Edge of Tomorrow: Cuộc chiến luân hồi không nhàm chán và đẹp mắt

heardless

Member
Ðề: Edge of Tomorrow: Cuộc chiến luân hồi không nhàm chán và đẹp mắt

Nhưg 9 bạn đã làm topic loãng mà,còn kêu ca cái gì,cả TĐ 7 tỉ dân ,khắp chiến trường cũng có vô số con server, vô số người giết nó và lọt vào loop .Vậy mà chỉ có mỗi 1 đứa con gái nông dân mới đánh bại nổi đạo quân alien,tôi nhớ chỉ có phim man of steel mới có trường hợp giống vậy,nhưng đó là superman ,là người Kripton.Cứ lôi cái logic loop ra giải thích cho thứ bullshit này ngàn lần cũng chả hợp lí.Giờ lại bịa ra thêm lí do alien muốn nghiên cứu,nghiên cứu để làm gì thì ngày cả người bịa ra cũng chả giải thích được.

ngodungkiet

Active Member

hí hí, mấy bác xem phim xong về review đọc nghe thấy buồn buồn. Người ta làm phim là kiếm tiền, là kinh doanh, thích thì xem không thì thôi. Chứ bây h mấy bác có ngồi nói tới cuối đời, chê tới cuối đời, Hollywood nó cũng chẳng thay đổi theo ý mấy bác đâu. Đôi khi xem phim đừng có để ý sạn nhiều quá, xem phim là để giải trí, nếu xem phim mà ngồi nhăn mặt " ôi cái này phi logic vờ lờ ", " ôi cái tình tiết kia nhảm vờ lờ", mau già lắm mấy bác, nếu như vậy thà mấy bác kiếm trò giải trí khác mà chơi. Đó h em xem phim, cảm thấy nó hay thì đi coi, không hay lắm thì HD, dở thì khỏi xem. Và tốt nhất cũng đừng nên so sánh phim và bản gốc chuyển thể cái nào hay hơn, bởi vì nên nhớ 1 bộ phim làm ra thời lượng chỉ có 1h30p đến 3h là tối đa, muốn nó chuyển thể toàn bộ đúng như bản gốc dài 10 mấy tập là điều không thể. Và cũng nên nhớ văn hóa và tập quán Phương Tây nó khác Phương Đông xa như thế nào. Đừng cầu toàn nhiều quá, phim là để giải trí.

ngdinhluat

Well-Known Member

Nhưg 9 bạn đã làm topic loãng mà,còn kêu ca cái gì,cả TĐ 7 tỉ dân ,khắp chiến trường cũng có vô số con server, vô số người giết nó và lọt vào loop .Vậy mà chỉ có mỗi 1 đứa con gái nông dân mới đánh bại nổi đạo quân alien,tôi nhớ chỉ có phim man of steel mới có trường hợp giống vậy,nhưng đó là superman ,là người Kripton.Cứ lôi cái logic loop ra giải thích cho thứ bullshit này ngàn lần cũng chả hợp lí.Giờ lại bịa ra thêm lí do alien muốn nghiên cứu,nghiên cứu để làm gì thì ngày cả người bịa ra cũng chả giải thích được.

Bạn này có ác cảm với Rita truyện thì phải. Giết server dễ như bạn nói chắc mà vô số người. cô ta một mình đánh bại alien? No, cô ta xuất phát cùng đại đội xuất sắc của cô (đến vòng lặp 211- vòng lặp thoát anh đội trưởng mới chết lần đầu), và là 1 phần của chiến trường thôi.
Phim thì logic nhỉ, ông sĩ quan chưa mặc giáp bao giờ, khởi động khẩu súng không biết, sống sót trên cái bãi biển toàn đạn lạc. Lại gặp rồi vô tình giết giết alpha =)).
Cái giả thiết kia là của mình, mình cũng chẳng giả thích dựa trên nó.
mà hỏi1 câu cốt yếu xem bạn có muốn bình luận phim hay đốp chát về truyện không này: bạn hiểu đoạn kết phim là như thế nào?

dukas

Active Member
Ðề: Re: Edge of Tomorrow: Cuộc chiến luân hồi không nhàm chán và đẹp mắt

