[Fshare│1 Link]►♦│Grand Theft Auto IV: Episodes From Liberty City RELOADED (Hàng thật)

nukunkun

Member
Lý do mình up lại ko phải là trùng, mà do topic http://www.hdvietnam.com/diendan/13...area1link-aagrand-theft-auto-iv-episodes.html của mod weattseat đưa lên ko phải là Episodes From Liberty City mà là bản GTA 4 zin nguyên bản thôi. Lần này mình xin post lại đúng hàng EFLC các bạn chịu khó download nhá, mình cũng dow bản GTA 4 của weattseat chơi xong rồi mới phát hiện hai bản mở rộng khi update lên 1.0.7.0 vẫn không chơi được.

Cấu hình thực tế tối thiếu máy mình chơi tạm ổn:
CPU Core 2 duo 7500 OC nhẹ hoặc CPU đời cao hơn
Ram 4Gb ddr3
GPU EVGA 9800GT 512mb, 256bit, ddr3 (hoặc 1gb) or HD 4850
win 7 ulti 64bit
màn hình 18.5

Link GTA 4 : http://www.hdvietnam.com/diendan/13...area1link-aagrand-theft-auto-iv-episodes.html

Ai muốn chơi EFLC thì down cái này về setup: (Bản riêng lẻ ko cần bản GTA4 gốc)

Update link download ngày 31/12/2013. Chúc mọi người đón Tết Tây vui vẽ!
[HIDE]
Link tải phim
[/HIDE]

Lưu ý: Dùng Demon Tool lite mount 2 DVD copy tất cả ra 1 thư mục trống rùi setup nha. Bản này repack từ bản gốc cho nên setup có thể lâu hơn chút. Bản cũ mình upload trước đây chính mình chơi rất ok rồi mới up lên host fshare of mình, ko hiểu lý do gì sau này mấy bạn tải xuống cài đặt bị lỗi, mình ko có thời gian test lại file nên delete và upload file khác lên để mọi người setup cho đàng hoàng. Repack ko cần crack, setup và chơi thôi hướng dẫn dưới đây là dành cho bản cũ mình để lại để tham khảo thêm thôi nghen.

Hướng dẫn Crack và chiến game:
Setup bình thường > sau khi hoàn thành nhớ kết nối internet để nó check date, ko vào game chắc chắn báo lỗi > copy những phần phụ vào trước > Update > lấy file Crack copy vào chỗ cài đặt > Reset máy lại > chiến game bằng LauchEFLCc.exe
Bổ sung cách fix lỗi nếu ai bị sau khi crack:
Nếu sau khi crack báo thiếu lỗi file ScriptHook, msvcr100 thì dow cái dưới về fix
Cài bản Microsoft Visual C++ 2010 vào nữa nha!
ScriptHook copy vào file cài đặt, msvcr100 copy vào đường dẫn C:\Windows\System32 là xong!
Ai muốn save game offline ko cần thông qua xlive thì copy 2 file dll ờ folder xliveless-0.999b1 kèm theo vào thư mục cài game là được, bỏ vào trước khi update patch 1.1.2.0 nha!
Xong xui reset máy lại chiến cho ngon lành (ko reset vãn báo lỗi)!
*Nếu sau khi reset lại rồi bấm vào LauchEFLCc.exe vẫn còn báo lỗi msvcr100, thì bình tĩnh đi, chờ vài giây sau nó vẫn vào game được, cứ chơi bình thường ko sao cả, còn sợ thì thoát ra copy msvcr100 1 lần nữa vào Systems32 (cop đè), reset máy lại lần nữa thì lần này hết báo lỗi!

Chỉnh sửa lần cuối:

BiRD

Ðề: [Fshare│1 Link]►♦│Grand Theft Auto IV: Episodes From Liberty City RELOADED (Hàng thật)

Lúc mình bấm Vào TileUpdate Nó Báo Lỗi Này

Còn Copy Crack Đè Vào Lum Thì Bị Lỗi Gì Đó mình sẽ cập nhật hình sau

BiRD

Ðề: [Fshare│1 Link]►♦│Grand Theft Auto IV: Episodes From Liberty City RELOADED (Hàng thật)

Còn Chạy File Cờ Rắc Lum thì bị\
72e6b34af01aad1d11e65d5fc22a5671_40965213.newbitmapimage.bmp

2nd

Để tải về chơi thử xem sao

nukunkun

Member

Lúc mình bấm Vào TileUpdate Nó Báo Lỗi Này

Còn Copy Crack Đè Vào Lum Thì Bị Lỗi Gì Đó mình sẽ cập nhật hình sau

Lỗi này có thể do bạn chưa bỏ 2 file .dll trong folder xliveless-0.999b1 vào thư mục cài game nếu ko phải là do bạn click lộn rồi Title đó không phải update, cài setup màu xanh dương mới đúng và update không cần bỏ vào thư mục game, chạy thẳng trong ổ ảo cũng được, xong crack.

