FPT gửi giấy đòi nợ tới nhà.

nguyenvantrung2410

Active Member
Ðề: FPT gửi giấy đòi nợ tới nhà.

Chào bạn,
Theo tôi, số tiền không lớn, bạn nên đóng đi, rồi khiếu nại sau. Bạn đã đọc kỹ hợp đồng khi đặt bút ký với FPT chưa? Điều này rất quan trọng đấy bạn ạ.!
Nhân viên đến sửa, nó thuộc đối tác của FPT, chứ ko phải là nhân viên FPT, nên nó ko có quyền đổi. Họ có yêu cầu bạn đến FPT để đổi modem, việc bạn bận rộn đến nỗi ko đem đổi được là nguyên do chủ quan của bạn, không phải tại FPT.
Ai cũng có cái lý của mình. Nhưng nếu bạn không đọc kỹ hợp đồng, không đóng cước, thì khả năng nó sẽ thưa ra Tòa là đương nhiên. Lúc đó, số tiền bạn phải đóng đương nhiên cao hơn nhiều (tiền án phí, tốn thời gian để hòa giải, ra tòa, phải nghỉ làm để giải quyết sự việc này, trong khi bạn có thể giải quyết trong 1 buổi sáng để đi đổi modem.).
Nên nhớ, Tòa đã mời thì không phải chuyện đùa, nếu không chấp hành thì sẽ bị cưỡng chế, trong khi sự việc chả có gì cả.
bác đã từng đi khiếu nại chưa, nếu rồi thì bác nhận được gì từ cái vụ đó, cái vấn đề ở đây là dịch vụ nó làm tệ quá, cho nên mới xảy ra cớ sự này, nó không dám kiện đâu
lần sau bác chủ nên rút kinh nghiệm, chỉ cần gọi đt lên tổng đài khai báo đầy đủ họ tên, chủ thuê bao và yêu cầu nhân viên trực đt báo lại cho bên kĩ thuật là nếu không cho người mang modem xuống thay cho tôi thì đừng lấy tiền tháng này, tôi không phải rảnh rỗi để có thời gian đi đổi, nói vậy thôi thì thách bố nó dám đòi tiền bác

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: FPT gửi giấy đòi nợ tới nhà.

Chào bạn,
Theo tôi, số tiền không lớn, bạn nên đóng đi, rồi khiếu nại sau. Bạn đã đọc kỹ hợp đồng khi đặt bút ký với FPT chưa? Điều này rất quan trọng đấy bạn ạ.!
Nhân viên đến sửa, nó thuộc đối tác của FPT, chứ ko phải là nhân viên FPT, nên nó ko có quyền đổi. Họ có yêu cầu bạn đến FPT để đổi modem, việc bạn bận rộn đến nỗi ko đem đổi được là nguyên do chủ quan của bạn, không phải tại FPT.
Ai cũng có cái lý của mình. Nhưng nếu bạn không đọc kỹ hợp đồng, không đóng cước, thì khả năng nó sẽ thưa ra Tòa là đương nhiên. Lúc đó, số tiền bạn phải đóng đương nhiên cao hơn nhiều (tiền án phí, tốn thời gian để hòa giải, ra tòa, phải nghỉ làm để giải quyết sự việc này, trong khi bạn có thể giải quyết trong 1 buổi sáng để đi đổi modem.).
Nên nhớ, Tòa đã mời thì không phải chuyện đùa, nếu không chấp hành thì sẽ bị cưỡng chế, trong khi sự việc chả có gì cả.

Các bác chưa từng trải qua chuyện này làm ơn đừng mang Tòa ra dọa làm anh em sợ.
Em nói rồi, gửi giấy có, email có, SMS có, gọi điện có, thậm chí cho cả người đến nhà cũng có nhưng rốt cuộc có làm gì được em đâu. Em cũng tuyên bố thẳng là các ông vi phạm hợp đồng trước khi chất lượng phuc vụ không như cam kết nên tôi không trả tiền, cho người đến lằng nhằng tôi giã cho thẳng cẳng ra đấy vẫn có người làm chứng ngoại phạm cho tôi như thường. Thế đấy, đến giờ là 2 năm rồi chả thấy í ới gì nữa.