IMDb và Tomatoes phải sau 1 time thì điểm cân bằng nó mới đúng được, trừ trường hợp film quá flog (bị dìm kinh khủng luôn). Review thì ít nhất là sẽ không tin được các review đầu tiên, tầm 2 tuần sau khởi chiếu thì mới có review chính xác được (PR, makerting giờ hoạt động kinh lắm).
Đôi co phamlonga307 và heardless mình thấy tốn cmt cực kỳ nhé, mình thấy các bạn đang muốn đẩy cao việc so sánh AYNIK với EoT (trong review mình đã nói, EoT và AYNIK không chung đường, việc dẫn những chi tiết trong AYNIK là không cần thiết).
Các bạn muốn dìm AYNIK thì đơn giản thôi, đây là hdvn chứ không phải vnsharing.Các bạn hâm mộ Hollywood thì là sở thích của các bạn, nhưng không nhìn vào vấn đề của Hollywood mấy năm trở lại đây thì mình no comment.
Thay vì châm chọc mình, các bạn nên tập trung vào những vấn đề bộ phim tồn tại để cmt lại, tính logic trong phim, tình tiết, lời thoại.
Nếu thích so sánh 2 phiên bản, 1 bạn mở topic đi, đây là sân nhà của movie, không nên để nó loãng thêm nữa.

Bạn bớt CMT đi là topic đỡ loãng ngay thôi. Ai lôi truyện ra so sánh trước rồi lại lải nhải thì rõ ràng còn gì, mình ko đọc truyện, chả quan tâm truyện thế nào, bỏ tiền ra xem fim và thấy mãn nhãn cả nội dung lẫn hình ảnh âm thanh, sạn thì fim nào chả có, thích chê kiểu gì chả chê đc, truyện của Nhật thì lại càng đầy sạn nhưng thích thì cứ thích thôi.

Thấy bạn đc thanked nhiều mà lí luận đôi co khiếp quá.

ngdinhluat

Well-Known Member

Bạn bớt CMT đi là topic đỡ loãng ngay thôi. Ai lôi truyện ra so sánh trước rồi lại lải nhải thì rõ ràng còn gì, mình ko đọc truyện, chả quan tâm truyện thế nào, bỏ tiền ra xem fim và thấy mãn nhãn cả nội dung lẫn hình ảnh âm thanh, sạn thì fim nào chả có, thích chê kiểu gì chả chê đc, truyện của Nhật thì lại càng đầy sạn nhưng thích thì cứ thích thôi.

Thấy bạn đc thanked nhiều mà lí luận đôi co khiếp quá.
Hihi, đôi khi đàn bà thì hay để ý mấy chuyện nhỏ nhặt.

không có mình cmt trong này thì 2 bạn cũng không cmt trong này đâu nhỉ. Bạn yên tâm, mình sẽ cố gắng cân cả map =)) , không cân được thì đành chịu vì đã cố hết sức.
Bạn đọc review thấy trái tai cũng dễ hiểu. Mỗi người mỗi ý, ý kiến của mình thì mình bảo vệ, các bác bảo vệ ý kiến của của các bác ấy. bạn thấy phim hay, bạn khen nó có gì sai. Mình thấy thất vọng vì phim, mình chê thì có gì không đúng. Cross từ EoT sang AYNIK chỉ tăng thêm gia vị của topic mà thôi.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

các bạn hãy phân tích về điểm hay và điểm dở của phim thôi nhé, không công kích cá nhân

manga thì chỉ dùng tham khảo, dẫn chứng, còn phim vẫn là nội dung chính, không dùng manga để phân tích

dukas

Active Member

không có mình cmt trong này thì 2 bạn cũng không cmt trong này đâu nhỉ. Bạn yên tâm, mình sẽ cố gắng cân cả map =)) , không cân được thì đành chịu vì đã cố hết sức.
Bạn đọc review thấy trái tai cũng dễ hiểu. Mỗi người mỗi ý, ý kiến của mình thì mình bảo vệ, các bác bảo vệ ý kiến của của các bác ấy. bạn thấy phim hay, bạn khen nó có gì sai. Mình thấy thất vọng vì phim, mình chê thì có gì không đúng. Cross từ EoT sang AYNIK chỉ tăng thêm gia vị của topic mà thôi.

Ơ thế bạn vẫn thích cmt trong này để đôi co thì còn lo topic loãng gì, cơ mà bạn chê fim họ chê truyện thì có gì ko đúng?
Riêng bạn bảo điểm IMDB với Cà chua thối để một thời gian mới rõ thì đúng bạn thù hằn fim còn gì, IMDB có thiên hướng lệch lạc vì nhiều fan cuồng vậy mà có thiên hướng đi lên còn Cà Chua Thối trước đến nay đánh giá chuẩn phết đấy, fim nào dở cái là nó tụt ngay tức khắc sau 1,2 ngày chiếu đó bạn, nhưng qua 2 tuần fim công chiếu mình khẳng định số lượng người thích fim này áp đảo so ko thích.

