[Fshare|1link] FAR CRY 3 repack blackbox

nukunkun

Member

Mấy bữa nay mình đã chơi qua hết mấy game hay rồi, nhìn chung cũng ko còn thể loại mà mình thích nữa! Chỉ có Far Cry 3 là tâm điểm để đáng chú ý nhất trong thời kì hạn hẹp về game yêu thích =]], nên mình kéo về chơi đở buồn. Game này thì ko đòi hỏi cấu hình phải thật cao hoặc khó tính như những game gốc nhìn thứ 3 khác. Far Cry 3 mang phong cách của những game gốc nhìn thứ nhất pha lẫn với nhiều game kết hợp và tạo ra 1 game hoàn toàn riêng biệt. Theo mình thấy nó vừa giống Sniper Ghost Warrior (rừng rậm) và còn lại mang phong cách CF, CS, Call of duty, BattleF,... (bắn súng gốc nhìn thứ 1), nhưng mà mình lại ko thích game COD, BF vì nó dạng lính, nhưng lại cảm thấy thích ở dạng như Far Cry 3 hơn. Ở Far Cry 3 đưa ta về 1 hòn đảo hoang sơ rất ư là hoang dã, ở đây ko chỉ chống lại bọn bắt cóc khủng bố mà còn chiến với thú dữ trong rừng. Game ko hề dừng lại ở những khía cạnh chỉ bắn và bắn mà còn cho ta thêm những skill (dạng silent kill), hay nhiều skill khác còn hơn thế nữa (nâng cấp từ từ). Mình thích nhất là cách đi sau lưng và thọc tiết nó bằng dao, hoặc cắt cổ 1 thằng và phóng dao 1 thằng kháccảm giác đó cực kỳ yomost luôn! Cứ như chính mình đang đi hành động vậy. Do game là gốc nhìn thứ 1 nên phần đồ họa có thể ko quan trọng lắm, chỉ cần rõ là được, nên anh em nào VGA yếu nhưng đủ đáp ứng ở các độ phân giải thấp thì chơi vô tư. Game khi cài mặc định độ phân giải sẽ là 800x600 và đồ họa là All Low, nên anh em có thể tùy chỉnh sao cho hợp lý với PC của mình mà chiến, do là mình cũng đang trong thời gian đầu chơi thôi nên review của bản thân sẽ ko được nhiều, nếu ae nào thấy hứng thú thì cứ vào cảm nhận nghen!
Review khác: [Multil] Far Cry 3 - Bom Tấn FPS 2012
Cái này quan trọng để trao dồi kinh nghiệm để chơi game anh em chớ bỏ qua:Game Thủ.net - Mẹo chơi Far Cry 3
Cấu hình NSX:

Cấu hình thực tế mình đang chơi:
CPU Core 2 E7500 OC 3.52Ghz
Ram DDR3/1333 4g (2x2gb)
VGA EVGA 9800 GTX+ 1gb/256bit
HDD Free 15Gb
Win 7/64bit
Hiện tại mình đang chơi All High với độ phân giải màn hình là 1280x800 (Độ phân giải của màn hình mình là 1366x768). Nếu để full độ phân giải của màn hình thì FPS sẽ thấp đi, nên mình để 1280x800 đồ họa cũng ko quá chênh lệch ngược lại FPS luôn trên 30 ổn định ko giật tí nào!
*Nếu máy bạn nào yếu hơn (dual core chẳng hạn) có thể hạ cùng lúc độ phân giải màn hình và đồ họa xuống sẽ chơi mượt hơn! Mà mình ko chắc rằng cấu hình quá yếu là sẽ chơi được nghen, ít nhất cũng phải là dual core E5700 hay dual core E6300 trở lên! Vì game này ngốn chủ yếu CPU hơn là VGA.

Trailer:
[video=youtube;J6gnOVJsCsM]https://www.youtube.com/watch?v=J6gnOVJsCsM[/video]

Làm 1 chút gameplay cho máu:
[video=youtube;RsrYZpswwtM]https://www.youtube.com/watch?v=RsrYZpswwtM[/video]

Vài hình ảnh của game:

Thông tin của blackbox:

1 Link download (4.7gb):
[hide][/hide]

Hướng dẫn cài đặt:
Download về xong mount bản setup ra đĩa ảo cài bình thường
Cài xong chơi thôi, ko crack gì cả!
Nhớ tắt trình virus nếu có và vào game!
*LƯU Ý: BẢN REPACK NÀY CHỈ NÊN ĐỂ GAME AUTO SAVE, NẾU BẠN THỰC HIỆN SAVE BẰNG TAY CHẮC CHẮN NGÀY HÔM SAU MỞ MÁY LÊN VÀO GAME SẼ MẤT SAVE PHẢI CHƠI LẠI TỪ ĐẦU! CHO NÊN HÃY ĐỂ MÁY TỰ SAVE SAU MỖI NHIỆM VỤ!

