Full màn hình cho Plasma pana 42PV80H

laminnova

Member
Xin chào

Minh xin hỏi vấn đề này: sao mình kết nối con laptop acer với plasma Pana 42PV80H nhưng không full màn hình được. hình ảnh bị dẹp lép như con tép đã vậy còn lệch sang bên phải. Mình đã chỉnh độ phân giải là 1280x800 và 1024x720 đúng như cataloque của plasma mà vẫn không được. Cao thủ nào giúp mình với xin cảm tạ. Em kết nối với Laptop bằng D-sup

Các Bác giúp em nhanh nhanh nhá. ghiền HD wá gop góp mua dược con Plasma mà về xem không được tức cành hông.

duongbaba

Active Member
Ðề: Full màn hình cho Plasma pana 42PV80H

Trong PC Setup của 42PV80H chọn độ phân giải WSVGA, trong laptop thì chọn 1280x768 cho cái màn hình thứ 2 ấy. Nhớ check vào cái ô "Extend my Windows desktop onto this monitor". Nó bị lệch thì dùng remote TV kéo nó vào giữa. Đơn giản vậy thôi, lúc đầu tớ cũng bị nhưng mò tí là xem phê lắm :)

MrBo682

Well-Known Member

Software của card màn hình cũng có thể scale cho full (không chừa li nào)hay chỉnh dời được cả lệch vị.Tùy theo loại cụ thể chip của hãng nào .Bạn thêm thông tin đi

tieuthieugia

Well-Known Member

Software của card màn hình cũng có thể scale cho full (không chừa li nào)hay chỉnh dời được cả lệch vị.Tùy theo loại cụ thể chip của hãng nào .Bạn thêm thông tin đi

đúng oy, cho thêm thông tin card MH của máy đi bác ah

bich_0938383333

Giúp mình với mình kết nối HTCP với tv LCD SSA330 bằng HDMI không Full màn hình, mình đã chỉnh mọi độ phân giải đều không đc .đọc web thì chữ bị răng cưa (mình cắm card rời thì có cải thiện đc không_nếu đc thì tư vấn card dùm mình,Mình định dùng MSI R4670 đc không?). Cấu hình của mình :
+ Main JW a780 (card ATI HD3200 )
+ Chip Amd 5000+
+ Ram 2Gbus800

khactuyen

Banned

Vì ko dùng TV SS nên cũng ko rõ, nhưng với Plasma Pana thì dùng VGA onbo (HD3300) và Rời ATI 2600XT thấy kết quả như nhau (kết nối bằng DVI-HDMI), độ phân giải nhận đúng là 720P luôn ko phải chỉnh, theo mình nghĩ VGA ở đây ko khác nhau đâu bạn ạ (về lĩnh vực FilmHD nhé).

laminnova

Member

Mình xai con laptop acer card màn hình onborad nên ko biết thông số thế nào.

bich_0938383333

mình kết nối PC với màn Plasma Pana 42'' ko full thì chỉnh như nào .vào catalys chỉnh ko đc

MrBo682

Well-Known Member

mình kết nối PC với màn Plasma Pana 42'' ko full thì chỉnh như nào .vào catalys chỉnh ko đc

Bạn tự trả lời rồi:)>-,monitor properties>adjustment,Vậy bạn buonnguqua đã sang giúp bạn chưa???.Nối TV nào cũng chỉnh thế thôi,quen rồi bạn sẽ thấy dễ mà>chúc bạn thành công

bich_0938383333

Bạn tự trả lời rồi:)>-,monitor properties>adjustment,Vậy bạn buonnguqua đã sang giúp bạn chưa???.Nối TV nào cũng chỉnh thế thôi,quen rồi bạn sẽ thấy dễ mà>chúc bạn thành công[/QU
với màn ssa330 mình chỉnh đc rồi nhưng màn Pana 42'' thì chưa .ai giup mình với .

laminnova

Member

MrBo682 ơi mình xài Vista nên ko biết coi card màn hình ở đâu hết.

Dominohn

Member

PV80H chỉ hỗ trợ độ phân giải 1024x768 ở chế độ XGA, đường vào D-Sub. Bạn thử xem, không phải chỉnh thêm gì nữa.

luciano

Active Member

trưa này em ngồi set thử trên con lappy của em card 3200ATi bằng cáp HDMI thì chất lượng phải nói tuyệt vời, đẹp hơn PC với card 9500GT 256Ram 128 bit nhiều (tất cả em chỉnh default hết).

Tuy chỉ một điểm là khung hình của PV8 nhà em lại bị mất đi 1cm ở các cạnh ? vậy làm sao cho full vậy các sư huynh ?

em thì rất kém về cái này nhưng không biết em chỉnh thế này có được không, tất nhiên vì em pana này thiếu 20% nữa mới lên nổi HDready nên chỉ có thể chỉnh ở độ phân giải 1024 x 768 thì mới full màn hình rồi sau đó khi ta coi phim thì pan&Scan rồi ta Scale to 16:9 là ok à.

duongbaba

Active Member

trưa này em ngồi set thử trên con lappy của em card 3200ATi bằng cáp HDMI thì chất lượng phải nói tuyệt vời, đẹp hơn PC với card 9500GT 256Ram 128 bit nhiều (tất cả em chỉnh default hết).