Mình thì mới xem hôm qua thôi, nói thật về fim bom tấn từ đầu mùa đến giờ mình thấy fim này có nội dung, hành động âm nhạc rất cân bằng và khá hơn CA2, X-Men, X-Men mình thấy hơi thiếu action, còn nội dung thì chuẩn rồi. Cái dở của fim với cá nhân mình thấy đó là fim làm hơi ngắn, kể thêm tầm 30 phút nữa cho nội dung và action cho mãn nhãn thì thích hơn, xem xong thấy cứ thèm xem thêm hic.

ngodungkiet

Active Member

hihi, em có bảo vệ ý kiến của em đâu mà bác phản ứng mạnh thế. Vả lại em có nói bác đâu mà bác trích dẫn lời em thế, hihi. Em chưa bao giờ nói tới bác, tại bác nhột nên trích dẫn lời em đúng không. Dạ em hiểu rồi ạ.

ngdinhluat

Well-Known Member

Ơ thế bạn vẫn thích cmt trong này để đôi co thì còn lo topic loãng gì, cơ mà bạn chê fim họ chê truyện thì có gì ko đúng?
Riêng bạn bảo điểm IMDB với Cà chua thối để một thời gian mới rõ thì đúng bạn thù hằn fim còn gì, IMDB có thiên hướng lệch lạc vì nhiều fan cuồng vậy mà có thiên hướng đi lên còn Cà Chua Thối trước đến nay đánh giá chuẩn phết đấy, fim nào dở cái là nó tụt ngay tức khắc sau 1,2 ngày chiếu đó bạn, nhưng qua 2 tuần fim công chiếu mình khẳng định số lượng người thích fim này áp đảo so ko thích.

Vấn đề của bạn ở đây là gì? Bác BuiAn vừa tuýt còi rồi đấy, mời các bạn tập trung vào mọi thứ trong movie cho?
Còn đọc qua topic này cũng đủ biết số người thích film áp đảo số người chê phim, cần gì tham chiếu IMDB và rt, nhưng bạn thù hằn gì với ý kiến trái chiều nhỉ. Những thứ như điểm IMDB, RT, megastore, doanh thu ... ảnh hưởng nhiều tới cảm nhận của bạn vậy á? Nó không ảnh hưởng gì tới mình cả.
Phim mọi người thấy hay không có nghĩa là nó phải hay với mình, phim mình thấy hay chưa chắc người khác xem cũng thấy hay. Hay - dở là quan điểm cá nhân.

ngdinhluat

Well-Known Member

Vấn đề của bạn ở đây là gì? Bác BuiAn vừa tuýt còi rồi đấy, mời các bạn tập trung vào mọi thứ trong movie cho?
Còn đọc qua topic này cũng đủ biết số người thích film áp đảo số người chê phim, cần gì tham chiếu IMDB và rt, nhưng bạn thù hằn gì với ý kiến trái chiều nhỉ. Những thứ như điểm IMDB, RT, megascore, doanh thu ... ảnh hưởng nhiều tới cảm nhận của bạn vậy á? Nó không ảnh hưởng gì tới mình cả.
Phim mọi người thấy hay không có nghĩa là nó phải hay với mình, phim mình thấy hay chưa chắc người khác xem cũng thấy hay. Hay - dở là quan điểm cá nhân.

hihi, em có bảo vệ ý kiến của em đâu mà bác phản ứng mạnh thế. Vả lại em có nói bác đâu mà bác trích dẫn lời em thế, hihi. Em chưa bao giờ nói tới bác, tại bác nhột nên trích dẫn lời em đúng không. Dạ em hiểu rồi ạ.

Mình viết reply bác kia, tiện thể thấy cmt của bạn nên quote luôn vào, đỡ phí cmt ý mà :D
Câu của bạn thêm 1 cmt rồi đấy =))

dukas

Active Member

Còn đọc qua topic này cũng đủ biết số người thích film áp đảo số người chê phim, cần gì tham chiếu IMDB và rt, nhưng bạn thù hằn gì với ý kiến trái chiều nhỉ. Những thứ như điểm IMDB, RT, megastore, doanh thu ... ảnh hưởng nhiều tới cảm nhận của bạn vậy á? Nó không ảnh hưởng gì tới mình cả.