Lỗi này do bạn ko check date sau khi setup xong nên báo lỗi, phải kết nối internet để khi vừa cài xong nó hiện hộp thoại check date, để nó check xong xui rồi update, crack sau.
Lỗi này muôn thuở rồi, ai cũng bị nếu ko để check date, bản thân mình cũng đã từng bị y xì như vậy rồi.
Cứ làm theo như vậy sẽ dc:
Setup bình thường > sau khi hoàn thành check date > copy những phần phụ vào trước > Update > xong Crack > Reset máy lại > chiến game bằng LauchEFLCc.exe
Nếu sau khi reset lại rồi bấm vào LauchEFLCc.exe vẫn còn báo lỗi msvcr100, thì bình tĩnh đi, chờ vài giây sau nó vẫn vào game được, cứ chơi bình thường ko sao cả, còn sợ thì thoát ra copy msvcr100 1 lần nữa vào Systems32, reset máy lại lần nữa thì lần này hết báo lỗi!

nukunkun

Member

Up lên, các bạn nào copy folder đã cài sẵn vào ổ cứng đem về nhà chơi xác suất lỗi có thể xảy ra, vì khi setup nó ko vào duy nhất nơi bạn đặt đường dẫn, mà nó còn vào trong ổ C những file nằm ẩn mà các bạn ko biết, nên những bản cài đặt sẵn thường ko ổn định. Tốt nhất là xài bản mới của mình! Thanks.

tam10diem

Well-Known Member

thank nhé hàng rất ngon

vuhongthao

pc minh co ban gta 4 roi khi cai dat can go bo khong....

pthieu1986

Re: Ðề: [Fshare│1 Link]►♦│Grand Theft Auto IV: Episodes From Liberty City RELOADED (Hàng thật)

Mình đã làm đúng hướng dẫn nhưng vẫn bị giống thế này, (1) set up và chờ check date xong, (2) reset lại máy, copy file update vào thư mục gốc rồi chạy update, nó lại đòi check date nữa (tiếp luôn), (3) reset máy 01 lần nữa cho chắc, (4) chép 2 file trong thư mục crack vào source, chạy EFLCc thì cũng bị vậy, thôi đành ngậm ngùi chia tay GTA vậy @@

nukunkun

Member

Update link download mới nha!

banner1

Member
hĩ hum wa kéo lộn bản gta 4 gốc về cài mới phát hiện >"<
hum nay fai~ keótha8ng2hy vọng sẽ ko nhầm như lần trc

nukunkun

Member
Ðề: Re: [Fshare│1 Link]►♦│Grand Theft Auto IV: Episodes From Liberty City RELOADED (Hàng thật)

hĩ hum wa kéo lộn bản gta 4 gốc về cài mới phát hiện >"<
hum nay fai~ keótha8ng2hy vọng sẽ ko nhầm như lần trc

ko lầm nữa đâu, chủ đề mình đã nói rõ rồi, bản này đúng là bản xịn nhé

nukunkun

Member
Ðề: Re: [Fshare│1 Link]►♦│Grand Theft Auto IV: Episodes From Liberty City RELOADED (Hàng thật)

ức wa' down hum wa tới giờ cài hok dc

Lỗi do máy bạn thôi, chứ ko fải do bản setup.
Thử cách này xem
Go to Run and type in 'regedit' and then look in HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Rockstar Games and delete the folder that says 'GTA San Andreas', now reinstall the game and the uninstaller should work.

Nếu là win 64 bit thì
Als je 64-bits hebt moet je doen: HKEY_LOCAL_MACHINE > Software > Wow6432Node > Etc.

If you have a 64-bits version of Windows, You have to choose: HKEY_LOCAL_MACHINE > Software > Wow6432Node > Etc.
Please note that all your mods will be deleted if you follow the above instructions.

Ko đc thì cài lại win đi!
Hàng mình đã chơi the end và test kỹ lưỡng ko lý nào lại lỗi do bản setup! Và cũng nhiều ng` download rồi chẳng có vấn đề gì hết! Bạn nên xem lại máy tính đấy!
Hoặc tham khảo thêm đây:
http://answers.yahoo.com/question/index?qid=20100121031830AAfHjQr

Bên trên