FanClub Manchester United

Thor Odinson

Active Member
Nhắc lại trước khi Abramovich đến thì Chelsea có bao nhiêu chức VĐ Anh??Lúc đó thì Chelsea đang sở hũu những ông già Ý hết thời dạt sang Anh :))
Tình huống Luiz tôi có nhầm lẫn vậy nếu thua tiếp và mất người thì sẽ ra sao???Nói cho công bằng từ đầu tới cuối tôi vẫn thích 2 đội đá đủ người hơn.Nếu xét lợi hay hại từ TT thì 2 đội như nhau.Ramirez đáng bị thẻ đỏ nhất.Đã đặt chữ nếu thì nếu sau tình huống Luiz chơi bóng bằng tay rồi bị 11m,rồi Ivanovic không kéo ngã thì MU có cơ hội nâng tỉ số.Nếu xét về tình huống có thể thành bàn thì MU không thua kém gì Chelsea nhỉ :))
thì tôi có nói gì đâu , tôi chỉ chỉnh lại những dòng gạch dưới thôi .
Chắc chắn ko mất người vì luiz ko cố ý mà chỉ ko chủ động khép tay vào thôi . Nếu Ivanovic ko ngăn cản thì tỉ số có thể là 2-3 .

hang_gom

Well-Known Member
thì tôi có nói gì đâu , tôi chỉ chỉnh lại những dòng gạch dưới thôi .
Chắc chắn ko mất người vì luiz ko cố ý mà chỉ ko chủ động khép tay vào thôi . Nếu Ivanovic ko ngăn cản thì tỉ số có thể là 2-3 .
Tình huống của Luiz phải nói là tiểu xảo,nên không bị thẻ đỏ là may.Thông thường khi đứng trước cầu thủ đối phương,bạn phải để 2 tay dọc theo thân người hoặc là ra sau,đằng này đưa hẳn ra ngoài rõ ràng là quá lộ.
Thẻ đỏ thì Ivanovic không bàn cãi,chỉ có thẻ củ Torres là có vẻ oan.Nhưng khi thi đấu làm sao mà để nhận đến 2 thẻ đỏ thì rõ ràng đang trong thế đường cùng và buộc phải làm như vậy nên ăn thẻ đỏ.Nếu đá áp đảo thì không phải vào đường cùng.Torres không bay người quá đẹp thì không ăn thẻ vàng.Một trận đấu đỉnh cao mà bị như vậy cũng thiệt là tiếc.
Hiện nay hàng thủ Chelsea có vấn đề,hậu vệ biên lên cao,và 2 trung vệ phán đoán bóng không tốt cũng như xoay xở chậm,bị Ferguson bắt bài.Nếu có Terry thì chắc đã khác.
Còn với MU,hàng thủ có Vidic trở lại thì cũng như vậy không thay đổi nhiều,Ferdinand chấn thương nhiều,tuổi đã cao nên chậm chạp,Evan vẫn mãi là trung vệ bình thường.Còn Evra thì lộ một khoảng trống chết người.Cũng may là 2 cánh có Valencia và Asley Young hỗ trợ,nếu đá 4-3-3 chắc mệt lắm.

Thor Odinson

Active Member
nói chung vấn đề của chelsea hay mắc lỗi 15' đầu trận , chơi lúng túng giống như trận với shaktar :( bị đánh phủ đầu là hết đỡ .
Hi vọng sau này khắc phục được

dntk44tdh3

Active Member
Các quyết định của trọng tài là 1 phần của bóng đá rồi(hiển nhiên).
MU,Chel,Ars,Liv hay MC thì cũng đều được hưởng lợi và chịu bất lợi từ trọng tài cả. Nhiều hay ít thế nào thì em chịu(bố em cũng chả nhớ nổi =))). Fan đội nào thì đội đó nhớ lâu,Fan MU thì bảo các đội khác được lợi nhiều,Fan đội khác thì bảo MU được lợi nhiều...
Công bằng là trận hôm nọ MU bị bỏ sót 1 quả Pen,Chel được 1 hoặc 2 hoặc 3 thẻ đỏ tùy trọng tài(Ramires cũng có thể bị thẻ đỏ không phải chỉ Torres),tối thiểu là 1 thẻ đỏ.

Thôi,đem mai xem thế nào rồi chém tiếp.
02:45 ngày 01/11 Chelsea - Man Utd

hang_gom

Well-Known Member
Trận tối nay không còn quan trọng,MU sẽ cho cầu thủ trẻ thử sức,Chelsea sẽ quyết đấu để phuc hận.Một giải đấu của đội hình 2.

portlet

Member
khi đó Mu đang dẫn 1-2 chứ ko phải 2-0

biết mùa giải 1997-1998 chelsea đứng hạng 4 , 1998 - 1999 chelsea đứng thứ mấy ko ? thứ 3 .Mùa tiếp theo chelsea đứng thứ 5 . mấy mùa sau đó cho đến khi roman đến chelsea toàn đứng thứ 5-6 ko
Nếu so với bây giờ thì chelsea là những everton tottenham chứ ko phải là mấy đội lo trụ hạng là westbrom , bolton . Nói cho đúng cái nhé

