Em muốn làm quán HDcafe Hải Phòng mong các bác tư vấn giúp.

Làm quán HDcafe Hải Phòng liệu có được không?

• Không lên làm

Số phiếu: 1 3.6%
  • Làm cũng bình thường

Số phiếu: 0 0.0%
  • Làm chắc làm được

Số phiếu: 7 25.0%
  • Làm được thì rất tốt

Số phiếu: 20 71.4%

• Số lượng người bầu chọn
    28
  • Poll closed .

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Em muốn làm quán HDcafe Hải Phòng mong các bác tư vấn giúp.

Bác chủ định mua bộ AE đấy mấy tiền bảo em chỗ mua với,be nhanh cho nóng

Pig Pink

Banned

hôm bữa em đi lượn lòng vòng thì bắt gặp 1 bộ Atlantic Technology THX nhưng chưa thấy sub đâu, bộ này thì chuẩn ko cần chỉnh
để xem bác nào nhanh tay thì hú em đến nghe nhờ với nhé :D

mr_tran

Theo mình quan trọng nhất là bạn phải có phong cách dịch vụ theo chuẩn HD thì mới giữ được khách lâu dài ! Đồ đạc thì ta sắm dần, không nhất thiết phải ngay một lúc. Denon AVR-2310CI 7.1 là Receiver tầm trung nên công suất sẽ không đảm bảo cho không gian lớn như quán cà phê. Bạn có thể mua thêm cục Power 5 kênh để hỗ trợ thêm. Loa thì có thể mua Jamo vì dễ đánh và giá cả hợp lý. Bạn nên đi offline với anh em HD Hải Phòng vì đó là những khách hàng tiềm năng của bạn trong tương lai. Nếu mô hình của bạn hợp lý thì chắc chắn một tuần phải có vài buổi anh em tập trung ở đây.

Cảm ơn bạn đã cho ý kiến. Vấn đề phong cách em cũng đã suy nghĩ rất nhiều về vấn đề phong cách dịch vụ. Nhưng thực tình trang trí thì còn phụ thuộc vào mặt bằng. Mà em đi lùnh sục tung đất HP cả tuần nay mà không được mặt bằng nào ưng ý. Bác Vinh giới thiệu em căn nhà em cũng đã qua xem nhưng nhỏ quá. Mong các bác giới thiệu thêm cho em nhé. Cảm ơn các bác đã quan tâm đến em. Sáng chủ nhật em phải đi off để giao lưu học hỏi anh em mới được.

vuchaulong

Active Member

Thế cho nó ra nhiều chuyện chứ nói trên này không đủ. Cafe thì cứ cafe cái đã. Còn HD thì là dịch vụ phụ trội thôi. Âm thanh cũng cần vừa phải thôi chứ có phải ai cũng xem đâu. Bố trí một phòng nhỏ là được rồi, chứ khách nào vào cũng bị Súp giã thì cũng phệt lắm. Làm cái dịch vụ data copy có lẽ thu nhiều khách hơn là chiếu phim.

manhthang

Huyền Thoại

Việc kiếm được địa điểm quan trọng hơn cả, nếu không có địa lợi thì mọi tính toán công toi hết.
Ví dụ như địa điểm chỗ KSSV: em sẽ không bao giờ dẫn nhau ra đấy vì đường đi bất tiện vô cùng. Thứ 1 là không thích đường bao vì lắm xe container, thứ 2 là phải chạy hơi bị xa để có chỗ quay xe.

calcifer

Active Member

em hay cafe thảo luận về phim ảnh với cậu bạn

có cái bất tiện thế này: nhiều lúc không nhớ được tên diễn viên, không nhớ được tên phim... nên thằng nói 1 đằng, thằng kia gật gù đúng đúng nhưng trong đầu nghĩ 1 lẻo

hay hỏi là "mày đã xem phim A, phim B chưa", hay "phim X, Y hay lắm, tao rất thích" nhưng mà không có điều kiện để ngồi cafe mà show cho nhau xem poster, trailer...

hoặc tớ thích phim của Quentin Tarantino, nhưng mờ liệt kê ra các phim của hắn thì không nhớ hết...

