Eaget M880 : Lỗi ngớ ngẩn + khó hiểu ?

rockerxd

Hồi hôm bật M880 để nghe lossless tự dưng mấy album mất đâu sạch !!!!!
Mình nối HDP và Dock ngoài với máy tính để copy dữ liệu. Đầu tiên mình copy một loạt phim từ ổ cứng ngoài cắm qua docking vào ổ cứng trong của HDP ( trong đó có 1 phim là Dị nhân Benjamin ). Sau khi copy xong mình vào thư mục Audiophile ở ổ cứng trong HDP thì không thấy còn 1 album nào nữa, bù lại tự dưng thấy có phim Dị nhân Benjamin trong đó ( mà mình không hề copy vào ).
Tiếp tới mình tắt máy tính, nối docking với HDP, vào lại thư mục Audiophile thì lại thấy báo trống, không thấy phim Benjamin đâu cả. Bực mình bật máy tính lên, nối HDP và Docking với máy tính thì lại thấy cái Benjamin đó nằm trong thư mục Audiophile ????Bó tay???

Trước đó 1,2 hôm tự dưng xuất hiện 2 cái folder download thunder trên máy tính, trong đó chả có gì nên tiện tay xóa luôn ( cơ mà chả hiểu tại sao nó lại tự xuất hiện nữa ).

Ổ cứng của mình không format theo định dạng của M880 và hiện đang chạy phần mềm mới nhất : V7.2.5.r4259 (28.6.2010)

Tóm lại không hiểu tại sao mất hết các album audiophile và lại tòi ra cái thằng "Benjamin" ở đó, giờ lại phải mất công down lại :(

usbvn

Ðề: Eaget M880 : Lỗi ngớ ngẩn + khó hiểu ?

Bác thử lại 1 lần nữa xem mình có nhầm ổ khi copy không ?!?
Alo 0983.22.1982 nếu bác cần hỗ trợ !:-c

rockerxd

Hihi,nhầm sao được ạ, cái folder Audiophile to lù lù thì vẫn còn nhưng các album con bên trong mất sạch, cái này em đã từng bị 1 lần rồi, khó hiểu quá !!!!!!!!!!

haohanluongson

Active Member

em cũng đang dùng firmware mới nhất V7.2.5.r4259 thấy cái đồng hồ ngày gtháng của nó chả tự động update gì cả, sao thằng Eaget lại để cái dồng hồ làm chi nhỉ

abu8310

Member

Hi !

M880 có thể bị lỗi khi copy, để sửa lỗi trên HDD thì dùng Win scan HDD sẽ thấy được những file bị ẩn (bạn có thể kiểm tra dung lượng HDD có đủ hay kg).
Còn cái đồng hồ trên M880, mình đang dùng Firmware TV-hd360 V1.1 ổn định & rất OK, kg bị gì hết, các bạn có thể dùng thử firmware này xem sao.

Bên trên