Tuy chỉ một điểm là khung hình của PV8 nhà em lại bị mất đi 1cm ở các cạnh ? vậy làm sao cho full vậy các sư huynh ?

Tớ cũng lấy cái lappy của vợ có ATI HD 3200 và HDMI cắm vào thì bị y như bác, khác cái là dùng VGA thì đẹp hơn HDMI nhiều. Tớ nghĩ chẳng phải do độ phân giải của PV8 vì cắm XBox360 qua HDMI nó đẹp như mơ, full hết màn hình chẳng thiếu milimet nào cả.

Đúng là nói về HD thì vga intel phải gọi ATI bằng cụ, cái lappy cùi bắp lenovo g400 của tớ cho ra màu sắc xám ngoét!

Mà hình như chưa có ai chỉnh full đc như ý bác luciano đâu...

luciano

Active Member

Tớ cũng lấy cái lappy của vợ có ATI HD 3200 và HDMI cắm vào thì bị y như bác, khác cái là dùng VGA thì đẹp hơn HDMI nhiều. Tớ nghĩ chẳng phải do độ phân giải của PV8 vì cắm XBox360 qua HDMI nó đẹp như mơ, full hết màn hình chẳng thiếu milimet nào cả.

Đúng là nói về HD thì vga intel phải gọi ATI bằng cụ, cái lappy cùi bắp lenovo g400 của tớ cho ra màu sắc xám ngoét!

thế à?>??? tiếc nhỉ, bị crop ở mỗi góc 1cm

hình xuất bằng HDMI đẹp lắm bác ạ, chữ hiện lên rất rõ. Nhưng nếu ép xuất full thì k phải độ phân giải chuẩn. hic hic, chắc tại em PV8 k đủ 720p:mad:

MrBo682

Well-Known Member

thế à?>??? tiếc nhỉ, bị crop ở mỗi góc 1cm

hình xuất bằng HDMI đẹp lắm bác ạ, chữ hiện lên rất rõ. Nhưng nếu ép xuất full thì k phải độ phân giải chuẩn. hic hic, chắc tại em PV8 k đủ 720p:mad:

Thấy mấy bạn cao thủ không, mình nghĩ phải làm được chứ .Mình thường gặp khó khăn trên mấy chú SAM SUNG thôi, còn Pana ,Sony 10 cái đậu 10,có bạn làm được trên Samsung mà Pana bảo không được thì không biết sao nữa.Bây giờ đang ở cơ quan tối về làm lại bài này cái

Chỉnh sửa lần cuối:

MrBo682

Well-Known Member

Trước tiên cần Driver mới nhất cho các loại VGA,Kết nối PC với màn hình TV chọn độ phân giải thích hợp bằng cáp HDMI(DVI to HDMI cũng rứa)
ATI : chạy CCC>chọn dòng DTV(cái này chắc viết tắt Digital TV)>Scaling Option>kéo thanh trượt>làm full màn rồi:D
NVIDIA :chuột phải màn hình ,Nvidia control>HDTV resize.bấm vào chọn nút resize desktop>kéo hai thanh trượt> làm full màn hình:D
INTEL :chuột phải intelgraphic media Acelerator>graphic properties>displaysetting>aspect ratio options>advange setting>tha hồ kéo các bác:D
Chúc các bác thành công 100% HIHIHI

Chỉnh sửa lần cuối:

lhlan

Active Member

HDTV resize không giải quyết triệt để được vấn đề bác ạ.

Em thử card 8600GT của em với 2 cái TV, một cái là SS 52 inch Full HD, một cái là Philips 37 inch Full HD đều bị oversize - thừa ra khỏi màn hình luôn. Mặc dù độ phân giải là 1920x1080, trùng với độ phân giải Full HD của 2 cái TV.

Resize thì đúng là vừa vặn màn hình, nhưng độ phân giải được chuyển thành 18xx 9xx gì gì đấy, không còn là Full HD nữa rồi.

Em thử cả với card đời cũ: Nvidia7200GT, ATI X1550 nhưng cũng chẳng cái nào thoát được. Lạ cái là mấy cái đầu DVD mà có 1080p upscale nó cứ chạy ngon lành, bật phát nào được phát đấy, không phải chỉnh gì hết.

À quên, em nói là kết nối HDMI-HDMI hoặc DVI-HDMI đấy nhé. Dùng VGA thì hoàn toàn ổn về mặt độ phân giải, mỗi tội màn hình không còn sắc nét nữa - Không phải là lựa chọn cho anh em HD

Bên trên