Galaxy S IV và câu chuyện về thiết kế điện thoại

iPhoenix

Member
Ðề: Galaxy S IV và câu chuyện về thiết kế điện thoại

Trông kiểu dáng chả khác mấy S3, cạn kiệt ý tưởng tới mức thuần khiết quá nhờ :)

DanielTran

Well-Known Member

Về thiết kế hiện tại theo cá nhân em là: HTC One -> Sony Xperia z -> Ip 4s -> SS -> Nokia -> ...

Một khảo sát cũng vừa mở ra hôm nay trên Tinh Tế đánh giá về thiết kế giữa Sony Xperia Z so sánh với HTC One, đến lúc này có 1456 votes cho Sony Xperia Z so với 1067 votes cho HTC One, như vậy tỷ số hiện là Sony Xperia Z - HTC One 7-5

trannguyenhien

Active Member
các bác cứ đào bới nên làm gì.cứ có thóc múc về sài thì mới thấy sướng.em dùng 1280 vẫn thấy có cái sướng của nó.còn smartphone mà nhanh hết pin thì các bác có thấy sướng không.hic! khoản này IP thua SS nhé mặc dù màn hình bé hơn.
Mong các bác chém nhiệt tình em chuẩn bị sẵn rổ giá đây rồi.

thanhdol

Active Member

Không đồng ý với chủ thớt về thiết kế nguyên khối của HTC, nó manh nha từ desire HD rồi cơ mà, và HD thì vẫn còn cho chủ thay pin. Còn kiểu tk cua ss thì phải gọi nó là tk nguyên thuỷ cổ điển mà hầu như hãng nào cũng dùng.

haichi38

đọc bài của tera cảm động quá! thank bạn

ha_misi

sao ko đem con S4 so sánh với con Iphone 3G/S thử xem =))

So thiết kế của SS với Apple như là c.. chó hạng 3 với socola hạng 1. Apple thiết kế đẹp đỉnh cao như là Ferrrari hay Lamborghini vậy nên ko cần thay đổi thiết kế, vì thiết kế quá đỉnh.

Còn SS từ cái Galaxy S3 ai cũng phải chê nó về thiết kế rồi, nên lên S4 giữ nguyên cái thiết kế xấu xí đó thì ăn gạch là đúng.

Bao giờ SS thiết kế 1 cái điện thoại đẹp sang trọng như Iphone đi thì hãy đòi giữ nguyên thiết kế như iPhone nhé.

ha_misi

Lúc Apple ko thay đổi thiết kế từ 4 lên 4s thì các thánh nhà mình phán bảo thủ, ko đột phá, ko cách mạng, không sáng tạo... vâng vâng kiểu dìm hàng.
Lúc SS ko thay đổi thiết kế từ S3 lên S4 thì các thánh nhà mình phán thuần khiết, chú trọng tính năng, blah blah blah kiểu bợ đỡ.
Nếu là fan của SS hay là fan của hãng abc nào đấy thì cứ thú nhận "tôi là fan và dù thế nào tôi cũng trung thành với hãng yêu thích của tôi".
Riết càng ngày tín đồ công nghệ của VN dần biến chất và khoe mẽ là chính. Hơn thua nhau cái thiết bị công nghệ để làm gì nhỉ? Rạng danh dòng họ tổ tiên sao?

Từ 4s lên 5 rõ ràng là cách tân còn gì nữa. 4s bằng khung thép, vỏ kính. Còn 5 bằng nhôm nguyên khối. Cả màu sắc lẫn chất liệu đều thay đổi. iPhone 5 nhìn rất sang trọng và cao cấp nhờ thiết kế nhôm nguyên khối mà các hãng đi sau phải học tập như Blackberry hay HTC.

Còn S3 là nhựa rẻ tiền ọp ẹp lên đến S4 thì vẫn dùng cái nhựa rẻ tìên đó. Vậy mà đòi so với đẳng cấp thiết kế của iPhone5 ?

Mà SS làm gì có cái gọi là thuần khiết, toàn đi ăn cắp, nhái lại của Apple về thôi.

ha_misi

Di nhiên ip4s và ip4 như nhau chỉ có cái khác là miếng nhựa anten có đổi. Còn s3 lên s4 ss làm gọn hơn về kiểu dáng, máy nhỏ hơn màn hình to ra chiếm gần hết máy nhìn sexy hơn s3, bỏ cái nút bấm s3 nằm gần như tuột xuống dưới. Nhìn s4 thì đẹp hơn hẳn s3 đó là so sánh 2 cái. Còn ip4s và ip4 y chang nhau, chỉ phân biêt qua đường khất.

Thằng SS nó ko thèm quan tâm tới phân mảnh hệ điều hành. Vì đối với SS phần mềm ko cần phải tối ưu hoá, tao chỉ cần biết ra đủ loại màn hình, còn mai kia chúng mày nhét app vào có tương thích hay ko thì kệ chúng mày. Nên SS phóng to thu nhỏ màn hình thoải mái chả cần suy nghĩ.

Còn mọi sp của iOS đều quan trọng tính tuơng thích , tối ưu giữa phần mềm và phần cứng nên các loại kích cỡ màn hình đều bị hạn chế theo app. Do đó họ ko bao giờ thay đổi kích cỡ màn hình như thay áo như thằng SS cả.

SS chỉ là thằng làm hàng chợ, Apple là làm hàng hiệu vậy mà cũng so sánh ?

Ipad mini ra cũng phải theo độ phân giải của iPad 2 chứ ko phải chơi riêng 1 độ phân giải để phân mảnh toè loe ra như thằng SS- toàn chơi app phóng to ra từ điện thoại.

