Egreat S7A - Kẻ phá bỉnh với chip Sigma 8655 , analog 5.1 , built-in Wi-Fi

toanmap

Ðề: Egreat S7A - Kẻ phá bỉnh với chip Sigma 8655 , analog 5.1 , built-in Wi-Fi

bên bác có đại lý bán luôn cái usb cắm vào xem TV KTS được loại S7A này hỗ trợ ko?

virus_vqa

vài hôm có Fw coi tivi qua internet luôn đó bạn
cái này mình chỉ nghe bác nói chưa nghe hãng đề cập

bên bác có đại lý bán luôn cái usb cắm vào xem TV KTS được loại S7A này hỗ trợ ko?

usb TV mình có nhưng test thử khg hỗ trợ các đài VN :((, đang cố gắng test cách khác
-------------
Cty TNHH TM DV PHẠM HOÀNG MAI
ĐẠI LÝ CHÍNH THỨC CỦA EGREAT TẠI VIỆT NAM​

haohanluongson

Active Member

Con này chữ phụ đề rõ, sáng sủa hơn Dune nhỉ, ko biết giá bao xu vậy

ceo-sitcom

Member

cái này mình chỉ nghe bác nói chưa nghe hãng đề cập

usb TV mình có nhưng test thử khg hỗ trợ các đài VN :((, đang cố gắng test cách khác
-------------

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=119636 . Hãng có đề cập hay không thì cũng không cần nói . Nhưng sắp tới quan trọng làm gì để người tiêu dùng được dùng thỏa mãn và túi tiền hơp lý mới là vấn đề ngươi bán hàng quan tâm chú nhỉ ?

virus_vqa

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=119636 . Hãng có đề cập hay không thì cũng không cần nói . Nhưng sắp tới quan trọng làm gì để người tiêu dùng được dùng thỏa mãn và túi tiền hơp lý mới là vấn đề ngươi bán hàng quan tâm chú nhỉ ?

hiện nay có coi tivi qua internet , trên hdfans để cập khá nhiều cho việc này , các bản firmware hack của chip realtek đều coi dc nhưng sigma mình chưa thấy model coi được mà nếu coi dc thì chỉ toàn đài TQ , mình có usb tv nhưng chưa bắt dc sóng tại VN , phần cứng mở ra khg thấy mach bắt sóng nếu coi qua tv internet thì chưa trang web nào của vn hỗ trợ free cho việc này
-------------

huyluan2011

Active Member

Cho mình hỏi S7A có duyệt phim dạng FanArt đc ko vậy? Nếu dc thì quá ok.

toanmap

theo kinh nghiệm mình vày vọc em nó từ hôm qua tới giờ thì với firmware mới nhất cũng chưa có hỗ trợ duyệt film dạng fanart bác à :)

chenzenvl

Well-Known Member

Đã có firmware 1.0.5.20 rùi đó các bác :D thấy thêm và fix cũng nhiều, chéc ko tệ :D

conghoa

Các bạn cho hỏi FW mới nhất là bao nhiêu vậy. Mình thấy các file ISO thúy nga chạy tốt nhưng một số file DVD ISO Khác không chạy được. S7a pro có thể dung wifi usb được không?

virus_vqa

Các bạn cho hỏi FW mới nhất là bao nhiêu vậy. Mình thấy các file ISO thúy nga chạy tốt nhưng một số file DVD ISO Khác không chạy được. S7a pro có thể dung wifi usb được không?

firmware mới nhất là .18 đang sắp có bản mới, gắn wifi dc anh

chenzenvl

Well-Known Member

mới nhất là .20 chứ nhỉ :| nó ra ngày 31-12-2010 :D thêm khá nhiều, sửa lỗi cũng khá nhiều :p ko rõ tác dụng thật sự ra seo nhưng cũng khoái cái vụ chỉnh color depth (8-10-12bit) :x

conghoa

firmware mới nhất là .18 đang sắp có bản mới, gắn wifi dc anh

Còn một câu hỏi nữa bác? Một số DVD ISO có hình không có tiếng (Asia giáng sinh 2009- down từ diễn đàn này), một số DVD ISO không chạy được (ca nhạc hoạt hình cũng down từ đây).
Khi update FW, bản cuối cùng có tích hợp các FW phát hành của các phiên bản trước không? hay phải update các bản trước nữa.
Thank.

Chỉnh sửa lần cuối:

virus_vqa

Còn một câu hỏi nữa bác? Một số DVD ISO có hình không có tiếng (Asia giáng sinh 2009- down từ diễn đàn này), một số DVD ISO không chạy được (ca nhạc hoạt hình cũng down từ đây).
Khi update FW, bản cuối cùng có tích hợp các FW phát hành của các phiên bản trước không? hay phải update các bản trước nữa.
Thank.

bác download firmware .20 nha
ftp://down:[email protected]/Firmware/S1AS7A_FW_20101231/S1AS7A_FW_1.09.020.rar
giải quyết dc 1 số vđề bác đề cập

smilegirl

Active Member

Bác Bình cho em hỏi:
-Eagreat S7A Pro có cổng giao tiếp với PC không? Muốn chép phim từ PC bằng cách nào?
-Có giải mã DTS HD, DTS TRUE HD ... được không?
-Firmware các dòng S7A xài chung cho S7A; S7A Pro; S7A Ultra có được không?
-Giá 1 em S7A Pro là bao nhiêu ở thời điểm này?
Cám ơn bác.

virus_vqa

Đang chết dở đây bác, up bản .020 xong OK khởi động lại không vào được.
Các bác giúp với.........

bác load firmware bản reset tại đây :
ftp://down:[email protected]/Firmware/S1AS7A_FW_20101231/S1AS7A_FW_1.09.020_REPAIR.rar

giải nén ra có thư mục plashbin , chép nguyên thư mục qua usb , cắm vào hd khi vừa hiện logo egerat nhấn liên tục nút sag trái trên remote , đợi khoảng 1 phút sẽ có màn hình hiện hỏi update lại firmware , chon yes , máy sẽ tự úp lại firmware

Bên trên