Hoàn toàn đồng ý ở điểm Chelsea thời điểm trước khi Abramovich đến chỉ cạnh tranh trong top 5-6 thôi. Đừng quên chỉ khi Abramovich tới thì lúc đó mới hình thành cái gọi là "Bộ tứ quyền lực". Trước đó Chelsea chưa bao giờ được đánh giá cao. Thời điểm Chelsea còn đang cạnh tranh giành từng cái cúp FA, League cup, cạnh tranh top 5-6 thì nên nhớ Newcastle, Leed Utd mới chính là những đội mà bộ 3 Man Utd, Arsenal, Liverpool ngại phải đối mặt.

Bạn có biết tại sao thời điểm đó Chelsea bị ghét không? Vì lối chơi và cả tư cách của người mang băng đội trưởng Chelsea thời đó là Dennis Wise. Lối chơi của Wise cực kỳ xấu xí & tư cách thì cực kỳ giả tạo. Mình vẫn còn nhớ rõ trận gặp Chelsea gặp MU. Sau khi Wise phạm lỗi với Butt mà rõ ràng là vào bóng từ phía sau & phải nhận 1 thẻ vàng. Hắn ta tới chìa tay ra để kéo Nicky Butt lên nhưng khi Butt đưa tay ra thì hắn ta véo 1 cái vào tay của Butt =)) Thật là quỷ quyệt =)) Cái hình ảnh đó đặc trưng cho lối chơi của Chelsea thập niên 90 đầu 20.

Tuy nhiên, mình vẫn ko quá ghét Chelsea. Mình vẫn hâm mộ những đường lừa bóng & dốc bóng của Franco Zola, những cú sút như đại bác của Jimmy Floyd Hasselbaink :D

nói chung vấn đề của chelsea hay mắc lỗi 15' đầu trận , chơi lúng túng giống như trận với shaktar :( bị đánh phủ đầu là hết đỡ .
Hi vọng sau này khắc phục được

Ko phải là hay mắc lỗi 15 phút đầu trận đâu mà là vấn đề ở sơ đồ chiến thuật của Matteo. Khi Chelsea chơi 4-2-3-1 thì Chelsea bị yếu ở 3 điểm.
1 là Hazard quen đá hộ công nên khi được sắp đá ở 1 cánh thì hoàn toàn ko có thói quen lùi về hỗ trợ cho A.Cole. Đó là lý do vì sao cánh trái của Cole bị khoét liên tục và cả 3 bàn thắng đều từ cánh trái này.

2 là Luiz quá ham tấn công, thậm chí có thời điểm đá như tiền vệ công. Điều này rất dễ gây phản tác dụng vì nếu gặp đối thủ phản công nhanh thì 1 mình Cahill rõ ràng là ko đủ để bọc lót

3 là Torres quá cùi =))

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: FanClub Manchester United

Xin lỗi tui nói như thế hồi nào vậy ? Cứ làm như, cứ làm như,.... toàn bạn nghĩ ra ko đấy thôi. Và: Xin hỏi đây là topic của club nào vậy ?

Nếu thấy ko thix thì đừng có đọc, bấm nút out đi. Còn không thì nhờ admin, mod ban nick của tui vĩnh viễn vì cái tội chém gió, chém bão, tự sướng,... Nếu sai tui hoàn toàn chấp nhận bị block nick.
Đừng có ở đây thể hiện: mình là người thanh lịch, tri thức, nói hộ các bạn chelsea,... => chưa thấy ai tào lao bá láp như bạn.

Forum là nơi người ta thể hiện ý kiến, quan điểm của mình miễn là ko quy phạm nội quy diễn đàn. Tui chưa bao giờ đi qua club Chelsea, Arsenal,... mà chõ mõm chó tự sướng bao giờ (người ta gọi đại khái là thế). À hay là thế này, bạn đề nghị admin ban nick tất cả những fan Mu tự sướng trong topic Mu đi, may ra thì bạn mới nhận thức đc "Ôi, thì ra đây mới là con người mà bấy lau nay mình ko nhận ra". Vậy nhé ! :D

tôi không nói bạn cứ như này cứ như nọ.... nhưng bạn j đó nói "BỌN GHEN TỨC" này bọn kia...tôi chỉ là người đi giao lưu mong một sự vui vẻ đến toàn thể anh em trong kênh thể thao thôi. không phải fan của man, không phải fan của chelsea.
bạn nói thể hiện quan điểm trong diễn đàn miễn là không vi phạm nội quy tôi không dùng từ " Bọn " để ám chỉ ai cả.nhưng nói không hay thì bạn cũng khó chịu, tối cũng đi trêu ghẹo các bạn bên chlesea cùng tất cả thớt khác... thấy Mod lập thớt kêu anh em hoạt động không tích cực trêu mọi người không phải từ hôm qua tới giờ vui vẻ hơn ít chút sao....
Dòng chữ to mầu đỏ của bạn j đó và bạn vừa văng tục là phạm quy đấy, mà người dễ dàng vặng tục thì thường mới là loại không có nơi phát ngôn giống của con người

