Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

Ohara

Active Member
Mới test trên con 49x8000 thì thấy màu đen tuyền 4 góc k thầy vàng tím gì hết, khả năng mắt bác bị loạn sắc hoặc tv có van de
Có khi nào là do tv hơi to nên nhìn màu sắc nó hơi chênh ở góc này so với góc khác ko bác? Tại khi nhìn trực diện thì em thấy mà chạy qua góc đó xem thì lại ko thấy rõ nữa mới chết @_@

Ohara

Active Member
Mấy bác cho em hỏi thêm là làm cách nào để coi được phim 4k online trên kodi ạ? Tại em bật điện thoại xem 4k trên kodi vẫn được mà sao khi bật trên tv thì ko xem được :(

Có khi nào là do tv hơi to nên nhìn màu sắc nó hơi chênh ở góc này so với góc khác ko bác? Tại khi nhìn trực diện thì em thấy mà chạy qua góc đó xem thì lại ko thấy rõ nữa mới chết @_@
Chắc màn ips nó vậy, bác rảnh cài aida 64 post cấu hình cpu với vga e xem thử, so sánh với con LG 49UH850 xem có mạnh hơn ko

vanlinh2905

Well-Known Member
cấu hình này là x7000d hay x8000d bác, hình như rom có 8Gb thôi mà, vậy là ngang con LG850T cũng xài cpu 4 nhân
X8000D nhé. X7000D vẫn là cấu hình cũ.
MT5890 2 nhân cortex A17 GPU mali T624MP3. 2GB ram. 16Gb rom
hệ điều hành nó ăn mất 8GB bộ nhớ và còn lại 8GB để cài app+game nhé.

X8000D nhé. X7000D vẫn là cấu hình cũ.
MT5890 2 nhân cortex A17 GPU mali T624MP3. 2GB ram. 16Gb rom
hệ điều hành nó ăn mất 8GB bộ nhớ và còn lại 8GB để cài app+game nhé.
Minh thấy cấu hình x8000d con manh hơn cai android box hàng đầ hiện nay là himedia q10 pro, hèn chi chơi game nuột quá

Long1996

Các bác ơi muốn mua con 42w800c trên mạng mà không biết mua online nó có cập nhật trước cho mình bản fw mới nhất ko, em tham khảo thấy bảo fw cũ của android tivi hay bị lỗi. thông não giúp em với :oops::oops::oops:

Các bác ơi muốn mua con 42w800c trên mạng mà không biết mua online nó có cập nhật trước cho mình bản fw mới nhất ko, em tham khảo thấy bảo fw cũ của android tivi hay bị lỗi. thông não giúp em với :oops::oops::oops:
Mua về cắm cáp mạng nó tự cập nhật 20 p là xong bác à

Ohara

Active Member
Cấu hình con x7000 đây ạ:
chắc em điên mất, em up hình lên hoài mà ko được dù độ phân giải đã chỉnh xuống thấp, em ghi gọn cho bác xem tạm vậy:
Hardware: mt5891
Platform: mt5891
Core Architecture: 4x ARM Cortex - A53
Instruction set: 64-bit ARMv8-A (32-bit Mode)
CPU cores: 4
GPU Renderer: Mali-T860
GPU cores: 2

chắc em điên mất, em up hình lên hoài mà ko được dù độ phân giải đã chỉnh xuống thấp, em ghi gọn cho bác xem tạm vậy:
Hardware: mt5891
Platform: mt5891
Core Architecture: 4x ARM Cortex - A53
Instruction set: 64-bit ARMv8-A (32-bit Mode)
CPU cores: 4
GPU Renderer: Mali-T860
GPU cores: 2
Vậy là giống con x8000 mà bác

Jedi Knight

Well-Known Member
Ừ em cũng ko biết sao nữa, nếu thông số này là thật thì coi như mừng rồi :)
2 con y chang nhau trừ chức năng ở tấm nền, Sony đợt này dùng chip MediaTek 4 nhân chính hiệu China, trừ mấy con dùng chip khủng X1 ra. Mediatek 4 nhân 5891 này cũng ko ngon lắm đối với Android, vì xung nhịp có 1100, nếu xài điện thoại thời gian mà dùng chip kiểu này sẽ thấy ngay, nhưng mượt là OK rồi do TV bật tắt nên cũng reset giải phóng tài nguyên và bộ nhớ bị chiếm dụng,

Ohara

Active Member
2 con y chang nhau trừ chức năng ở tấm nền, Sony đợt này dùng chip MediaTek 4 nhân chính hiệu China, trừ mấy con dùng chip khủng X1 ra. Mediatek 4 nhân 5891 này cũng ko ngon lắm đối với Android, vì xung nhịp có 1100, nếu xài điện thoại thời gian mà dùng chip kiểu này sẽ thấy ngay, nhưng mượt là OK rồi do TV bật tắt nên cũng reset giải phóng tài nguyên và bộ nhớ bị chiếm dụng,
Sao em lại thấy nó ko mượt lắm nhỉ, chắc do dùng đt quen rồi nên nhiều lúc em thao tác nhanh lại thấy nó lag nhẹ chứ ko mượt như trên điện thoại.

Bên trên