FPT PLAY HD

vnckien

Active Member
Ðề: FPT PLAY HD

MÌnh thấy sử dụng bình thường mà bác, chắc lúc bác vào xem thì lúc đó hệ thống đang bị lỗi

Đúng đấy bác, mạng Fpt nhà em dùng 4 năm nay, tháng nào cũng bị sự cố. Mà mỗi lần sự cố lại rơi đúng vào lúc mình ở nhà cần internet để làm việc. Vậy là suốt 4 năm nay, em vẫn phải nuôi 3G trên cái DTDĐ của mình để phòng khi mạng Fpt down.

Hôm rồi, nó down 3 ngày (T7, CN, T2), gọi tổng đài mắng cho một trận tơi bời khói lửa, hôm sau NV CSKH thông báo giảm tiền kỳ cước tháng 10/2013 cho em 10 ngày cước (giảm 1/3). Hic
Không rõ các bác dùng cab quang Fpt thì sao?

cần gì phải dùng FPT Play HD, chỉ cần 1 đầu android và 1 dây mạng 4mb trở lên, rồi cài app FPT Play,MyTV Net,Time TV,Vietmobi TV....+ Youtube và XMBC là còn hơn cả cái FPT PLAY HD rồi ;))

vnmaths

Member

Tôi xem trình diễn Fpt Play HD tại cửa hàng Hoàng Văn Thụ - Tân Bình, thấy ngay tại trụ sở tối tân của Fpt mà VOD giật tung chảo, văng khách hàng ra ngoài! Đừng có mơ VOD trên Fpt Play HD các bác nhé. Theo em, bỏ 200k ra chép phim HD cho một ổ 2T, về chiếu trên đầu HDP vẫn là lựa chọn thay thế VOD hữu hiệu nhất, chất lượng phim tuyệt hảo hơn, phim mới hơn.

Không phải lúc nào cũng hoàn hảo, nhưng nhà mình xem phim VOD 99% thời gian là không bị giật. Chép phim HD thì một tháng cũng mang đi chép một lần chứ có phải ngày nào cũng chép được đâu. Mà đâu biết phim gì hay dở, chẳng lẽ ngồi nhà soạn danh sách cũng mệt.

khongnguoi

Mình lấy gói filber home + fpt play hd được 4 ngày rồi. Nói chung mạng ngon, xem vod, xem online ở trang vaphim.com không giật. mình xài tivi crt thường mà đầu fpt xuất hình ảnh rất nét xem như tivi lcd vậy.

Không phải lúc nào cũng hoàn hảo, nhưng nhà mình xem phim VOD 99% thời gian là không bị giật. Chép phim HD thì một tháng cũng mang đi chép một lần chứ có phải ngày nào cũng chép được đâu. Mà đâu biết phim gì hay dở, chẳng lẽ ngồi nhà soạn danh sách cũng mệt.

bác này được cái nói quá đúng luôn.

vinhdo

Member

Theo trang này Đầu HD của FPT - HD BOX hỗ trợ các tính năng ưu việt nhất | Lắp mạng FPT - FPT Telecom - Công ty cổ phần viễn thông FPT thì mình đủ điều kiện để nhận giải nhưng khi đến nhận thì bắt mình phải đăng ký cáp quang

cocsku

Tớ thấy cái Truyền hình cáp ở nhà tớ xem chẳng bao giờ hết, chẳng có nhu cầu HD gì cả!

tienlequoc

Well-Known Member

Trông chờ FPT cho ra lò android box của riêng mình để làm đối trọng của ZTV tại thị trường VN.

phithien

Well-Known Member

Trông chờ FPT cho ra lò android box của riêng mình để làm đối trọng của ZTV tại thị trường VN.
Bác có nghe tin hành lang là bao giờ FPT ra android box ko. mong FPT mau ra để có cạnh tranh với ZTV,cái gì cạnh tranh vẫn tốt hơn độc quyền

stephen chow

Các bác cho em hỏi tốc độ download từ fshare gói này được bao nhiêu? tốc độ thật ý ạ. Nha Em dung goi Vdsl hiện đang đc 1.8m/s.

vnmaths

Member

NHà mình được hơn 50mbps nếu đo bằng speedtest, còn down bằng fshare thì khoảng 5,6 MBytes/s (dùng gói cáp quang đi kèm HD Play, giá 385k/tháng + 154k/tháng)

dunghd-fpt

Hôm vừa rồi mình qua khách sạn Thắng Lợi tham dự buổi offline thấy giới thiệu sản phẩm FPTPlayHD phần âm thanh 5.1 của thiết bị nghe đã thât.

NHà mình được hơn 50mbps nếu đo bằng speedtest, còn down bằng fshare thì khoảng 5,6 MBytes/s (dùng gói cáp quang đi kèm HD Play, giá 385k/tháng + 154k/tháng)

mới đầu e cũng dc tốc độ như thế...ping còn 0ms nữa cơ... nhưng dc 3 ngày đầu thì lại set xuống đúng 12Mbps.... không biết bác có như thế không...!!??

vnmaths

Member

mới đầu e cũng dc tốc độ như thế...ping còn 0ms nữa cơ... nhưng dc 3 ngày đầu thì lại set xuống đúng 12Mbps.... không biết bác có như thế không...!!??

Vào router, disconnect mạng sau đó connect trở lại. Nếu thấy IP có đầu là 183 thì bạn đã thành công rồi đó :)

Bên trên