tóm lại, ước gì mỗi bàn cafe mà có 1 bộ computer bé bé xinh xinh, netbook cũng được, vừa thảo luận, vừa check imdb thì tuyệt

(giờ em toàn phải dùng mobile vào internet ở quán, nhưng cũng bất tiện)

calcifer

Active Member

đầu tư phòng xem thì em nghĩ chỉ thích hợp với việc offline thôi, chứ rảnh tạt qua cafe 1-2 tiếng chủ yếu là 1. uống cafe + 2. nói chuyện

như anh vuchaulong nói, cafe mà ồn quá có khi không hay, sub bùm bụp chắc khỏi nói được gì luôn

tuy nhiên ý tưởng 1 quán cafe giành cho anh em HD cũng rất hay, vì em thấy quán Space sáng CN vẫn off đẹp thì đẹp rồi, chân cũng dài, nhưng mờ nhiều hôm ồn quá, đầu bàn này thì nói đầu bàn kia chỉ biết gật gật thôi, hehe

nox25

Thật lòng thì không biết lượng khách hàng có nhiều không vì chắc toàn anh em HDHP ,bận làm ăn cả ngày tối ngồi tranh thủ chốc lát uống cốc cafe cũng nhấp nhổm vợ con , nếu có rảnh cũng chỉ có ngày CN thôi . Quan trọng là định hướng kinh doanh chủ lực của bạn là thế nào ? cafe internet + HDclub + ShowroomHD + shop dịch vụ thì thế nào nhỉ , ShowroomHD tính % sản phẩm , dịch vụ băng đĩa hàng xịn + download theo đặt hàng ..tư vấn HD...

quanghaiphong

Well-Known Member

-Tóm lại vốn đầu tư tăng lên thì mới ổn được.Hiện giờ có một chỗ giữa trung tâm thành phố-chỉ tội nó đòi 1.500/th,đóng tiền trước 2 năm.Em sợ...............

calcifer

Active Member

-Tóm lại vốn đầu tư tăng lên thì mới ổn được.Hiện giờ có một chỗ giữa trung tâm thành phố-chỉ tội nó đòi 1.500/th,đóng tiền trước 2 năm.Em sợ...............

~:>~:>~:>~:>

1500 thì qua bên công ty em, còn dư nguyên cái showroom rộng 400m2, em cắt lại cho 200m thì hát đê thoải mái :-bd:-bd

em nghĩ nên mở khiêm tốn thôi, phong trào đi lên, tập trung vào chất, lượng thì từ từ, chứ 1 cục nhiều quá tắc thở mất

calcifer

Active Member

Thật lòng thì không biết lượng khách hàng có nhiều không vì chắc toàn anh em HDHP ,bận làm ăn cả ngày tối ngồi tranh thủ chốc lát uống cốc cafe cũng nhấp nhổm vợ con , nếu có rảnh cũng chỉ có ngày CN thôi . Quan trọng là định hướng kinh doanh chủ lực của bạn là thế nào ? cafe internet + HDclub + ShowroomHD + shop dịch vụ thì thế nào nhỉ , ShowroomHD tính % sản phẩm , dịch vụ băng đĩa hàng xịn + download theo đặt hàng ..tư vấn HD...

hay làm quả bia - hd đi, có khi lại hay :D

Pig Pink

Banned

tình hình có vẻ nan giải :D

please_helpme

Active Member

bác chủ thớt xin ý kiến :D
các bác lại biến nơi đây thành khu điều dưỡng roài :))
xin mời các bác buôn dưa về chợ =))

vuchaulong

Active Member

Cứ làm đi để anh em có chỗ uống cafe nhưng đừng là cafe container nhé! Có ngày bét xác. Biết đâu sau nay nhờ ý tưởng HD mà thành kinh doanh nhiều món.

Đời nắm nỗi đau. Mình học kinh tế làm xuất nhập khẩu thế rồi lại trở thành giáo viên là sao. Trên đời này ghét nhất 2 thứ: Giáo viên và chứng khoán thế mà lại phải làm. Tất cả là vì $$$...

