mình cũng mua hàng, mua ở đâu mà mình tiết kiệm được một khoản chi phí không cần thiết và đảm bảo uy tín là okie !!!!
Bác hãy bình tĩnh đợi bên đó giải quyết xem như thế nào nhé !

1cent

Ðề: Re: Ðề: Được lợi gì khi đặt hàng online qua các cửa hàng điện máy ???

Em đồng ý với quan điểm của bác này :D

Theo em thì chẳng ai muốn gây ra sự phiền nhiễu cho khách hàng cả, họ cũng muốn bán hàng và mình cũng mua hàng, mua ở đâu mà mình tiết kiệm được một khoản chi phí không cần thiết và đảm bảo uy tín là okie !!!!
Bác hãy bình tĩnh đợi bên đó giải quyết xem như thế nào nhé !
Tất nhiên là bản thân siêu thị trong thâm tâm chẳng ai muốn gây phiền nhiễu cho khách hàng
Nhưng cách làm việc à uôm của nhân viên và cung cách quản lý quan liêu của chính người phụ trách đã tự tạo là sự phiền nhiễu đó
Đọc bài của chủ thớt em cũng thấy bực
Em cũng đã từng dính phốt tương tự
Từ đó cạch đến già

manhhuy8x

Active Member

Thay mặt toàn thể Digicity , Em chân thành xin lỗi bác Bình về sự cố đáng tiếc này.

Một phần lỗi do quản lý và nhân viên Sale bên em bán hàng nhanh quá , một phần do hàng từ nhà sản xuất với giá tốt chưa về kịp và cũng do cách biệt về vùng miền + nói chuyện qua điện thoại 2 bên có thể không thể hiểu hết được ý nhau .

Để khác phục về vấn đề chậm trễ và đã gây ra những bức xúc của anh Bình . Hôm qua , em đã trực tiếp đi xuống kho công ty lấy và đem đến tận Tín Thành chuyển hàng cho bác. Mọi chi phí phát sinh em xin chịu .

Mong anh em HD và nhất là bác bình không vì một sự việc ngoài ý muốn mà đánh mất lòng tin vào mua hàng Online .
Thân! Em Huy Vinh chân thành cảm ơn !

hidro

Member

Hoan nghênh bác manhhuy8x đã có lời xin lỗi đến chủ topic, hi vọng bên bác nhân việc này rút kinh nghiệm hơn.

betbeo

Hoan nghênh thái độ cầu thị của bác manhhuy8x.

dangthang

Member

Mua hàng online được một điều là trả tiền xong hết rồi nhưng phải chờ 3 ngày đế 1 tuần hàng mới được giao tới với điều kiện là người mua đã được xác nhận rằng bên bán đã nhận được tiền, đôi khi bị trục trặc không nhận được hàng hỏi lại bên bán họ lại nói này nói nọ và yêu cầu trả lại tiền cho người mua nhưng lại rườm rà mới lấy lại tiền ==> tốt nhất mua trực tiếp cho chắc ăn

Hung082012

Chí ít thì digicity còn có lơi xin lỗi. Nói thật là tôi cũng đang ngắm nghía em LG 47LM6200 or LM7600 mà chưa bbiết mua ở đâu.

kienvinh

Mua online, người mua phải chịu hoàn toàn rủi ro. Với trình độ dân trí của VN hiện nay, chưa nên, chưa nên.

Re: Ðề: Re: Được lợi gì khi đặt hàng online qua các cửa hàng điện máy ???

