Em này có được không các bác : Tivi LED 3D Sharp 60LE830M - 60inch, Full HD

Haxen

Well-Known Member
Ðề: Em này có được không các bác : Tivi LED 3D Sharp 60LE830M - 60inch, Full HD

Bác lấy đâu ra thông số con này tần số quét là 60hz vậy :-?

Con này tần số quét thực là 120Hz, tần số Aquos Motion của nó là 240Hz. Con này hình ảnh màu sắc khá đẹp ất thích hợp xem ở phòng sáng, nhưng nếu mua thì bác chủ phải test kỹ vụ hở sáng trước khi lấy về. Trong tết em có xúc cho ông già con 40LE830 ko bị hở sáng nên xem rất tốt.

Hình em nó chụp bằng đt cùi bắp cho bác tham khảo.

tấm này chụp cảnh tối cho bác xem vụ hở sáng nhưng lại bị rung tay.

bác xem chỗ này nhé LC-60LE830M - LC60LE830M - LCD TV - Sharp

manhhuy8x

Active Member

ở TP.HCM xem hàng tại đâu vậy bác? chứ qua mạng lỡ bác ship tới mà bị hở sáng thì phiền

CHào bác
Hiện tại bên em không có chi nhánh tại HCM bác có thể ra các siêu thị lớn để ckeck hình ảnh và âm thanh trước rồi call cho em chuyển hàng vào cũng được , hàng bên em ship vào bằng đường hàng không nên được đóng thùng gỗ rất là chắc chắn không sợ va chạm mà xảy ra lỗi cho tv đâu bác nhé , còn nếu bác nhận được hàng mà dùng bị lỗi thì sẽ có nhân viên kĩ thuật của trạm bảo hành sharp ở HCM đến đổi hoặc bảo hành tận nhà cho bác nên bác cứ yên tâm nhé. Thân!

Haxen

Well-Known Member

Bác nhìn sao lại ra 60Hz hay vậy? thấy nó để là 100/120Hz Fine Motion Advance reducing motion blur.
Như mình đã nói dòng LE830 quét thực là 120Hz, mặc dù nó để cái Aquos Motion là 240Hz.

Nó để như vậy có nghĩa là 50/60Hz đó bác

Nó để như vậy có nghĩa là 50/60Hz đó bác

Nó để tần số quét thực đó bác ơi, chứ không phải cái nào bác cũng suy ra như vậy đâu! Chưa thấy ai nói dòng LED LE830 của Sharp tần số quét thực là 60Hz cả! =;

win7

Active Member

Nó để tần số quét thực đó bác ơi, chứ không phải cái nào bác cũng suy ra như vậy đâu! Chưa thấy ai nói dòng LED LE830 của Sharp tần số quét thực là 60Hz cả! =;

LC-60LE835M 60 inch

Kích thước màn hình: 60 inches
Độ phân giải: Full HD 1920x1080
Tần số quét hình: 200/240Hz
SRS - TruSurround HD: Có
Công suất loa: 10W x 2, 15W Subwoofer
Quattron LCD TV - LC-60LE835M - Sharp Vietnam Website

Bac cứ yên tâm chọn sharp nhé, năm trước e cũng rước 1 em Sharp 40Le830 đây, đến h vẫn cảm thấy rất hài lòng, xem phim HD thì chuẩn khỏi chỉnh. Xem 3D cũng rất ok, nhung kiếng 3D của nó hơi mắc. Nhưng nói thật, e toàn xem HD, còn 3D thì lâu lâu mới xem thôi. xem nhiều cũng nhức mắt lắm ^^. Mua cái j cũng có hên xui, nên bác kiểm tra cho kỹ, nhất là vấn đề hở sáng nhé. Cũng may con của e ko bị nên xem buổi tối rất tốt hjhj. Chúc bác kiếm đc 1 em như ý nhé...
Quên mất, hồi trc mua e cũng có lên diễn dàn xin tư vấn của các bac đó ^^. Cũng nhìu lời khuyên nhưng cuối cùng quyết định múc e 40le830 hjj

Bên trên