Nhớ tuyển nhân viên ngon vào, ngon hơn cả Space để anh em còn cải thiện tầm mắt.

calcifer

Active Member

tuyển chú hiếp mi quản lý mảng chân dài, chắc chắn đông khách

quanghaiphong

Well-Known Member

Cứ làm đi để anh em có chỗ uống cafe nhưng đừng là cafe container nhé! Có ngày bét xác. Biết đâu sau nay nhờ ý tưởng HD mà thành kinh doanh nhiều món.

Đời nắm nỗi đau. Mình học kinh tế làm xuất nhập khẩu thế rồi lại trở thành giáo viên là sao. Trên đời này ghét nhất 2 thứ: Giáo viên và chứng khoán thế mà lại phải làm. Tất cả là vì $$$...

Nhớ tuyển nhân viên ngon vào, ngon hơn cả Space để anh em còn cải thiện tầm mắt.
-cho cả sdt mấy em NV có gì còn .....bala:x

Pig Pink

Banned

hế hế
vấn nạn chân dài nữa kìa :D

buonnguqua

Active Member

Mô hình cafe HD này mở ở HP có lẽ không ăn thua đâu
Cái hồi mà HN tràn ngập cửa hàng thuê và bán DVD movie thì HP vẫn chỉ toàn VCD bản cam thuyết minh ba lăng nhăng
Và dân tình thì thuê cái đó nhiều hơn gấp bội lần DVD phụ đề tiếng Việt

hdup

Banned

Em chưa hiểu bác muốn kinh doanh kiếm doanh thu là chính hay giao lưu HD, hay dựa vào HD để có doanh thu cao ! em chưa hiểu rõ nên em chưa giám bình chọn trong bảng bình chọn của bác, nhưng em cũng có mấy lời

1. Nếu bác chỉ mở một cafe HD với mục đích giao lưu là chính và doanh thu là phụ thì số tiền 300 hay hơn thế nữa như bác nói thì em nghi số tiền đó bác để làm việc khác

2.Nếu bác thực sự muốn giao lưu HD và có doanh thu theo kiểu có sự ủng hộ của anh, em yêu HD để lấy lại số vốn đã bỏ ra ( nói chung là bác cũng vấn có doanh thu nhưng sẽ không cao quan trong là cho anh, em giao lưu). Nếu vậy bác không cần phải bỏ ra số tiền như vậy và em cũng ủng hộ bác 2 tay !

3. Nếu bác muốn mở cafe để vừa giao lưu và có doanh thu cao như những cafe lớn khác ở Hải Phòng và bỏ ra số tiền 300tr or hơn vậy như bác nói thì em nghỉ rất khó khăn. Khó khăn bỏ ra số tiền lớn từ ngay từ đầu, thứ 2 mặt bằng, cái thứ 3 là quan trọng nhất là anh , em yêu HD rất nhiều nhưng thời đại 2012 sắp đến cái gì, thứ gì cũng hiện đại và tuy nhiên ai cũng có công viêc riêng ngoài đam mê HD nên anh, em sẽ rất ít thời gian đi offline.
Nhưng bác cũng có thề mở một Cafe HD theo ý thích ở Hải Phòng cho nó khác cafe bình thường và nguồn khách của bác cũng không hẳn họ yêu HD chỉ quan điểm là vào thử sem thế nào và cho không khí khác chỗ khác !

quanghaiphong

Well-Known Member

Mô hình cafe HD này mở ở HP có lẽ không ăn thua đâu
Cái hồi mà HN tràn ngập cửa hàng thuê và bán DVD movie thì HP vẫn chỉ toàn VCD bản cam thuyết minh ba lăng nhăng
Và dân tình thì thuê cái đó nhiều hơn gấp bội lần DVD phụ đề tiếng Việt

-Cái hồi mà dân HN chưa biết Re là gì thì HP chẳng ai thèm chơi.Cái hồi pre-pow nó rẻ như bùn thì HN vẫn chơi đài bán dẫn...cái hồi....Bây giờ toàn thấy mấy bác shop xuống bê hàng đống về bán lại

Bên trên