1. bạn lo cmt loãng topic mình chỉ bạn giải pháp đó.
2. bạn kêu imdb với cà chua thối làm dẫn chứng thì mình cũng giải thích đó.

Bro Buian tuýt còi tì tuýt chứ mình có đụng chạm đến ai đâu mà bạn đem Buian ra dọa mình ghê vậy. Cơ mà quan điểm cá nhân của bạn ok, thể hiện xong rồi mọi người biết rồi hiểu cả rồi mà.

ngdinhluat

Well-Known Member

1. bạn lo cmt loãng topic mình chỉ bạn giải pháp đó.
2. bạn kêu imdb với cà chua thối làm dẫn chứng thì mình cũng giải thích đó.

Bro Buian tuýt còi tì tuýt chứ mình có đụng chạm đến ai đâu mà bạn đem Buian ra dọa mình ghê vậy. Cơ mà quan điểm cá nhân của bạn ok, thể hiện xong rồi mọi người biết rồi hiểu cả rồi mà.
IDMB và RT là mình reply phamlonga307, bạn tự cmt thôi.
Mình dừng cmt ở đây thì ngang bằng bảo movie chẳng có gì để cmt, thế thì nhiều thanh niên thất vọng lắm. Thôi để topic yên ả, 2 ngày sau quay lại chém gió, phân tích nội dung phim, chắc lúc đó số cmt về phim cũng kha khá. Hy vọng vậy.

MONK_da

Film critic

Cái dở của fim với cá nhân mình thấy đó là fim làm hơi ngắn, kể thêm tầm 30 phút nữa cho nội dung và action cho mãn nhãn thì thích hơn, xem xong thấy cứ thèm xem thêm hic.

Mình cũng thấy vậy. Cảm giác sau khi xem là muốn nó kéo dài thêm vì còn nhiều cái có thể khai thác. Cái idea hay thế mà.

Nhưng thấy khán giả xung quanh ai cũng mở điện thoại với nhìn đồng hồ thì cảm thấy như thế này có lẽ là... dài quá sức chịu đựng của khán giả bình dân rồi thì phải.

Xem cùng lúc Maleficent, X-men, Edge of Tomorrow, thì ấn tượng với Edge of Tomorrow nhất, khá vượt kì vọng.

Bạn fan của manga đừng nên vừa xem phim, vừa lẩm nhẩm so sánh với cái gì khác, khó có cảm nhận gì. Cứ không vừa ý mình là mất hứng xem tiếp ...

MONK_da

Film critic

Tiếc quá! Phim chính thức xịt rồi. Bây giờ mà chỉ mới thu về 156 triệu worldwide, dù đã có China boost cho 25 triệu. Chưa chi đã rơi xuống cuối Top 5. Đến khi Trans 4 ra mắt chắc phim này bay xuống cuối Top 10 luôn quá!

Việc Tom Cruise bị khán giả ghét nên dìm phim là có thể rồi, mà đa số là phụ nữ ghét vì vụ giáo phái và Katie Holmes.

Thấy bảo là ban đầu phim này nhắm cho Brad Pitt, có thể nếu Brad đóng thì sẽ không thê thảm thế này, thậm chí doanh thu còn tăng cao hơn nhờ hiệu ứng của Jolie với Mã Lệ Phi Xuân, khi phim của 2 vợ chồng ra mắt cùng thời điểm (mà 2 vợ chồng này vốn được ái mộ về cuộc sống không scandal và vì đóng góp cho từ thiện).

Nhưng Brad dạo này xuống sắc quá, già quá rồi. Nên mình nghĩ vào cái vai này có lẽ không hợp lắm, nhất là những đoạn cần hài hước như đầu phim khi anh Bill Cage chết nhát hoảng loạn khi phải ra chiến trường như thế nào, và cái đoạn giải thích năng lực của mình cho mọi người, với gương mặt rất là serious.

phamlonga307

Anh Tom vẫn còn có gắng 'cày' để cho ra những bộ phim với kịch bản hay, nhưng vài quả bom xịt gần đây về doanh số cho thấy anh có vẻ như không còn là một 'movie star' ở thị trường Mỹ và đối với khán giả Mỹ nữa. Mà thị trường Mỹ vừa là thị trường số 1 (thường đóng góp ít nhất 40% doanh số toàn cầu), mà cũng vừa là thị trường mang tính 'định hướng thị hiếu/nhu cầu' cho các thị trường khác, nên mất thị trường này thì coi như thua là phải. Dù có vẻ như anh vẫn còn 'hot' tại các thị trường khác. Đó thực sự là vấn đề của anh ý :)

Riêng về cái kết của bộ phim, không biết mình coi có bi miss chỗ nào không, nhưng có một số thắc mắc, không biết có bạn nào có thể giúp làm rõ được không?

