[Fshare│1 Link]►♦│Sleeping Dogs READNFO-P2P (Đồ họa đẹp, hay hơn cả GTA 4)

nukunkun

Member
[Fshare│1 Link]►♦│Sleeping Dogs Ver 2.1-30DLC (Đồ họa đẹp, hay hơn cả GTA 4)

Như tiêu đề đã giới thiệu và mình đang chiến game này 1 cách rất thích thú! (Nói nôm na cho vui đây là GTA Châu Á :-bd)
- Những điểm mạnh mình thấy trong game mà GTA 4 ko đạt:
- FPS cao hơn
- Đồ họa đẹp hơn, hình ảnh, con người trông có hồn hơn
- Nội dung hay hơn (giống nhiều phim người trong giang hồ, vô gian đạo,...), càng chơi càng hay!
- Skill đánh nhau cũng đã hơn, 1 mình chọi 10 thằng bằng tay ko, đánh như phim hành động và mình là vai chính!
- Chạy xe tốc độ phải nói là KINH phóng rất nhanh, drift rất phê, xe có độ bóng bẩy, ko cần mod như GTA, nhưng nhìn thật sắc sảo như khi mod trong GTA thì ko thể!
- Quần áo thì bận lại đẹp hơn, nhiều sự lựa chọn ở các shop quần áo!
...
Nhưng có 1 số cái ko lại ko được như GTA là ko có chỗ mua súng, và "đồ chơi" để phang thì ko giữ đc lâu!
Mình chỉ thấy sleeping dogs dở hơn GTA 4 ở chỗ quay camera bằng chuột ko ngon bằng, nó hơi chóng mặt, cái này phải tinh chỉnh nhiều lần để thấy vừa ý hơn! (Bản update 1.5 đã được fix về vấn đề này)
Đó chỉ là 1 số khác biệt điển hình mình thấy, các bạn còn chờ gì nữa mà ko tự khám phá sự khác biệt! Bảo đảm chơi ko hối hận, còn rất nhiều cái hay như số má, lấy tiếng, máu mặt,...

Nội dung:
Trộm cắp, lừa đảo, thanh toán lẫn nhau, bang hội, tình huynh đệ, kẻ tốt người xấu... là những việc mà game thủ sẽ bắt gặp rất nhiều trong suốt hành trình khám phá Sleeping Dogs. Thế giới ngầm của Hồng Kông được lột tả một cách chân thực và rõ nét hơn cả các bộ phim hành động được biết tới trước đây.

Wei Shen, trước khi làm cảnh sát từng có quá khứ là một kẻ lưu manh. Sau cái chết của một vị thanh tra luôn ra sức giúp mình hoàn lương, anh đã quyết định đi theo con đường mới. Với nhiệm vụ làm tay trong, gia nhập vào hội Tam Hoàng để tìm kiếm các chứng cứ và nắm rõ hoạt động của "thế giới mới" này, nhân vật chính phải giữ được mình trong sạch trước những cám dỗ của đồng tiền, quyền lực và sức mạnh.

Gameplay của Sleeping Dogs là sự pha trộn giữa đua xe, võ thuật và bắn súng. Người chơi được tự do làm những gì mình muốn. Hệ thống chiến đấu táo bạo với các pha ra đòn và đập phá ấn tượng sẽ là điểm nhấn của trò chơi. Game thủ có thể nâng cấp từ từ các khả năng của mình, từ lái xe với cú drift 180 độ, đánh đấm như Lý Tiểu Long hay bắt bớ vu oan bằng các chứng cứ giả giống ngoài đời thực.

Theo ý kiến của nhiều game thủ, đồ họa của game với hiệu ứng đổ bóng ấn tượng và cảnh trí ban đêm rực rỡ thậm chí còn vượt trội hơn hẳn phiên bản GTA: San Andreas.

Và theo mình nó cũng có nhiều thế mạnh vượt qua GTA IV
Tham khảo thêm về nội dung ở đây:
Game Thủ.net - Sleeping Dogs: ‘Vô gian đạo’ - Sleeping Dogs: Vo gian dao

*Mình vẫn là 1 Fan của GTA, ở GTA 4 cũng có rất nhiều nhiệm vụ hay, xét về nhiều mặt khác nhau thì GTA và Sleeping dogs giống như bù qua xớt lại vậy, nên ý kiến riêng thì mình thấy Sleeping dogs này nó hơn GTA 4 thôi, chứ mình ko khẳng định rằng GTA là dở!

Tới thời điểm này (19/3/2013) thì mình cập nhật phiên bản mới nhất là v2.1 + 30 DLC bao gồm cả 3 phần chơi: 1 phần chính + 2 phần mở rộng!
Phần chính thì các bạn biết rồi, 2 phần mở rộng là NightMareYear of the Snake

