Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

meocon

Well-Known Member
Ðề: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Ko xem fanart to FULL màn hình dc nha mọi người .

Nghia_PMT

Well-Known Member

thử lấy FW of con khác chạy chip Realtek cũng Android mod wa xem sao nhỉ :D

vinhtroc

Member
Thanks HD 360! Mình up lên thấy rất ổn và hoạt động rất mượt mà!

hang_gom

Well-Known Member

sau khi down,up thử,nó chỉ xanh lè xanh lét,up bằng cách reset.cuối cùng về lại bản cũ :(

sicola

không coi được yuotube XL , andriod 2.2 thì chẳn giúp gì về phần mạng ! lang thang thấy được cái nà
ROM cho HD Player chip RTD1186, 1073, 1185 - Lighthousehn - Website cá nhân của Lighthousehn
up thử ..... coi youtube chuẩn .......

FW này setup trên HD900B cài đặt wifi xong khi tắt máy khởi động lại thì không vào wifi được nữa mà chỉ vào net bằng cáp lan. khi setup trên HD910b thì màn hình xanh lè không vào được. FW này chưa ổn định đành chờ cập nhật mới
sau khi up FW này thì xem full menu được 9/10 phim bluray.iso, xem youtube HD thì không thể nào chê được

Chỉnh sửa lần cuối:

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

FW này setup trên HD900B cài đặt wifi xong khi tắt máy khởi động lại thì không vào wifi được nữa mà chỉ vào net bằng cáp lan. khi setup trên HD910b thì màn hình xanh lè không vào được. FW này chưa ổn định đành chờ cập nhật mới
Sao thấy nguy hiểm quá vậy ta

Sao Himedia lâu sữa lỗi này thế nhỉ, bị cũng lâu rồi mà

trcoti

sau khi up FW này thì xem full menu được 9/10 phim bluray.iso, xem youtube HD thì không thể nào chê được
mình sài khoảng 1 tháng rồi thấy sài ổn mà ! Bạn đọc kỹ lại đi nó có phần sữa lỗi chép chung vô thực mục rom .

vanchai

Member

mình sài khoảng 1 tháng rồi thấy sài ổn mà ! Bạn đọc kỹ lại đi nó có phần sữa lỗi chép chung vô thực mục rom .
Bác hướng dẫn chép và cài thế nào được không. Mình cài vào cũng bị màn hình xanh lè

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Himedia cũng xem được hayhaytv , nhưng hình ảnh xấu quá , ko biết có phải mình đang dùng tk free không nữa

congtuthanhnam2

Active Member

Bác làm ơn hướng dẫn anh em up với, em cũng down cũng up như bác giới thiệu mà cũng xanh lè

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Himedia cũng xem được hayhaytv , nhưng hình ảnh xấu quá , ko biết có phải mình đang dùng tk free không nữa

Coi online thì trên HDplayer hay PC đều xấu , chỉ coi HD trên HDD mới rõ đẹp thui

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Coi online thì trên HDplayer hay PC đều xấu , chỉ coi HD trên HDD mới rõ đẹp thui

vụ film off nét hơn film on không có gì để bàn rồi bác.Cơ mà chất lượng xem phim trên hayhaytv của đầu HD so với khi xem hayhaytv trên PC cũng lệch nhiều quá.trên HDP mờ ảo lắm

trcoti

Bác làm ơn hướng dẫn anh em up với, em cũng down cũng up như bác giới thiệu mà cũng xanh lè
mình lấy từ khúc này
Cập nhật thông tin ngày 23/07/2013: Có 1 tin vui và 1 tin buồn

- Tin vui: bản update Bast Castle V1.04 - sửa lỗi YouTube LB (Youtube TV), lỗi tương thích khi cài đặt trên một số model.

Download tại: http://lightflash.net/firm...

Mirror: MediaFire - Online Space for your documents, photos, videos, and music.... như anh em chì format thẻ nhớ chép vô giữ nút reset rồi mỡ nút nguồn trên remoter , vẫn giử nút nguồn khoảng 10giây ( vì mình thử nhiều lần rồi khi nào bỏ nút reset thì no mới bắt đầu chạy ) rồi ngồi chờ khoảng 5 phút
sau thời gian mình thấy yuotube HD mà chọn 360P thì kết nối bằng Wifi chạy tốt

zovemoon

Bác chủ thớt giúp em với, em cài xong nó boot và chỉ dừng lại ở đây rồi reboot lại luôn, mong bác giúp

meocon

Well-Known Member

Cài lại 1 lần nữa đi bác , nếu ko dc thì thử lại FW gốc nhá

Bên trên