DXVA hay CUDA ?

dvthanhtam

Ðề: DXVA hay CUDA ?

Bác lo cái gì , CPU 2 core trên 2.0x2 cùng với em 4670 thì cứ vi vu đi .

buonnguqua

Active Member

Sao em tưởng PES Max Res của nó có 1440 900 thôi mà, Full HD thế nào vậy các bác?
Full HD là 1920 x 1080 , hè , muốn ra mode này thì phải download cái hack setting.exe của nó :rolleyes:
Đá ở mode này thì bảo đảm PS3 xách dép , vì PS3 chạy PES chỉ có 720p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

ko cần set độ phân giải cao, chỉ cần nâng anti alias lên cao cũng cho hiệu quả tương đương. Cái hay của PC là ở chỗ đó.

dualshock

Member

cám ơn các bác. Có lẽ em sẽ chọn em 9500GT vì mục đích ko phải chỉ là game. ^^

megymax

Member

Nếu phim k hỗ trợ dxva, chỉ là 720p và 1080p, có card Nvidia hỗ trợ CUDA

Cài core 1.9.5 support CUDA (enable) thì có hỗ trợ CUDA cho những phim đó k?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu phim k hỗ trợ dxva, chỉ là 720p và 1080p, có card Nvidia hỗ trợ CUDA

Cài core 1.9.5 support CUDA (enable) thì có hỗ trợ CUDA cho những phim đó k?

miễn là phim H.264/X.264 thì sẽ dùng được CUDA. 99,9% phim truyện HD trên thị trường phù hợp tiêu chí này.

megymax

Member

Ôi vậy CCCCUUUUUDA ngon hơn tạm thời ùi, vì đâu phải các nguồn phim đều là dxva đâu?

buonnguqua

Active Member

Ôi vậy CCCCUUUUUDA ngon hơn tạm thời ùi, vì đâu phải các nguồn phim đều là dxva đâu?
Thì trên forum của CoreAVC có ối ông hô hào tác giả viết thêm phần support cho Ati Stream rồi đó , hy vọng là mấy tháng nữa có :rolleyes:

megymax

Member

Sao k viết lun cho intel nhỉ? Vì nếu viết cho ATI thì là support CUDA và support DXVA.

Em có 1con htpc xài intel x4500 onboard (support dxva) :) nhưng vì phim của em đa số đều k có dxva (chỉ là 720p và 1080p thui), config dxva k biết có được ích lợi j k, nên chỉ dùng CoreAVC để decode thui.

Bên trên