Dành cho bạn nào thích ăn gian $ để mua súng:
Download thằng Cheat Engine 6.2 về
Đây là cách hack $ tham khảo clip để biết, cũng đơn giản thôi, áp dụng được hầu hết các game có số liệu rõ ràng dễ theo dõi.
[video=youtube;ZYU6od5fAaw]https://www.youtube.com/watch?v=ZYU6od5fAaw[/video]
*Khuyến cáo: Đừng quá lạm dụng làm game mất hay, đừng tự làm mình trở thành quá dữ 1 cách nhanh chóng thì lúc đó nội dung mình chống tụi khủng bố giải cứu đám bạn ko còn ý nghĩa nữa! :)) bạn nào lạm dụng quá sẽ thấy hình như mình là khủng bố chứ hok phải bọn nó vì mình còn khủng hơn bọn nó nữa =]] ===> Cho nên game sẽ mất hay, lưu ý nhé!
TỨC LÀ KO NÊN CHEAT $ NHƯ TRONG CLIP! CHEAT ÍT HƠN VÀ VỪA TẦM ĐỂ CÁI VIỆC ĐI TỤM $ TRONG CÁC BOX CÒN CÓ Ý NGHĨA!

Chỉnh sửa lần cuối:

nukunkun

Member
Ðề: [Fshare|1link] FAR CRY 3 repack blackbox

Thành thật xin lỗi những bạn nào đã down game này của mình up về rồi, nếu ai đã lỡ update đến bản 1.04 chắc rằng sẽ bị lỗi save game mỗi lần reset hay tắt máy và mở game lại là mất phải chơi lại từ đầu! Chắc các bạn nào gặp phải đều cực kì ức chế...giống mình! Mình đã bị và tìm hiểu là do những bản update đó ko thể dùng cho repack blackbox được!

Ai đã lỡ cài, thì xóa sạch em nó đi và cài lại nhé! Chỉ cài bản setup và play game thôi, ko crack gì cả!

Chỉnh sửa lần cuối:

nhinchihap3

mình cũng bị
cài của BB xong chơi đc 1 chút ra copy cái My Game tưởng om rồi
lần sau chép vô lại chả thấy save đâu mặc dù resolution , textures vẫn lưu bt

nukunkun

Member
Ðề: Re: [Fshare|1link] FAR CRY 3 repack blackbox

mình cũng bị
cài của BB xong chơi đc 1 chút ra copy cái My Game tưởng om rồi
lần sau chép vô lại chả thấy save đâu mặc dù resolution , textures vẫn lưu bt

để autosave là xong, ko cần update, mình chơi bữa giờ ok rồi

viettoanhp

Well-Known Member

bạn ơi sao mình chơi bản này ko có tiếng nhỉ, vào game ko có âm thanh gì cả dù đã chỉnh audio

nukunkun

Member

bạn ơi sao mình chơi bản này ko có tiếng nhỉ, vào game ko có âm thanh gì cả dù đã chỉnh audio

Bạn kiểm tra lại máy tính đi, mình chơi bản này vừa end game đấy, âm thanh bình thường có vấn đề gì đâu.

viettoanhp

Well-Known Member

Bạn kiểm tra lại máy tính đi, mình chơi bản này vừa end game đấy, âm thanh bình thường có vấn đề gì đâu.

Cấu hình máy mình đây, ko hiểu sao lại mất tiếng , hix, bạn giúp mình với, thanks

Intel(R) Core(TM) i3-2100 CPU @ 3.10GHz x 4 ‎(3.10Ghz)‎
Ram 4 gb
VGA NVIDIA GeForce GT 220 1 GB ‎(PS3.0/VS3.0)‎

nukunkun

Member

Cấu hình máy mình đây, ko hiểu sao lại mất tiếng , hix, bạn giúp mình với, thanks

Intel(R) Core(TM) i3-2100 CPU @ 3.10GHz x 4 ‎(3.10Ghz)‎
Ram 4 gb
VGA NVIDIA GeForce GT 220 1 GB ‎(PS3.0/VS3.0)‎

Chưa gặp vấn đề này, thật là ko biết sao fix, bản repack thường chơi rất ngon và mình chơi bản này luôn rồi. Hay xóa cài lại game xem sao, vào phần sound xem format fải là 24bit, 48000 Hz ko, nhiều khi lỗi do format ko fù hợp. Tốt nhất cài win lại chắc là hết bị.

Bên trên