[Eaget M880]: không tương thích Sony LCD ???

rockerxd

Thêm một lỗi này nữa của Eaget, không biết có bác nào gặp không. Eaget khi nối vào Sony đời W và Z thì xảy ra hiện tượng bị tím toàn bộ màn hình và độ phân giải chỉ là 480p, không up lên được nữa. Xem phim thì toàn là màu tím với trắng.
Giải pháp khắc phục :
1. Khi bật đầu lên thì đừng chuyển TV sang chế độ HDMI vội, chờ khoảng 15 giây cho máy khởi động xong thì mới chuyển TV sang chế độ HDMI, đảm bảo ngon.
2. Khi trót quên làm theo cách 1 thì cách khắc phục là chuyển sang chế độ AV rồi lại quay ngược lại HDMI, cũng hết luôn.
3. Cách cuối hơi bạo lực : nếu trót bị mầu tím rồi thì rút dâyHDMI ở đầu ra rồi cắm lại, cũng ngon luôn.

Lỗi trên mình chưa thấy ở các dòng TV khác vì chưa có điều kiện thử hết.Đã test với Sony S và Panasonic thì thấy ok.Câu hỏi đặt ra : liệu EAGET không tương thích với định dạng HDMI của 2 dòng Sony trên ?
Chú ý là các cổng HDMI của TV đều bình thường khi test với các thiết bị khác.

Một chút kinh nghiệm anh em tham khảo.

iSmart

Ðề: Eaget M880 không tương thích Sony LCD ???

Lỗi này em thấy con TViX 6600A/N cũng bị y chang :(

Meg2k

Hình như Xtreamer cũng bị luôn vì có bác trong thread của Xtreamer chụp hình lên thấy nó bị.... hình như là lỗi của chip Realtek? Mà có vẻ như chỉ có LCD Sony bị thôi....

m4n0w4r

Vấn đề nằm ở bước hand-shake giữa các thiết bị sử dụng hdmi với ti vi Sony :|.. Hình như Sony chỉ ưa hàng của Sony thôi :D.

Meg2k

Vấn đề nằm ở bước hand-shake giữa các thiết bị sử dụng hdmi với ti vi Sony :|.. Hình như Sony chỉ ưa hàng của Sony thôi :D.

Đối với Sony thì mọi thứ của Sony thì được quyền bán đắt hơn hàng cùng tính năng của hãng khác.... gấp rưỡi ;)) ;)) ;))

neo8x

Well-Known Member

E dùng K200 nối với W550A thì chả thấy lỗi j cả, hay chip Sigma tương thích tốt với Sony nhỉ :D
Trc cũng K200 này xem trên LCD LG thì thỉnh thoảng lỗi hết hình, cũng phải chuyển qua chế độ AV hoặc TV rồi quay ngược lại HDMI thì mới hết

buihung

Administrator

Mình dùng với con Sony đời W thì bị, nhưng dùng với đời V thì lại ngon lành.

rockerxd

Lỗi này em thấy con TViX 6600A/N cũng bị y chang :(

Chà, cả em này mà cũng bị dính lỗi thế cơ à.Anh em còn test thêm được lỗi này ở các đầu khác không ?
Liệu đây có phải là do chip Realtek gây ra không nhỉ.Mình test qua một số TV thậm chí cả Sony V và S thì thấy không vấn đề gì.Cả Extremer và TVix6600 A/N đều dính lỗi này thì đúng là chip Realtek có vấn đề rồi.

dungcp

Member
Ðề: [Eaget M880]: không tương thích Sony LCD ???

bạn ơi con M880 dùng có dc không nhỉ, mình cũng đang có ý định mua con này

july

Tui thấy em Acryan cũng bị tình trạng này thì phải, đợt rồi mang máy qua nhà thằng bạn chơi , nó cũng sài sony, mới gắn vô cũng bị tình trạng đỏ màn hinh, hết hồn tưởng máy hư, mày mò hồi cũng coi được, sony chơi độc địa thiệt. >:)

hangbinhdan

Member

Dọc từ trên xuống thì theo cá nhân em : vấn đề không phải ở realtek mà là ở con IC giao tiếp HDMI của hãng SONY thuộc về 2 đời W và Z là có vấn đề. Những con IC này thường phải có đường xung nhịp để đồng bộ và hoạt động. Nếu đời chíp thấp quá thì tốc độ xung nhịp cũng thấp nên có khi nó ko đồng bộ được với xung nhịp của tín hiệu do Realtek phát tới. THế là nàng đơ đơ một lúc :D

bth8888

Member

Bác ơi em đang dùng với dòng T của Sony thấy bình thường .