HN với SG thì cũng như nhau cả thôi bạn ạ, đều là online. Gửi thì TT thôi chứ gửi xe em đã hỏi nó kêu gửi thì gửi chứ không đảm bảo, về nó nát như tàu hủ thì biết bắt đền ai bây giờ...
Hai nữa là em đang tính làm một số dự án lấy số lượng lớn, nếu lấy mối được các chỗ này thì mới có lợi nhuận chứ ạ. Tất nhiên là lợi nhuận trong mức cho phép chứ không thể nào mua hàng chợ về được.
Em cũng từng mua mấy cái ipad ở Haloshop giá trị cũng nhiều mà có sao đâu.
Chiều nay lúc 4h45' em đã nhận được điện thoại từ anh Thắng bên Digicity đã xin lỗi và hai bên cũng đã giải quyết ổn thỏa. Mong mọi việc sẽ tiến triển tốt đẹp. Đây cũng là khuyết điểm mấy bác muốn bán hàng online nên quan tâm để khách hàng có thể an tâm giao dịch. Chứ thế này bố em cũng cạch tới già...
Cảm ơn mọi người đã quan tâm.
ở SG này mình tin tưởng 2 hãng xe là thành bưởi và phương trang mà thôi,mình từng gửi nhiều hàng dễ vỡ mà hàng khi người nhận từ đàlạt hay nha trang vẫn nguyên vẹn quan trọng là cách làm việc của hãng xe ấy như thế nào ! muốn làm dự án lớn thì sao không lên SG gặp trực tiếp các đại diện của hãng mà mình cần mua để xem hợp đồng và chiết khấu,hoa hồng thế nào ?
Dù gì thì từ Nha Trang >>> HCM vẫn gần hơn là từ NT >>> HN :D

shorinvn

chào các ace hdvietnam , mình là thành viên mới rất mong nhận được sự giúp đỡ của các ace .
chả là mình mới mua 1 tivi LED 47LW6500 của LG từ hôm 29/07 từ bestbuys.vn , sau 2 ngày sử dụng mình thấy tivi bị hở sáng nặng như của mấy bạn trên diễn đàn nên có gọi đến TTBH của LG , kết quả nhận được là tivi bị lỗi panel cần phải thay thế . mình có yêu cầu bestbuys.vn đổi hàng nhưng bị từ chối còn mặc cả muốn đổi phải các thêm tiền , gọi cho LG Vietnam cũng bị từ chối mà chỉ đồng ý sửa , mình không hài lòng với cách làm này của LG vì rõ ràng hàng bị lỗi mà vẫn xuất ra thị trường , đã vậy không đổi hàng mới cho khách hàng dù lỗi thuộc về họ . Gọi lên TTBH rất nhiều lần họ toàn bảo đợi rồi im thin thít và lặn mất tăm thể hiện sự chây ỳ , trốn tránh trách nhiệm . Vụ này mình sẽ không để chìm xuồng .
Nhân tiện đây cảnh báo cho ace:
Thứ nhất là , khi mua tivi LED viền LG (kể cả hãng khác) tránh xa bestbuys.vn và mấy công ty bán hàng online , khi mua hàng thì hứa hẹn sẽ đổi hàng nếu bị lỗi của nhà sx nhưng bán xong thì phủi tay .
Thứ hai là , những con LED viền của LG bị hở sáng như của bác dongsl45 hay của mình đều bị lỗi panel (có thể LG biết nhưng vẫn bán cho người tiêu dùng việt nam) vì vậy hãy đứng lên bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng chứ không thể tặc lưỡi cho rằng thế là chấp nhận được .
Thứ ba là , những ai có ý định mua tivi LG nên thận trọng vì có thể nhiều và rất nhiều tivi LED viền bán ở thị trường việt nam đều bị lỗi panel như của mình . Nếu mua hãy chuẩn bị 1 file ảnh màu đen cỡ 1920x1080 tạo bằng PTS cóp vô USB để thử xem có bị lỗi panel hay không .

shorinvn

Ban đầu mình cũng nghĩ mua online cũng ok vì dù sao thì mình mua hàng chính hãng có bảo hành đàng hoàng chứ không mua hàng trôi nổi , có vấn đề gì thì còn túm TTBH được , vả lại hàng bị lỗi thì bên bán hàng họ đổi cho mình rồi đổi lại với hãng cũng có vấn đề gì đâu (TTBH LG có nói như vậy) cùng lắm là mình chịu chi phí vận chuyển , nhưng sự thực thì cả bên bán lẫn bên công ty đều đùn đẩy trách nhiệm làm mình rất thất vọng . Thất vọng vì dịch vụ sau bán hàng của không chỉ mấy công ty bán online mà cả 1 hãng lớn như LG , nhưng cái thất vọng lớn hơn là người tiêu dùng việt nam không thể bảo vệ quyền lợi chính đáng của mình , nếu như ở nước ngoài có lẽ NTD họ đã thuê luật sư kiện công ty LG rồi .
Cá nhân mình đã từng mua 3 tivi LCD của LG (32LG60 , 42LD460 , 42LD650 con này nhà mình đang dùng) nhưng chưa con nào bị hở sáng kinh khủng như con LW6500 lần này , dù là công nghệ CCFL hay edge-lit LED thì cũng không thể ngụy biện việc hở sáng nặng ở các góc màn hình là bình thường hay chấp nhận được .

