Em muốn hỏi chút về đường truyền mạng internet

lcmart

Member
Đường truyền nhà em là của VNPT 2Mb Downstream Upstream

SNR Margin

:
20.1 20.5 db

Line Attenuation

:
30.7 20.3 db

Data Rate

:
2048 638 kbps

Model Tp-link Bt em dowload o mega1280 & megashase hoặc một số trang khác lúc nào cũng chỉ =< 220 kb ko biết như vậy là BT hay có thể dowload dc tốc độ cao hơn ko ?

anh7otosaigon

Active Member
Ðề: Em muốn hỏi chút về đường truyền mạng internet

Mạng 2Mb thì lý thuyết download được 250KB/s nhưng trong thực tế còn trừ hao vài thứ nên không thể lên max 250 được

luanthieugia

Well-Known Member

Down vậy là đẹp rồi bạn à :D

J4yJ4ckj3

Member

2 mbs down theo lí thuyết là được 280 KB/s, chỗ mình cũng 2mbs down trung bình là 260 KB/s, của bạn như thế hơi chậm nên kiểm tra lại dây xem

down1link

tùy vào modem nữa đấy ;))
modem khuyến mãi hay modem mua :D

Ngoài ra chủ topic xài gói cước gì nữa :D

Viyeuxa

Member

attachment.php

Đây là gói Mega Easy nhà tớ.

luanthieugia

Well-Known Member

2 mbs down theo lí thuyết là được 280 KB/s, chỗ mình cũng 2mbs down trung bình là 260 KB/s, của bạn như thế hơi chậm nên kiểm tra lại dây xem

Cậu tính kiểu gì pro thế 2048 : 8 = 256kb chứ đào đâu ra 280kb. Down như chủ thớt coi như hợp lý rồi. Còn vì sao ko max có thể do dây mạng lởm, cũ, dây dài, modem km... hoặc chủ thớt ko có phần mềm đo chuẩn.

cách tính gói cước 2MB nhà bạn như sau : 2 * 1024 / 8 = 256 KB . Như vậy Max Speed khi download thực gói cước của bạn xẽ là 256 KB nhưng trên thực tế còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố như cấu hình máy tính , cách bạn thiết lập hệ thống , vị trí nhà bạn đang ở ..... rất nhiêu thứ khác nưa . Để hiểu dõ hơn nên vô tăng tốc net
2 Phần mềm tăng tốc net khuyên bạn nên dùng : NETSpeedBoost 6.5 Professional Edition và cFosSpeed.v4.50

ngdhieu

Well-Known Member

Modem khuyến mãi lởm lắm à? Dạo mới lắp (1 tháng trước) thì thỉnh thoảng hay bị đứt mạng. Giờ thì mình thấy có vẻ ổn định hơn 1 chút.
Nếu không xài modem đó nữa thì có cái nào rẻ rẻ mà xài được không vậy?

kieucdtin2k52

Active Member

Ờ trên lí thuyết thì là 2Mb/s, nhưng thực tế thì làm sao được, gì cũng vậy mà. Bạn down với tốc độ mạng của nhà bạn thế là quá ổn rồi.

emyeu532

Active Member

ÔNG NÀY BỊ LÀM SAO ĐẤY? 2048 ông chia cho 8 xem đc bao nhiêu mà bảo là 280KB/s.

Bên trên