Encode DVD iso bằng phầm mềm Handbrake khi phát trên đầu HDP Himedia sẽ bị lỗi ?

Votannguyen

Well-Known Member
Trong quá trình tìm hiểu về Encode DVD ISO của PBN thì mình phát hiện ra rằng : khi xem trên PC thì OK , nhưng khi chép vào HDD để xem trên HDP Himedia 910B thì ó sẽ bị lỗi sau đây , không biết có ai giống mình không , và mình có down thử vài file DVDRip trên diễn đàn khi kiểm tra INfomedia : tool encode bằng handbrake đều bị : khi play thì file chạy rất nhanh giống như đang xem ở chế độ 8x , và sẽ xử lý bình thường khi nhấn chế độ tua ngược x4 ; x8 thì file mới chịu hát bình thường . Nhất là các file có 2 kênh âm thanh AC-3 2.0 và AC-3 5.1 thì khi chuyển đổi qua lại để nghe thì tốc độ phát sẽ lập tức nhanh lên như tốc độ 8x .Có ai giống mình không và thỉnh giáo các cao thủ về encode góp ý kiến - cảm ơn rất nhiều .

Votannguyen

Well-Known Member
Sau một thời gian nghiên cứu và tìm hiểu mình đã có cách khắc phục như sau , nhưng phải mất rất nhiều thời gian :
Các bạn dùng phần mềm Xmedia-Recode chạy encode lại file mkv một lần nữa là OK ngay .Các bạn cố gắng làm thử nha .

Bên trên