1. Cuối phim anh Cage quay về lúc trước khi phải ra chiến trường (vòng lặp có thời gian lùi dài hơn các vòng lặp khác mặc dù đoạn 'end' của vòng lặp trước anh đi được xa nhất (đó là giết Omega)), vậy giải thích việc này ntn (mà không lặp về lúc đang nằm giữa sân như các vòng lặp trước)?

2. Theo các bác thì anh Cage cuối phim vẫn còn khả năng time reset hay không? Nếu còn, thì tại vì anh ấy lại được trộn với máu của 1 em alpha hay là do với máu của Omega?

3. Nếu trả lời cho câu 2 là YES, thì hãy tưởng tượng trái đất này sẽ đi về đâu khi anh ý già? Vì hễ khi anh ý chết già thì trái đất lại bị time reset lại, có nghĩa tuổi đời trái đất từ đây không vượt quá tuổi thọ của anh này? :-?

Một tứ phim hay và khác lạ, nhưng với nhiều open questions giống như Prometheous thuở nào!!!

rhym

Xem TOm Cruise đóng nhiều lúc thấy rất giả tạo (ở ánh mắt). Tuy nhiên cũng có phim hay như phim A few good men, Obvilion

heardless

Member

Bạn này có ác cảm với Rita truyện thì phải. Giết server dễ như bạn nói chắc mà vô số người. cô ta một mình đánh bại alien? No, cô ta xuất phát cùng đại đội xuất sắc của cô (đến vòng lặp 211- vòng lặp thoát anh đội trưởng mới chết lần đầu), và là 1 phần của chiến trường thôi.
Phim thì logic nhỉ, ông sĩ quan chưa mặc giáp bao giờ, khởi động khẩu súng không biết, sống sót trên cái bãi biển toàn đạn lạc. Lại gặp rồi vô tình giết giết alpha =)).
Cái giả thiết kia là của mình, mình cũng chẳng giả thích dựa trên nó.
mà hỏi1 câu cốt yếu xem bạn có muốn bình luận phim hay đốp chát về truyện không này: bạn hiểu đoạn kết phim là như thế nào?
cô ta là 1 phần của chiến trường thôi? yes,ko có cô ta quân đội thắng được ko ?no ,vậy thì nói 1 mình cô đánh bại được alien có gì sai.Mình ko hẳn ác cảm với Rita,mà do ác cảm với cả bộ manga thì đúng hơn,lí do mình ác cảm 9 là nhờ đọc bài review thần thánh của bạn đó ,người đưa cái review đấy lên trang chủ chắc cũng chưa đọc dòng manga nào nên chắc tưởng nhầm bài viết có gía trị.ông sĩ quan trên phim vô tình giết alpha chỉ 1 lần trong khi 2 đứa trong truyện có thể giết lũ server này cả trăm lần ,vậy thì cái nào vô lí hơn.Còn cái kết phim mình nhường cho bạn nói trước đấy ,vì đọc dòng này "Phim thì cái vòng lặp đó như của quý, Rita mất đi thì tiếc hùi hụi",là biết bạn chả hiểu gì về phim rồi.Sẵn chém dùm cái kết truyện kết thúc mở thế nào luôn nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh Tom vẫn còn có gắng 'cày' để cho ra những bộ phim với kịch bản hay, nhưng vài quả bom xịt gần đây về doanh số cho thấy anh có vẻ như không còn là một 'movie star' ở thị trường Mỹ và đối với khán giả Mỹ nữa. Mà thị trường Mỹ vừa là thị trường số 1 (thường đóng góp ít nhất 40% doanh số toàn cầu), mà cũng vừa là thị trường mang tính 'định hướng thị hiếu/nhu cầu' cho các thị trường khác, nên mất thị trường này thì coi như thua là phải. Dù có vẻ như anh vẫn còn 'hot' tại các thị trường khác. Đó thực sự là vấn đề của anh ý :)

Riêng về cái kết của bộ phim, không biết mình coi có bi miss chỗ nào không, nhưng có một số thắc mắc, không biết có bạn nào có thể giúp làm rõ được không?