emiuanh

Active Member

Chào các bác, hwa thì e cũng đã nhận được 47lm6200 từ bên digicity...chuyển phát từ Tín Thành được đóng khung gỗ nên cũng an tâm hơn. Đã lắp đặt và test thử. Mua online bây giờ cũng tùy vào từng người cảm nghĩ thôi, chứ như e chọn mấy cửa hàng lớn lớn thì ko lo lắm. Như bài viết ở đầu e cũng chỉ không hài lòng với cách làm việc bên digicity. Sau đó thì đã được anh Thắng bên digicity làm việc tận tình và giải quyết thỏa đáng. Sau 4 ngày em đã nhận được hàng ( không tính CN ). Con lm6200 này nghe nói là hàng đợt mới của LG, mà e vẫn thấy bị lỗi hở sáng haizz đúng là bệnh kinh niên. Còn check time sử dụng thì mới tinh ( 0 giờ, ko biết cái này có reset được hay ko :D). Cảm ơn anh Thắng bên digicity đã nhiệt tình giải quyết mau chóng.
Qua lần này mong digicity sẽ rút được kinh nghiệm để có thể tiếp tục phát huy uy tín của mình để ngày càng nhiều khách Online tin tưởng và tìm đến.

Re: Ðề: Được lợi gì khi đặt hàng online qua các cửa hàng điện máy ???

Chào các bác, hwa thì e cũng đã nhận được 47lm6200 từ bên digicity...chuyển phát từ Tín Thành được đóng khung gỗ nên cũng an tâm hơn. Đã lắp đặt và test thử. Mua online bây giờ cũng tùy vào từng người cảm nghĩ thôi, chứ như e chọn mấy cửa hàng lớn lớn thì ko lo lắm. Như bài viết ở đầu e cũng chỉ không hài lòng với cách làm việc bên digicity. Sau đó thì đã được anh Thắng bên digicity làm việc tận tình và giải quyết thỏa đáng. Sau 4 ngày em đã nhận được hàng ( không tính CN ). Con lm6200 này nghe nói là hàng đợt mới của LG, mà e vẫn thấy bị lỗi hở sáng haizz đúng là bệnh kinh niên. Còn check time sử dụng thì mới tinh ( 0 giờ, ko biết cái này có reset được hay ko :D). Cảm ơn anh Thắng bên digicity đã nhiệt tình giải quyết mau chóng.
Qua lần này mong digicity sẽ rút được kinh nghiệm để có thể tiếp tục phát huy uy tín của mình để ngày càng nhiều khách Online tin tưởng và tìm đến.
bạn thật là dũng cảm !

shorinvn

Hở sáng là bệnh kinh niên chỉ là cách giải thích cho xong của mấy chú bán hàng thôi . Bạn nên tìm hiểu hở sáng thế nào là hạn chế của thiết kế LED viền và hở sáng thế nào là lỗi đi . Bạn emiuanh cứ thử test kỹ như mình bảo rồi gọi TTBH LG bắt nó xuống kiểm tra xem nó bảo sao , lúc đấy lại "anh ơi con này bị lỗi panel nếu anh yêu cầu thì LG sẽ thay mới cho anh nhưng không khá hơn mấy đâu anh ạ" cho mà xem

Ðề: Re: Được lợi gì khi đặt hàng online qua các cửa hàng điện máy ???

Giờ thì em đã hiểu tại sao bác Manhhuy lại hỏi em này , và nhờ em xem giá cả và cửa hàng bán !!!
p.s: bác manhhuy nếu không có hàng thì cũng nên trao đổi với khách luôn, làm như vậy là bác một phần nào đã làm xấu đi hình thức bán hàng Online trong mắt người tiêu dùng
Hàng này hiện ngoài bắc vẫn có các bác nhé, bác nào cần em đưa cho địa chỉ bán hàng của cậu bạn, hàng ngon , giá lại rẻ

Sao em hỏi mấy chõ lại báo hết hàng???? Bác chỉ dùm em nào? đang cần 1 em.

Bên trên