Em xin thêm ý kiến các bác về HDD player

bao0102

Active Member
Ðề: Em xin thêm ý kiến các bác về HDD player

hehehe.sắm được cái dune duo.cứ tưởng phần nào vui vẻ rùi.ai dè phát sinh thêm vấn đề mới.#-o
Đó lá khi em kết nối dune duo với tivi bằng cáp HDMI và từ tivi kết nối với bộ loa khủng.......2.1 vi tính bằng jack 3,5.:D.
Kết quả em thu được là khi xem phim,nghe âm thanh phim kêu ầm ầm,riêng lời thoại của nhân vật thì im re.kakakaka.=))
vì vậy em lại tạm thời đắp chăn em nó.khi nào sắm được bộ loa thì mới lôi em nó ra chọt chẹt được.
Tình hình là như vậy.báo cáo hết.~X(

tommyvu

Sao chú không dùng dây bông sen lấy âm thanh 2.1 trực tiếp từ HDP sang loa nhỉ ????

minhthong1981

Active Member

chúc mừng bác bảo, dàn loa chưa có thì nên làm theo như mình, vác về trước, trả tiền sau (2 - 3 tháng sau rùi trả), hehe

trieuson

Member

hehehe.sắm được cái dune duo.cứ tưởng phần nào vui vẻ rùi.ai dè phát sinh thêm vấn đề mới.#-o
Đó lá khi em kết nối dune duo với tivi bằng cáp HDMI và từ tivi kết nối với bộ loa khủng.......2.1 vi tính bằng jack 3,5.:D.
Kết quả em thu được là khi xem phim,nghe âm thanh phim kêu ầm ầm,riêng lời thoại của nhân vật thì im re.kakakaka.=))
vì vậy em lại tạm thời đắp chăn em nó.khi nào sắm được bộ loa thì mới lôi em nó ra chọt chẹt được.
Tình hình là như vậy.báo cáo hết.~X(

Hi Bác

Bác vào phần setup của Dune --> Audio --> chọn PCM 48 gì đó --> Save lại. lúc này âm thanh DTS mới giải mã ra 2 kênh đc.

bao0102

Active Member

Hi Bác

Bác vào phần setup của Dune --> Audio --> chọn PCM 48 gì đó --> Save lại. lúc này âm thanh DTS mới giải mã ra 2 kênh đc.

để e kiểm tra thử xem sao.hi vọng là được.
Mà hiện tại thì em vẫn coi bằng cách gắn hdd trực tiếp vô tivi.nghe 2.1 cũng ầm ầm.chủ yếu mua dần rùi góp thêm tiền mua loa.chứ mua 1 lúc 2 cái thì găng quá.#:-S

bao0102

Active Member

Sao chú không dùng dây bông sen lấy âm thanh 2.1 trực tiếp từ HDP sang loa nhỉ ????

hihihhi.tại e thử cắm bằng hdmi xem như thế nào.nếu nghe bằng 2.1 thì em cắm trực tiếp hdd vô tivi cũng ok lém bác.

s2krazyellow

Well-Known Member

hihihhi.tại e thử cắm bằng hdmi xem như thế nào.nếu nghe bằng 2.1 thì em cắm trực tiếp hdd vô tivi cũng ok lém bác.

hehehe.. thôi có dịp mình chạy wa nhà bác xem bác cần gì.. có gì mình "tạm ứng" trước một dàn xem phim HD.. Rồi từ từ anh em mình tính tiếp...
Mua cái Dune Duo rồi lại đắp mền thì thiệt thòi cho em nó wá...

Chỉnh sửa lần cuối:

bao0102

Active Member

hehehe.. thôi có dịp mình chạy wa nhà bác xem bác cần gì.. có gì mình "tạm ứng" trước một dàn xem phim HD.. Rồi từ từ anh em mình tính tiếp...
Mua cái Dune Duo rồi lại đắp mền thì thiệt thòi cho em nó wá...

hihi.cám ơn báC V hen.bác tốt bụng quá.nhưng mà chắc e không dám làm phiền bác rùi.e chỉ sợ "tạm ứng" rùi lại ko có khả năng chi trả thì chít.:((
Để em làm rùi sắm 1 bộ dàn sau cũng được.tạm thời thì 2.1 vậy.;).
1 lần nữa cám ơn bác nhiều.

littleKFC

Member

bác Vinh nhiêt tình thật đấy :D :D ...

Bên trên