Alabama

Re: Ðề: Galaxy S IV và câu chuyện về thiết kế điện thoại

Thằng SS nó ko thèm quan tâm tới phân mảnh hệ điều hành. Vì đối với SS phần mềm ko cần phải tối ưu hoá, tao chỉ cần biết ra đủ loại màn hình, còn mai kia chúng mày nhét app vào có tương thích hay ko thì kệ chúng mày. Nên SS phóng to thu nhỏ màn hình thoải mái chả cần suy nghĩ.

Còn mọi sp của iOS đều quan trọng tính tuơng thích , tối ưu giữa phần mềm và phần cứng nên các loại kích cỡ màn hình đều bị hạn chế theo app. Do đó họ ko bao giờ thay đổi kích cỡ màn hình như thay áo như thằng SS cả.

Ipad mini ra cũng phải theo độ phân giải của iPad 2 chứ ko phải chơi riêng 1 độ phân giải để phân mảnh toè loe ra như thằng SS- toàn chơi app phóng to ra từ điện thoại.

Dạo này bán được mấy cái ip rồi ku, có cái điệp khúc phân mãnh copy hát tới hát lui hoài thế. Theo chú mày phân mãnh định nghĩa thế nào, để xem chú mày iq được bao nhiêu.

quanbhvn

Active Member

Khổ nỗi đi ngoài đường móc đt ra xài thì người ta chỉ nhìn chứ không có cầm vào làm sao bik nó đáng giá! ^^
Nhiều người mua điện thoại về đâu chỉ là để xài? Nếu chỉ để dùng và phục vụ mình thì công thức 1202 + laptop + DSLR muôn thuở ko bao giờ bị phá vỡ.
Cái vấn đề ở đây là khi bước vào 1 cuộc họp để ký kết hợp đồng cái điện thoại bạn đặt lên bàn sẽ đóng vài trò ít nhiều trong việc bạn có lấy đc hợp đồng đó hay không.
Và tương tự khi đi kua gái đẹp chân dài thì việc có đc số đt hay ko cũng phụ thuộc ít nhiều vào cái đt bạn cầm để lưu số đt em ấy vào.

Chuyện cưa gái thì có thể nhờ đt thật chứ chuyện làm ăn, ký hợp đồng thì đừng ảo tưởng như thế. Dân làm ăn thật sự không ai ký vì những thứ vớ vẩn đó, kể cả xe hơi hạng sang.

linhdnk

Mình chưa dùng cả mấy dòng này. Đang đặt mua 01 con. Chỉ lựa chọn giữa IP5 và Xperia Z thôi

huynhanh1

Well-Known Member

Nó làm vỏ nhựa vì rẻ tiền đem lại nhiều lợi nhuận. Lí do đơn giản là vậy, chứ đố thằng SS dám làm cái điện thoại cao cấp như iPhone 5 đó.

nó có cái lý của nó bạn ơi chứ chẳng phải cái vỏ nhôm với nhựa đâu (nhôm với nhựa có tí xíu chẳng đáng là bao đâu)... theo tui ss tạm thời muốn có hướng riêng để tách ra khỏi anh hưởng apple sau đó thì sẽ khác

Alabama

nó có cái lý của nó bạn ơi chứ chẳng phải cái vỏ nhôm với nhựa đâu (nhôm với nhựa có tí xíu chẳng đáng là bao đâu)... theo tui ss tạm thời muốn có hướng riêng để tách ra khỏi anh hưởng apple sau đó thì sẽ khác

Thằng nhóc đó bác nói cỡ nào nó cũng cãi được bác ui, mặc kệ nó.

trannguyenhien

Active Member

Thì nhược điểm rõ ràng qúa rồi đấy thôi,các cụ nói chẳng có sai nói dài thành dại .

hjhehe

chém thì chém chứ chê mãi goy cũng ối người gom lúa góp gạo:))

hdd-hdp

Chưa gặp thằng nào Ngu như cái thằng DAS kia, ko hiểu ăn cái gì mà Ngu thế không biết??
À, chắc ăn Táo đầy Giòi ở trong đây. haha

chu_chay_vo_tu

cũng vẫn chỉ là 1 ý kiến riêng. không đồng tình

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Samsung đã chính thức công bố Galaxy S4 , mẫu máy được giới công nghệ mong chờ chỉ sau iPhone 5. Tuy nhiên sự thay đổi về kiểu dáng hay chất liệu máy gần như không có gì mới ngoài việc Samsung tăng cường sức mạnh bằng vi xử lý và màn hình kích thước lớn hơn. Xperia Z đã sẵn sàng “tiếp chiêu” Galaxy S4 bằng một số màn “chào hỏi” ngay dưới đây.

Dưới đây là một số hình ảnh so sánh độ nét màn hình và chất lượng camera của 2 mẫu máy này. Hầu hết lợi thế vẫn thuộc về Xperia Z khi mà màn hình không bị ngả màu, camera thể hiện màu sắc và độ sáng khả tốt, trong khi Galaxy S4 có hiện tượng không đúng màu.

longvp

Member

mấy bác chê trách ghê quá , nếu samsung có vỏ bằng nhôm táo kiện cho ko có đường sống , giờ có thêm anh no nhảy vào nữa , mình nghĩ rằng htc one hay dòng xperia của sony có thể đẹp nhưng chưa chắc đã thành công , hãy chờ xem kết quả kinh doanh của các hãng và sự lựa chọn của người tiêu dùng
chứ đừng nên ngồi đây cãi nhau thế này

Bên trên