voanhkiem

Member

chỉ bị ở dòng W và Z thôi bác ạ. em xài tvix 6600 gắn vào SONY W550 46 in thì bị không lên hình và tín hiệu báo 480p , em phải gỡ dây HDIMI ra rồi gắn vào lại thì lên hình và phải chỉnh lại thành 1080p . trong khi đó em gắn vào SONY đời S thì xem ngon lành.

mxn007

Member

Vậy có bác nào gắn vào con X chưa? Em đang tính nghiên cứu em này, mà sợ bị đụng với LCD Sony nên chắc cho ra khỏi shortlist quá :)

HDPhuQuoc

Vậy có bác nào gắn vào con X chưa? Em đang tính nghiên cứu em này, mà sợ bị đụng với LCD Sony nên chắc cho ra khỏi shortlist quá :)
Khoan cho ra vội bạn ơi ! Firmware 2.1 của XTreamer khắc phục tình trạng tím màn hình ngon lành

khoalinh

Thêm một lỗi này nữa của Eaget, không biết có bác nào gặp không. Eaget khi nối vào Sony đời W và Z thì xảy ra hiện tượng bị tím toàn bộ màn hình và độ phân giải chỉ là 480p, không up lên được nữa. Xem phim thì toàn là màu tím với trắng.
Giải pháp khắc phục :
1. Khi bật đầu lên thì đừng chuyển TV sang chế độ HDMI vội, chờ khoảng 15 giây cho máy khởi động xong thì mới chuyển TV sang chế độ HDMI, đảm bảo ngon.
2. Khi trót quên làm theo cách 1 thì cách khắc phục là chuyển sang chế độ AV rồi lại quay ngược lại HDMI, cũng hết luôn.
3. Cách cuối hơi bạo lực : nếu trót bị mầu tím rồi thì rút dâyHDMI ở đầu ra rồi cắm lại, cũng ngon luôn.

Lỗi trên mình chưa thấy ở các dòng TV khác vì chưa có điều kiện thử hết.Đã test với Sony S và Panasonic thì thấy ok.Câu hỏi đặt ra : liệu EAGET không tương thích với định dạng HDMI của 2 dòng Sony trên ?
Chú ý là các cổng HDMI của TV đều bình thường khi test với các thiết bị khác.

Một chút kinh nghiệm anh em tham khảo.

Bất kể dòng TV sony nào cũng bị.Sử dụng chip RT thì máy nào cũng gây ra hiện tượng trên.Xtreame,EAGET.AC Ryan,TVIX6600.... và hiện tượng này còn bị trên TV LG,chỉ có Samsung là không sao tuy nhiên khi cắm TVIX6600 với Samsung thì gây ra hiện tượng khó điều chỉnh độ phân giải,phải tắt TV rồi bật lại mới làm đươc.
Tóm lại dòng HD player dùng chipRT chỉ có TVIX6600 là ít bị hiện tượng này.

khoalinh

Dọc từ trên xuống thì theo cá nhân em : vấn đề không phải ở realtek mà là ở con IC giao tiếp HDMI của hãng SONY thuộc về 2 đời W và Z là có vấn đề. Những con IC này thường phải có đường xung nhịp để đồng bộ và hoạt động. Nếu đời chíp thấp quá thì tốc độ xung nhịp cũng thấp nên có khi nó ko đồng bộ được với xung nhịp của tín hiệu do Realtek phát tới. THế là nàng đơ đơ một lúc :D
Có vấn đề tại sao TVIX6600 cắm vói nó không sao,TVIX 6500,7000A,7010,HDX,Kaiboer cũng vậy.Mà bạn đừng nghĩ tốc độ xung nhịp của RT là cao hơn signa 8635 nhé.Tôi cắm EAGET với LG thì không sao nhưng cắm ACryan thì bị(hai HDplayer này giống nhau hoàn toàn).Trong trường hợp này bạn giải thích thế nào.

tammy

anh em nơi nên mua con Xtreamer đi , xài ngon lắm, tương thích với hầu hết các LCD , coi ngon nữa ,

nokia6681

Member

Mình xài em ACRyan cắm vào LCD Sony 10 lần bị hết cả 10, phải giật cáp ra cắm lại rồi bấm nút TVsys mới lên dc Res 1080p/60hz, trong khi đó cắm qua em Plasma 50PY800 thì hầu như nhận dc ngay 1080p ko phải chỉnh lại gì cả.

Bên trên