Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member
em mới lấy 1 chiếc 50w800c, về dùng thì thấy điều khiển phản hồi rất chậm, bấm nút trên điều khiển phải đợi , không phản hồi nhanh giống như chiếc tivi cũ của em là 42w700b, và loa của tivi 50w800c cũng rất bé, âm lượng lúc nào cũng phải mở từ > 50 mới nghe = âm lượng 30 của tivi 42w700b, không biết có phải là lỗi hay là tivi này nó thế :(
Xác nhận với bác là âm lượng bé phải bật từ 50

Em mới mua con 43w800c sản xuất 3/2017. Lô đời 2017 bị loa bé sao ấy, trước em lấy con sx 11/2016 thì loa bình thường.

Không biết giờ làm sao nữa
BÁc vào mục âm thanh có chức năng bù âm lượng tăng hết cỡ lên là loa tivi to ngay.

Các bác cho e hỏi chút Tv phât được file qua ổ cứng thì có gì giới hạn không ạ? E định mua về chiếu Paris by night cho các cụ xem mà nó nặng toàn 40-50gb iso

quangdt5

Member
BÁc vào mục âm thanh có chức năng bù âm lượng tăng hết cỡ lên là loa tivi to ngay.
cảm ơn bác, đã khắc phục được tình trạng này, còn hiện tượng bấm trên điều khiển bị chậm có phải do chạy android không bác, hôm nay em đã update lên 6.0 nhưng tốc độ phản hồi của điều khiển vẫn chậm

cuadedanh

Member
hôm nay thấy con 49x8000D của mình có thông báo có phần mềm update androidtv 7.0 mà vào phần update lại bảo mới nhất rồi. Phải chăng khu vực VN chưa cho update hả bà con?

sonroses

Member
Các bác cho em hỏi , em muốn cài addon cho Kodi 17.1 trên tivi sony Xbr 55 - 850D thì cài như thế nào & download add on ở đâu thì tiện nhất ah. Em cảm ơn các Bác nhiều .

Super Man

Active Member
Xin phép chủ thớt, do hiện tại thời gian ban ngày của tôi có rảnh vào buổi sáng nên tôi nhận cài phần mềm Kodi cho các tivi có HĐH Android như: Sony, Sharp. Dành cho các bạn nào chưa biết về Kodi, các bạn nào biết rồi xin bỏ qua cho. Tôi ở Tphcm, LH: 0908315099 Trường. Thanks mọi người đã đọc tin.

vdung1972

Well-Known Member
Chào các bác, em đang dùng 49X8000D, mấy hôm nay thấy báo cập nhật phần mềm mới nhưng ko check online được, vào trang Sony.vn thì chưa thấy có bản tháng 5/2017, vào trang Sony.com thì đã có bản mới nhưng cảnh báo không chắc chắn tương thích với tất cả các máy bán ở các nước nên em ko dám down về update. Đã có bác nào cập nhật được chưa ạ. Thanks

linhtun89

Mình vừa lên web sony tải android 6 cho 50w800c, thấy thêm được tính năng sử dụng usb như bộ nhớ trong, còn lại chưa thấy gì mới.

cuadedanh

Member
Chào các bác, em đang dùng 49X8000D, mấy hôm nay thấy báo cập nhật phần mềm mới nhưng ko check online được, vào trang Sony.vn thì chưa thấy có bản tháng 5/2017, vào trang Sony.com thì đã có bản mới nhưng cảnh báo không chắc chắn tương thích với tất cả các máy bán ở các nước nên em ko dám down về update. Đã có bác nào cập nhật được chưa ạ. Thanks
em cũng dùng con như bác, nó thông báo cập nhật nhưng vào thì lại báo là đã dùng bản mới nhất rồi. em nghi vùng đông nam á nó sẽ update sau chút nên phải đợi thôi. còn máu quá thì bác làm chuột bạch đi ;)

vdung1972

Well-Known Member
em cũng dùng con như bác, nó thông báo cập nhật nhưng vào thì lại báo là đã dùng bản mới nhất rồi. em nghi vùng đông nam á nó sẽ update sau chút nên phải đợi thôi. còn máu quá thì bác làm chuột bạch đi ;)

Em check trên máy cũng báo là bản mới nhất rồi nhưng tại Home thì vẫn báo update. Thôi em chờ vậy. Thanks bác.

breaker1401

Active Member
Không nên update bản quốc tế nhé. Việt Nam chỉ nên update bản của khu vực Châu Á Thái Bình Dương thôi nhé

vdung1972

Well-Known Member
Không nên update bản quốc tế nhé. Việt Nam chỉ nên update bản của khu vực Châu Á Thái Bình Dương thôi nhé

Vâng, hôm qua em thấy bản CA-TBD trên trang SN.VN khác với bản của em, đề tháng 11/2016. Máy em mua cũng tầm đó, down về mà chưa dám up.

cuadedanh

Member
em cũng đang mong nó update lên 7.0 xem có cải thiện được vụ passthrough DTS trong kodi không. Hiện tại phải transcode sang AC3. Nghe nói vấn đề là ở driver của chip mediatek chưa hoàn thiện

Em dùng CRT Sony Vega đời đầu tiên màn hình phẳng do VN lắp ráp,từ năm 98,cho đến khi cách đây mấy tháng,để chật nhà em bán 1 tr 4,hình ảnh đẹp,chưa hề đi khám bệnh bao giờ.Công nhận TV Sony CRT thời ấy dùng bền thật.

anbinhvt9

Member
Kể ra trên HD cũng nhiều Fan's Sony quá nhỉ.
Mình không là fan của hãng nào nhưng mình đang xài 40Ex650 của Sony, thấy cũng ổn chưa thấy trục trặc gì

Ohara

Active Member
Vâng, bài viết của bác thật chi tiết, Bác cho em hỏi các file add on đó Bác chia sẻ và hướng dẫn anh em cài được ko , em chưa biết cài nó ntn, & nguồn link của các add on đó thì load ở đâu.
Thanks !
Sonbh
haizz sr bác hôm nay mới đọc tin nhắn bác gửi, hiện tại bác có cài được kodi chưa? thật ra mình cũng tự lên mạng mày mò cài đặt này nọ riết rồi quen vậy thôi. Bác là người mới xài kodi thì có lẽ nên cài bản kodi có sẵn addon luôn sẽ tiện và dễ dàng hơn chứ nếu cài từ Chplay là bản kodi trống lúc đó lại phải tự mò cài thêm addon từ bên ngoài nữa sẽ khó cho bác lắm. Kodi tích hợp sẵn data thì cũng nhiều người làm rồi nhưng của bác Hiếu Hiền này thì mình thấy khá ổn và ok, bác vào trang này nhé:http://www.hieuhien.vn/huong-dan-cai-dat-kodi-17-tren-android-tv-box-full-addon-moi-nhat-nam-2017 trong đó có hướng dẫn cài đặt hết cả, bác cài đi rồi chỗ nào ko hiểu pm mình để mình giải thích cho.

P/s: bác lưu ý cài kodi và data xong hết rồi thì bác nên chuyển về giao diện kodi 16 confluence (ngay trong link em gửi ở trên cũng có hướng dẫn luôn ấy) tuy ko bắt mắt bằng giao diện mới trên thằng kodi 17 nhưng bù lại đơn giản và dễ thao tác hơn rất nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên