Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Re: Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

@hoang_CSKT2006: em đang có vấn đề với 1 số file sacd.iso, em không thể copy/move hoàn toàn qua ổ khác được. Cứ copy nửa chừng là bị báo lỗi, em chưa dùng foobar play các file lỗi copy này. Bác thử các file Popcorn không đọc xem copy được không...

Những đĩa SACD, DSD iso của tôi mà A410 không đọc được hoàn toàn tốt. Copy đi lại thỏa mái, tôi đã dùng foobar 2000 convert tất cả ra định dạng wav để nghe bằng chính A410 chẳng có lỗi hay vấp váp gì cả. Có điều là âm thanh nghe tinh trên dàn công suất lớn thì thấy bị tổn hao đi tí chút.

@hoang_CSKT2006: em đang có vấn đề với 1 số file sacd.iso, em không thể copy/move hoàn toàn qua ổ khác được. Cứ copy nửa chừng là bị báo lỗi, em chưa dùng foobar play các file lỗi copy này. Bác thử các file Popcorn không đọc xem copy được không...

Từ việc sử dụng foobar để convert đĩa SACD-ISO mà A410 không đọc được tôi thấy rằng: Đó là những đĩa tốc độ convert thấp (speed từ 1x đến 2x - thời gian mất khoảng trên 20 phút/đĩa). Những đĩa A410 đọc được có tốc độ convert cao (Mất khoảng dưới 10 phút/đĩa). Chắc là SACD-ISO hoặc khi tạo file ISO có nhiều chuẩn mà A410 không đọc được. Lại chờ sửa FW sau này vậy.

Hôm nay con A410 của tôi bỗng giở chứng, cứ bật lên nó lại hỏi có update FW mới không nhưng.lại không update được. Mạng cũng không vào được nũa mặc dù vẫn tự động nhận IP. Cắm máy tính vào dây LAN đó vẫn vào internet bình thường. Có bạn nào bị như vậy không?

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Hôm nay con A410 của tôi bỗng giở chứng, cứ bật lên nó lại hỏi có update FW mới không nhưng.lại không update được. Mạng cũng không vào được nũa mặc dù vẫn tự động nhận IP. Cắm máy tính vào dây LAN đó vẫn vào internet bình thường. Có bạn nào bị như vậy không?

Máy của bác có vấn đề rồi. em vào kiểm tra cập nhật, ko thấy có FW mới. vào VuaHD xem phim bình thường như mọi ngày. Xem qua NAS vẫn ok

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Máy của bác có vấn đề rồi. em vào kiểm tra cập nhật, ko thấy có FW mới. vào VuaHD xem phim bình thường như mọi ngày. Xem qua NAS vẫn ok

Bạn xem film ở Vuahd bằng app nào vậy?

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Cám ơn bạn nhiều. Để tối mình test, dạo này thấy chán HDviet, film bộ ra chậm n tối coi hay bị lag.

Chắc bạn đang dùng win7 rồi. một số files không biết sao win7 không chịu copy hay remove, chuyển xang máy chạy winXP lại copy bình thường. Hoặc trong win7 bạn sử dụng phần mềm teracopy để copy cũng không vấn đề gì đâu.

Bạn nào biết chỉ giúp: A410 cứ đang xem phim trên mạng lại bị đuổi ra. Sau đó máy tự yêu cầu setup lại để tìm IP (Tìm xong vẫn thấy IP cũ). Xem khoảng 1/2 tiếng lại bị đuổi ra ...

Các bác cho em hỏi chút A400 đã khắc phục được lỗi rồ nhạc và nhảy file khi nghe lossless chưa ạ

Bên trên