FTMC-16.1-armeabi-v7a-Build-26 cho Himedia Q10 + Q5 Pro

thebluewindows

Well-Known Member
Hai bản này hình như giống nhau. Nhưng chạy BD iso và m2ts vẫn phải trình mặc định mới xem đc...

lam6630

Well-Known Member
FTMC-16.1-armeabi-v7a-Build-26 Bác nào chip HiSilicon Hi3798C V200 thì ngon nha .
rockchip không pass DTS dc dù phiên bản mới nhất FTMC-16.2.29-armeabi-v7a-RK-Version.apk

Transit266

Active Member
Bác cho hỏi FTMC có khác gì với bản Jarvis 16.1 khi dùng trên Android 5 Q10 pro không bác?

thebluewindows

Well-Known Member
Em vẫn phải cài cả Kodi cả FTMC, lí do là: 1 cái dùng Kodi player để download phụ đề cho tiện (với xshare hoặc add ons xem phim nước ngoài) , 1 cái dùng móc mxplayer để xem addon trong nước.
Ngoài ra dùng trình media mặc định để xem file offline.
Có phức tạp quá ko ạ? :eek:

kodiitvplus

Well-Known Member
Em vẫn phải cài cả Kodi cả FTMC, lí do là: 1 cái dùng Kodi player để download phụ đề cho tiện (với xshare hoặc add ons xem phim nước ngoài) , 1 cái dùng móc mxplayer để xem addon trong nước.
Ngoài ra dùng trình media mặc định để xem file offline.
Có phức tạp quá ko ạ? :eek:

ko phức tạp quá đâu anh. Kodi và FTMC có thể cài song song được nên có thể tận dụng tốt cả hai luôn :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Đang dùng bản của bác chủ thớt chia sẻ, khá tốt trên Q10Pro. Pass được âm thanh AC3, DTS. (Kodi 17 mình dùng khi không cần pass AC3, DTS vì hình nó đẹp hơn Kodi 16)

VietNguyen_ITVPlus

Active Member

Transit266

Active Member
Chia sẻ với anh em 2 bản Kodi 17.3 ITVPLUS phiên bản Android 4 và Android 5 trở lên nhé :)

- Android 4: https://drive.google.com/file/d/0B1gM7Kl0YigwMWw3QzA3VGF5Nnc/view
- Android 5 và hơn nữa: https://drive.google.com/file/d/0B1gM7Kl0YigwdFYwVFJCdHpBbW8/view

Hoặc anh em có thể vào kho ứng dụng ở website itvplus tải về sử dụng nhé. Tất cả đều được build sẵn ứng dụng hết rồi :)

Video trải nghiệm
Bản này có pass âm thanh 5.1 trên Q10 pro được không bác

vanninhthuan119

Well-Known Member
Bác nào đã dùng xác nhận giúp bản Kodi 17.3 của bạn ITVplus pass được DTS chưa? (Sorry bạn VietNguyen_ITVPlus), vì Q10pro có nhiều FW quá nên phải test từng FW xem có phù hợp không?

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Bác nào đã dùng xác nhận giúp bản Kodi 17.3 của bạn ITVplus pass được DTS chưa? (Sorry bạn VietNguyen_ITVPlus), vì Q10pro có nhiều FW quá nên phải test từng FW xem có phù hợp không?
Ok bác. Anh em cứ test và trải nghiệm sau đó góp ý thẳng thắn cho em nhé. Còn vấn đề nào tồn đọng sẽ phản hồi về phòng kĩ thuật để khắc phục luôn. Miễn sao sài ổn định là Ok à. Em thì ko có ngại vấn đề đó :D

filmHD

Active Member
Thật mệt mõi với mây cái vụ này , hết bản kodi ,FTMC này tới firmware nọ cuối cùng theo cá nhân mình thì đã bỏ nhiều thơi gian để ngâm cứu trên Q10 pro cuối cùng không thấy bản nào phát được âm thanh 7.1 ngoại trừ mở trình diệt mặc định của Himedia ..

Transit266

Active Member
Mình cài trên bản CFW 1.1.0 Q10 pro thì không pass được, lại còn bị lỗi không back được (phải ấn nút xóa mới back lại)

Bên trên