[Egreat EG-R2A] Hàng Bình Dân cho người dùng Bình Dân

tremolo

Ðề: [Egreat EG-R2A] Hàng Bình Dân cho người dùng Bình Dân

Bác nào chỉ cho em cách lắp ổ cứng trong cho con R2A này. Em mới lượm 1 em nhưng hiện đang xài ổ cứng rời, giiờ muốn chơi thêm 1 em bên trong box.
Hướng dẫn bằng hình ảnh trực quan thì em cảm ơn lắm lắm
Thanks các bác nhiều

hungteng

Member

Bác nào chỉ cho em cách lắp ổ cứng trong cho con R2A này. Em mới lượm 1 em nhưng hiện đang xài ổ cứng rời, giiờ muốn chơi thêm 1 em bên trong box.
Hướng dẫn bằng hình ảnh trực quan thì em cảm ơn lắm lắm
Thanks các bác nhiều

Bạn chỉ cần 1 cái tô vít, đừng nói bạn chưa cầm tô vít bao giờ nhé, lắp ổ cứng vào đơn giản lắm mà bạn cũng hỏi~X(

hungteng

Member

trên trang chủ của eagreat đã có bản 1.0.5.29 (2010-11-18 update) đã có ai up thử chưa vậy

danvt

Well-Known Member

trên trang chủ của eagreat đã có bản 1.0.5.29 (2010-11-18 update) đã có ai up thử chưa vậy

dạo này chạy FW ACRyan r4824 mod cho R1/R2 ổn quá nên ko xài FW của hãng nữa

tremolo

Bạn chỉ cần 1 cái tô vít, đừng nói bạn chưa cầm tô vít bao giờ nhé, lắp ổ cứng vào đơn giản lắm mà bạn cũng hỏi~X(

Dạ tụt vít thì em có cầm qua rồi, nhưng em muốn hỏi là mình phải mở tanh banh người ngợm em í ra hả? Mới nhét cu 3.5" vào đc?

chenzenvl

Well-Known Member

Dạ tụt vít thì em có cầm qua rồi, nhưng em muốn hỏi là mình phải mở tanh banh người ngợm em í ra hả? Mới nhét cu 3.5" vào đc?

Chính xác là bác chỉ cần mở 4 con ốc nhỏ ở 4 phía mặt dưới, sau đó nhẹ nhàng nhấc nắp lên (nhớ là nhẹ nhàng thôi vì nắp có liền cái quạt có gắn dây với board dưới, bác giật mạnh nó đứt ráng chịu :D). Sau đó lắp HDD vào thôi (nhìn là thấy lắp seo liền, nhớ là HDD SATA để ko mua lộn HDD), tiếp theo công đoạn cuối là tìm 2 con ốc được cho sẵn kèm theo em R2A này để bắt chặt HDD, rùi lắp nắp vào như cũ là xong, bật lên và thưởng thức thành quả :))

full1080

Chính xác là bác chỉ cần mở 4 con ốc nhỏ ở 4 phía mặt dưới, sau đó nhẹ nhàng nhấc nắp lên (nhớ là nhẹ nhàng thôi vì nắp có liền cái quạt có gắn dây với board dưới, bác giật mạnh nó đứt ráng chịu :D). Sau đó lắp HDD vào thôi (nhìn là thấy lắp seo liền, nhớ là HDD SATA để ko mua lộn HDD), tiếp theo công đoạn cuối là tìm 2 con ốc được cho sẵn kèm theo em R2A này để bắt chặt HDD, rùi lắp nắp vào như cũ là xong, bật lên và thưởng thức thành quả :))

Chuẩn không cần chỉnh.

hangbinhdan

Member

OK. Cảm ơn các bác đã tham gia cùng chia sẻ thông tin giúp em.

lan806

Well-Known Member

Chào bác Sơn, bác gửi cho em xin đường link tải file reinstall đối với R2 nhé

chenzenvl

Well-Known Member

hix sau khi update firmware mới nhất thì em R2A của em nó ko lên được nữa, chỉ qua được chỗ logo rùi LCD báo no signal, có cách nào giải quyết ko bác hangbinhdan (con này em lấy chỗ bác trước Tết năm ngoái :D em ở HCM :()

hangbinhdan

Member

hix sau khi update firmware mới nhất thì em R2A của em nó ko lên được nữa, chỉ qua được chỗ logo rùi LCD báo no signal, có cách nào giải quyết ko bác hangbinhdan (con này em lấy chỗ bác trước Tết năm ngoái :D em ở HCM :()

Chú ý là cắm cổng AV lên tivi

Anh làm theo cách sau:
1. copy FW đang có vào usb
2. Tắt công tắc máy và cắm usb vào
3. ấn giữ nút restore rồi bật công tắc máy
4. chờ cho đến khi tiến trình xuất hiện trên màn hình thì thả nút restore ra và đợi đến khi máy khởi động lại xong.

chenzenvl

Well-Known Member

Chú ý là cắm cổng AV lên tivi

Anh làm theo cách sau:
1. copy FW đang có vào usb
2. Tắt công tắc máy và cắm usb vào
3. ấn giữ nút restore rồi bật công tắc máy
4. chờ cho đến khi tiến trình xuất hiện trên màn hình thì thả nút restore ra và đợi đến khi máy khởi động lại xong.

con của em lấy từ đầu năm lận, có lẽ là đời đầu tiên, không thấy nút restore đâu hết =((

lan806

Well-Known Member

Các bác cẩn thận với firmware mới này nhé, em hôm qua nó cứ chạy mãi, bé con nhà em ko biết nên tắt bụp cái thế là bệnh giống bác trên luôn.
May quá bác sỹ Sơn kịp thời hướng dẫn, em dùng chính firmware đó reinstall cho máy thế là OK. Tối nay vừa xem cả tối ngon lành. Phải nói rằng R2 chạy hay phết, chăm sóc khách hàng OK.

chenzenvl

Well-Known Member

vãi chưởng, đã rétore được em nó về firmware 1.0.4.14 chạy OK, nhưng update lên 1.0.5.37 thì vẫn bị lỗi như vậy :( chéc đời đầu tiên ko tương thích firemware mới này :((

Bên trên