Cấu hình tối thiểu!
Hệ điều hành: Windows Vista or Win 7
Bộ xử lý: Core 2 Duo 2.4 GHz hoặc Althon X2 2.7 GHz
RAM: 2GB
Ổ cứng trống: 10GB
Card đồ họa: ATI Radeon 3870 hoặc Nvidia GeForce 8800 GT trở lên
DirectX 10
Cấu hình thực tế mình chơi: (Đạt trên 40FPS nhé!) (chơi với màn hình độ phân giải cao nhất là 1366x768, độ phân giải cao hơn thì có lẽ FPS sẽ ko được như vậy)
Hệ điều hành: Win 7-64bit
Bộ xử lý: Core 2 Duo E7500 2.93GHZ OC 3.5GHZ
RAM: DDR3 4G/1333
HDD free: 10GB
VGA: EVGA 9800GTX+
DirectX 10
All High = 30 - 40 FPS 1366x768
Cấu hình cho MAX setting: (Cấu hình này là khủng rồi, chiến mượt mọi loại game nặng hiện nay, test thực tế máy ông anh rồi! Core 7 dòng IVY hiệu năng chỉ hơn thằng này 1 chút thôi nhưng giá tiền quá chênh lệch!)
Hệ Điều Hành: Win 7- 64bit
CPU: Core i5 IVY BRI 3570 (có thể OC)
RAM: 8G/1600
SSD Free 10Gb
VGA: EVGA GTX570 (có thể OC)
DX 10 (11) = FPS lúc nào cũng từ 60 trở lên với độ phân giải Full HD
LƯU Ý: AI CÀI TRÌNH VIRUS (KASPERSKY, ...) THÌ KHI CHƠI GAME NÊN TẮT TẠM THỜI, VÌ THẰNG VIRUS NÓ LÀM FPS BỊ ẢNH HƯỞNG!

1 Vài hình ảnh của cốt truyện chính:

Trailer:
[video=youtube;M36-n0gSHoc]http://www.youtube.com/watch?v=M36-n0gSHoc[/video]

1 link/7.9Gb ver 2.1- 30DLC FULL
[HIDE][/HIDE]

Chỉnh sửa lần cuối:

aerosmith

Member
Ðề: [Fshare│1 Link]►♦│Sleeping Dogs READNFO-P2P (Đồ họa đẹp, hay hơn cả GTA 4)

thanks bác kéo về thử xem sao

Laughings

Member

Chơi game xong 2 lần rồi,hằng ngày vẫn vào game kiếm người đánh nhau cho vui :))

nukunkun

Member

Đã update link 1.5 nha các bạn vào chiến thôi!

baqua

có game chơi rồi, thanks.

nukunkun

Member

Mình đã chơi xong game này rồi, đang chuẩn bị chơi cái Saints Row 3. Chơi thử rồi mình sẽ post lên review cảm nhận của riêng mình với lại cấu hình thực tế! Game này cũng thể loại như GTA, sleeping dogs nhưng mình xem review của ng` ta thấy nó bảo giống nhưng khác hoàn toàn, để xem hay đến đâu rồi mình sẽ review cho các bạn chiến!

tienbac91

Member

nóng hổi vừa thổi vừa chơi:-O

tungviet200

giông giống jusst cause nhỉ nhưng gta có tiếng rồi bác ạ nhưng game mới này ko so nổi đâu

nukunkun

Member
Ðề: Re: [Fshare│1 Link]►♦│Sleeping Dogs READNFO-P2P (Đồ họa đẹp, hay hơn cả GTA 4)

giông giống jusst cause nhỉ nhưng gta có tiếng rồi bác ạ nhưng game mới này ko so nổi đâu

Chơi thử là biết nó hay hay ko, GTA thì ko phải phần nào cũng hay, so sánh GTA IV với sleeping dogs thì cũng cạnh tranh ko kém nhá!

tnluzctt

đang kéo về cám ơn nhiều ...mong là như lời chủ topic :D cài ===> chơi được:D

0203

Re: Ðề: [Fshare│1 Link]►♦│Sleeping Dogs READNFO-P2P (Đồ họa đẹp, hay hơn cả GTA 4)

Thấy các bác bàn luận game cũng thấy vui vui, tiếc là giờ chả mún chơi game mấy, chả thiết j cả.

Ðề: Re: Ðề: [Fshare│1 Link]►♦│Sleeping Dogs READNFO-P2P (Đồ họa đẹp, hay hơn cả GTA 4)

Thấy các bác bàn luận game cũng thấy vui vui, tiếc là giờ chả mún chơi game mấy, chả thiết j cả.
Mình cũng như bạn , chắc hết tuổi game rồi quá @@

traidx

Thế còn card on thì sao bác ơi. ram 6gb . win 7 64bit core i3 chỉ tội là card on intel HD :D
ko biết để min có chơi đc ko nữa :(

Thông báo tin vui là máy em chơi đc nhé ! để low. Cơ mà trò này chơi hay vãi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

nukunkun

Member

Thế còn card on thì sao bác ơi. ram 6gb . win 7 64bit core i3 chỉ tội là card on intel HD :D
ko biết để min có chơi đc ko nữa :(

Thông báo tin vui là máy em chơi đc nhé ! để low. Cơ mà trò này chơi hay vãi :D

Chơi game để low nó mất hay bạn, đồ họa xấu wá ko có cảm hứng để chiến 1 cái game hay!
Hồi xưa ko có điều kiện cũng chỉ toàn chơi game ở chế độ low ko thôi, thấy vậy mãn nguyện rồi, từ khi có chút điều kiện để lên trãi nghiệm nhiều game với độ họa midium và high thì mình thấy nó khác biệt rất rõ ràng và có nhiều cảm hứng hơn!

traidx

Chơi game để low nó mất hay bạn, đồ họa xấu wá ko có cảm hứng để chiến 1 cái game hay!
Hồi xưa ko có điều kiện cũng chỉ toàn chơi game ở chế độ low ko thôi, thấy vậy mãn nguyện rồi, từ khi có chút điều kiện để lên trãi nghiệm nhiều game với độ họa midium và high thì mình thấy nó khác biệt rất rõ ràng và có nhiều cảm hứng hơn!

Bác này nói thì chuẩn ko cần chỉnh rồi ! có game e down về rồi nhưng ko chơi, vì tiếc nếu chơi low phí mất game. nhưng nghiền quá đành phải chơi hehe....

Bên trên