huynhkhanh23

Ðề: Re: FanClub Manchester United

tôi không nói bạn cứ như này cứ như nọ.... nhưng bạn j đó nói "BỌN GHEN TỨC" này bọn kia...tôi chỉ là người đi giao lưu mong một sự vui vẻ đến toàn thể anh em trong kênh thể thao thôi. không phải fan của man, không phải fan của chelsea.
bạn nói thể hiện quan điểm trong diễn đàn miễn là không vi phạm nội quy tôi không dùng từ " Bọn " để ám chỉ ai cả.nhưng nói không hay thì bạn cũng khó chịu, tối cũng đi trêu ghẹo các bạn bên chlesea cùng tất cả thớt khác... thấy Mod lập thớt kêu anh em hoạt động không tích cực trêu mọi người không phải từ hôm qua tới giờ vui vẻ hơn ít chút sao....
Dòng chữ to mầu đỏ của bạn j đó và bạn vừa văng tục là phạm quy đấy, mà người dễ dàng vặng tục thì thường mới là loại không có nơi phát ngôn giống của con người

Tui cũng chẳng thèm tranh luận với bạn, ko lẽ giờ lại phải quote tất cả bình luận của bạn vào đây để đối chứng ??? Mọi người trong topic này nếu xem thì cũng ko quá khó để hiểu hay bạn ko chịu khó đọc và chịu khó hiểu dùm vậy nhỉ ???

Kết câu cuối: Ko ai đi giao lưu mà toàn móc cổ họng, chê trách người khác bạn à !.

Nếu vẫn còn thích nói vớ va vớ vẩn thì làm ơn đọc lại từ cái comment đầu tiên của bạn với tui nhá. PLEASE ! Còn vẫn ko hiểu thì đừng bao giờ phát ngôn người khác ko phải là con người bạn nhé, vì bạn chưa đủ tư cách đâu.

thangba81

Well-Known Member
Ðề: FanClub Manchester United

thôi. Không tiếp nổi khách toàn chửi với đuổi thì mình đi chỗ khác chơi vậy...

hang_gom

Well-Known Member
:)) :)) Thua đúng như dự đoán ,nhưng cũng quá kịch tính .Vậy là Chelsea cũng an ủi .Tỉ số khủng .

NHVL

Re: Ðề: FanClub Manchester United

Ai chửi bác vậy? Nói tên ra em nghe nào???
Sao các bác nào chơi kì, ai lại chơi đuổi thế :)]

Kẻ không biết không nên hỏi làm quái gì =))

---------- Post added 01-11-2012 at 09:02:03 AM ----------

:)) :)) Thua đúng như dự đoán ,nhưng cũng quá kịch tính .Vậy là Chelsea cũng an ủi .Tỉ số khủng .

Có vay có trả mà, trận ăn trận thua mới là luật nhân quả :))

hang_gom

Well-Known Member

Có vay có trả mà, trận ăn trận thua mới là luật nhân quả :))

Vay cái gì trả cái gì???Vậy là Chelsea trận trước bị thua oan? Nói vậy thôi,anh em đều mê bóng banh nên cố giữ hòa khí.Niềm nỡ đón khách nhưng khách cũng lịch sự.
Đời còn nhiều cái để hơn thua nhưng cái này thì đừng hơn thua

Tin mới : MU đang săn lùng HV,quá nhiều cái tên trong tầm ngắm.Chẳng biết đâu mà lường,nhưng kết mỗi Hummels hoay Subotic

huynhkhanh23

Xem xong trận này thấy vui nhiều hơn buồn :)
Tập trung cho các mặt trận còn lại vẫn tốt hơn.
Từ đầu mùa, Giggs cứ đá lờ đờ sao ấy, trận này đá tốt hẳn, hi vọng mấy trận 90' ở PLeague Giggs cũng chơi như thế, Mu sẽ có thêm 1 phương án dự phòng hữu hiệu :D

Xem bộ ông giá gân ghét thằng Nani dữ rồi, sáng ra đọc báo thấy ổng chỉ trích Nani nhiều. Nani đổi với 20tr bảng +++ cũng ko quá tồi. Lấy tiền mua thêm hậu vệ, mà Dortmund dạo này làm giá ghê quá hjx :(

CuQuang9x

Active Member

Thắng cũng bị nói, thua cũng bị nói....chỉ có thể là MU :D Trận thua đêm qua cảm thấy vui hơn buồn, MU đã chơi tưng bừng nhưng vì hàng thủ quá non nên thua các nhà vô địch C1 là điều rất bình thường :))

NHVL

Thắng cũng bị nói, thua cũng bị nói....chỉ có thể là MU :D Trận thua đêm qua cảm thấy vui hơn buồn, MU đã chơi tưng bừng nhưng vì hàng thủ quá non nên thua các nhà vô địch C1 là điều rất bình thường :))

Đội đương kim vô dịch cúp này là ai nhỉ ?

Bên trên