1. Cuối phim anh Cage quay về lúc trước khi phải ra chiến trường (vòng lặp có thời gian lùi dài hơn các vòng lặp khác mặc dù đoạn 'end' của vòng lặp trước anh đi được xa nhất (đó là giết Omega)), vậy giải thích việc này ntn (mà không lặp về lúc đang nằm giữa sân như các vòng lặp trước)?

2. Theo các bác thì anh Cage cuối phim vẫn còn khả năng time reset hay không? Nếu còn, thì tại vì anh ấy lại được trộn với máu của 1 em alpha hay là do với máu của Omega?

3. Nếu trả lời cho câu 2 là YES, thì hãy tưởng tượng trái đất này sẽ đi về đâu khi anh ý già? Vì hễ khi anh ý chết già thì trái đất lại bị time reset lại, có nghĩa tuổi đời trái đất từ đây không vượt quá tuổi thọ của anh này? :-?

Một tứ phim hay và khác lạ, nhưng với nhiều open questions giống như Prometheous thuở nào!!!

1. Đơn giản là máu của Alpha và Omega có khả năng cho timeloop - Cơ chế thế nào thì chưa giải thích được.

2. Có lẽ là không, vì giết Alpha thì còn Omega là cái database để reset được, đằng này giết luôn cả Omega thì dựa vào đâu mà backup dữ liệu để reset?

Nói chung phim này dở ở chỗ là không giải thích cơ chế cho người xem - Có khi biên kịch không đủ đô để giải thích. Cơ mà cũng vấn rất hay là để người xem tự hiểu quy luật của vòng lặp.

phamlonga307

Re: Ðề: Re: Edge of Tomorrow: Cuộc chiến luân hồi không nhàm chán và đẹp mắt

1. Đơn giản là máu của Alpha và Omega có khả năng cho timeloop - Cơ chế thế nào thì chưa giải thích được.

2. Có lẽ là không, vì giết Alpha thì còn Omega là cái database để reset được, đằng này giết luôn cả Omega thì dựa vào đâu mà backup dữ liệu để reset?

Nói chung phim này dở ở chỗ là không giải thích cơ chế cho người xem - Có khi biên kịch không đủ đô để giải thích. Cơ mà cũng vấn rất hay là để người xem tự hiểu quy luật của vòng lặp.

Phim Sci-fi thì cơ chế để time reset vậy cũng ổn, chỉ có điều cái kết phim thật khó giải thích. Đây không phải là cái kết liền lạc với phần trước kiểu như "theo trình tự phải thế" mà là cái kết mang tính giật cục mà đoàn làm phim đã chọn. Và chính vì họ đã chọn theo cái kết này, thì một số câu hỏi đặt ra:

- Tại sao lại lặp về thời điểm trước các vòng lặp khác? Chẳng lẽ mục đích để cho anh Cage lúc này chưa bị tước quân hàm thiếu tá để anh ý bảnh hơn dễ 'cua' em Rita hí hí

- Trong phim nếu nhớ không lầm thì sau khi Omega bị 'banh xác' thì anh Cage vẫn còn sống (mở mắt ra), vậy thì cái gì đã 'bring back time' cho anh ý? Theo giả định mà bạn Trần Đăng nói thì Omega là cỗ máy giúp reset time và nó sẽ 'execute' cái lệnh này khi có một xung báo có 1 em Alpha bị chết (Alpha lởm như anh Cage chị Rita nó cũng chấp nhận :D). Nhưng nếu Omega đã đứt cước, thì cái quái gì execute cái việc turn back time?

- Vào cuối phim, chúng ta thấy có thông báo là bọn mimics đã thất bại và có dấu hiệu rút quân. Nhưng thời điểm đó là thời điểm bác Cage vẫn còn chưa bị ép phải 'tòng quân' và về nguyên tắc thời gian thì Omega vẫn chưa bị tiêu diệt, thế thì cái quái nào khiến bọn mimics phải rút quân?

Tóm lại xem phim từ đầu tới 'gần cuối' thì dễ hiểu cực kì không giống như các phim time loop khác, chỉ có điều tới cuối phim thì bó tay không giải thích được. Chẳng lẽ ý đồ của đạo diễn là cho mọi người puzzle chơi, chứ để cho bác Cage với em Rita hy sinh anh dũng cùng với Omega thì thường quá đối với dòng phim time loop này? he he

Bên trên