Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Con này sao giống Q10pro phiên bản China quá vậy.
Tầm giá 2,8tr thì ổn.

Bộ nhớ trong 8gb, không bluetooth. Không biết giá thế nào. Bác chỉ thiên về xem off và kraoke khéo con này lại hợp hơn ;;)

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Bộ nhớ trong 8gb, không bluetooth. Không biết giá thế nào. Bác chỉ thiên về xem off và kraoke khéo con này lại hợp hơn ;;)
Nếu có nhà phân phối chính hãng, bảo hành đàng hoàng, giá tốt thì chơi con này ngon hơn chứ sao: CPU, GPU, RAM giống nhau thế là đủ rồi, NAND 8GB cũng ok nếu như ko cài Game và app nhiều, Bluetooth bây giờ nếu như ko dùng voice remote như Hanet Play X One thì ko biết để làm gì nữa.

sony17

Member
Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Sau khi up firmware bạn vào được màn hình home chưa? Nếu còn đang ở Bootscreen (hơi lâu, đồng hồ vẫn chạy) thì ráng chờ đế load vào Home, sau đó hoạt động bình thường.

Thì mình up xong hết và cài 1 số app cơ bản sau đó mình dung chuột bay tắt máy đi thì đồng hồ trên máy vẫn hoạt động.Phải rút dây điện ra cắm lại thì máy mới hoạt động lại

sony17

Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Mình up firmware bằng cách chọc lỗ restore đó,còn hard reset làm như thế nào?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Nếu có nhà phân phối chính hãng, bảo hành đàng hoàng, giá tốt thì chơi con này ngon hơn chứ sao: CPU, GPU, RAM giống nhau thế là đủ rồi, NAND 8GB cũng ok nếu như ko cài Game và app nhiều, Bluetooth bây giờ nếu như ko dùng voice remote như Hanet Play X One thì ko biết để làm gì nữa.

itv demo thì chắc là họ sẽ phân phối sản phẩm này thôi. lại có thêm sự lựa chọn cho anh em rồi

Đã up nhưng vẫn dính lỗi system UI và sopcast có bác nào bị như em ko?

Lucky76

Well-Known Member

Thì mình up xong hết và cài 1 số app cơ bản sau đó mình dung chuột bay tắt máy đi thì đồng hồ trên máy vẫn hoạt động.Phải rút dây điện ra cắm lại thì máy mới hoạt động lại
Sao ko dùng remote của nó để tắt và mở máy, của mình dung chuột bay chọn apps ở Home lúc đầu cũng hơi đơ đơ chậm chậm, dùng remote của nó thì bình thường, bạn thử dùng remote của nó bật tắt khởi động vài lần xem ok ko?

---------- Post added 27-05-2016 at 22:13 ----------

Mình up firmware bằng cách chọc lỗ restore đó,còn hard reset làm như thế nào?

Cách bạn đang làm chính là hard reset đấy, up từ recovery mode.

Đã up nhưng vẫn chưa fix được vụ system UI có bác nào up lên mà vẫn bị lỗi system UI kosher

hieuykhoa

Member

đàu chứ chúa ghét giao diẹn tiếng việt mà làm sao cứ phải để nó mới có phụ đề tiếng việt! sidaVL!
có cách nào để giao diẹn tiếng anh mà vẫn phụ đề viêt được kông các bác!

Lucky76

Well-Known Member

đàu chứ chúa ghét giao diẹn tiếng việt mà làm sao cứ phải để nó mới có phụ đề tiếng việt! sidaVL!
có cách nào để giao diẹn tiếng anh mà vẫn phụ đề viêt được kông các bác!
Mình cũng vậy nhưng đành chịu, cũng rất ghét giao diện Tiếng Việt. Khi nào xem phim có phụ đề thì chuyển sang Tiếng Việt, bình thường thì cứ để EN, hơi bất tiện 1 chút, chờ fix phụ đề việt giống như HDP. Việc này chắc phải nhờ tới bên nhà PP ITVPLUS làm việc với hãng thôi.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Mình cũng vậy nhưng đành chịu, cũng rất ghét giao diện Tiếng Việt. Khi nào xem phim có phụ đề thì chuyển sang Tiếng Việt, bình thường thì cứ để EN, hơi bất tiện 1 chút, chờ fix phụ đề việt giống như HDP. Việc này chắc phải nhờ tới bên nhà PP ITVPLUS làm việc với hãng thôi.

cái vụ này từ ngày xưa không biết himedia nó có làm trò hay bị rằng buộc gì không. Chả nhẽ nó không đồng bộ được cho tất cả ngôn ngữ sao nhỉ #:-S

Lucky76

Well-Known Member

Đã up nhưng vẫn dính lỗi system UI và sopcast có bác nào bị như em ko?

Bạn up từ menu chọn upgrade hay up từ Recovery Mode (Hard Reset)? Theo khuyến cáo thì upgrade từ Recovery mode, còn mình thì lười biếng cài lại từ đầu, nên upgrade từ menu, lúc trước bị lỗi system UI crash (cứ 2 lần khởi động là 1 lần bị), hồi chiều đến giờ xem phim 2D và 3D, phim online = KODI, khởi động nhiều lần rồi mà chưa thấy lỗi nữa.

Mình up bằng hardreset nhưng ko hiểu sao vẫn dính lỗi này

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware Q10Pro phiên bản quốc tế stock

Vậy à, mình thấy lúc này bên Himedia nó delay giao hàng nhiều đợt quá, còn Q5Pro sẽ có hàng từ 07/06/2016, ko biết NPP VN thế nào nữa?

Đang quan tâm, ngóng cổ đợi em này đây.

lohado2

Active Member

Bác lohado có fix được lỗi system UI chưa?

Của em không bị lỗi UI từ trước rồi nên giờ cũng không thấy, chỉ có cái lỗi cơ bản là sopcast báo lỗi lúc bắt đầu có kết nối mạng khi mới bật box thôi

Bên trên