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Ðề: FPT gửi giấy đòi nợ tới nhà.

Các bác chưa từng trải qua chuyện này làm ơn đừng mang Tòa ra dọa làm anh em sợ.
Em nói rồi, gửi giấy có, email có, SMS có, gọi điện có, thậm chí cho cả người đến nhà cũng có nhưng rốt cuộc có làm gì được em đâu. Em cũng tuyên bố thẳng là các ông vi phạm hợp đồng trước khi chất lượng phuc vụ không như cam kết nên tôi không trả tiền, cho người đến lằng nhằng tôi giã cho thẳng cẳng ra đấy vẫn có người làm chứng ngoại phạm cho tôi như thường. Thế đấy, đến giờ là 2 năm rồi chả thấy í ới gì nữa.

Bác Manthang dân Hải Phòng nên ko sợ là phải zồi =))

nntuan

Member

Bác cứ yên tâm. Vụ này em cũng bị rồi. Em xài FPT cũng bị hư modem. Em liền cắt hợp đồng cũ, đẵn ký hợp đồng mới. Vậy mà tháng sau nó vẫn gởi giấy báo thu tiền cước, tháng tiếp theo vẫn thế. Tổng cộng khoảng 700k. Khiếu nại thì nó bảo là hợp đồng vẫn chưa cắt, dù trong thời gian đó em đã xài hợp đồng mới rồi.^:)^. Em không chịu đóng thế là nó gởi giấy đòi xử lý theo pháp luật, rồi gởi giấy về công an phường nữa kìa. Sau đó không thấy nó nói năng gì nữa. Thế là huề cả làng.:))

thocon872007

Không đóng bác ơi, chẳng lẽ nó bỏ tù bác vì... 600 ngàn:((

hoangtq

Well-Known Member

bác xù nó là bác chuẩn bị đi hầu tòa đi là vừa...
theo luật là bác ko sài nửa thì lên hủy Hợp Đồng,
nếu ko hủy thì Hợp Đồng vẫn còn hiệu lực...
mà còn hiệu lực thì bác phải trả Tiền ^__^
nếu mà bác ko trả tiền thì 1 ngày đẹp trời nào đó,Tòa Án sẽ mời bác lên uống trà...
chúc bác may mắn ^__^

Chào bạn,

02 bác đc trích dẫn trên có bác nào làm ở FPT thì cũng đừng có tức, vì bác chủ và AE ở đây đang nói tới sự việc cụ thể, k nói toàn thể con người hay cách làm ăn ở FPT k ra gì ... trường hợp các bác bị "yếu gan" thì cũng k nên có ý kiến để làm ng khác hoang mang (bác manhthang cũng đã nói ở trên).

vuvankhanh

Re: Ðề: FPT gửi giấy đòi nợ tới nhà.

Ôi dân hp đích thực.
Bác chủ thread yên tâm đi, đã có nhiều trường hợp như của bác rồi, và kết quả là gì thì mọi người đã nói ở trên đó, tất cả chỉ là .... doạ.
Nhưng mà doạ em là em sợ, tuy ở hp nhưng em nhát lém, khè khè...

vu_vantien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: FPT gửi giấy đòi nợ tới nhà.

Bác thiệt là bá đạo ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

tuyetmuavienxu

Active Member

Còn vụ em mới vui nè các bác: Em đăng kí FPT, nó đòi phải có CMND ở thành phố ( em sinh viên ở tỉnh lấy gì có ) nhưng cái ông tới tận nhà đăng kí cho mình thì dùng một cái bản photo CMND của thằng nào đó trong thành phố, viết tên của nó trong hợp đồng, sửa một hai số trong bản photo đó, địa chỉ đăng kí là chỗ em ở --> Hài không đỡ nổi, em xài cũng 1 năm rồi. Em tính nghỉ chơi với anh FPT, trường hợp này nó có xử mình được không các bác hè =))

Bên trên