Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

Ðề: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

phim nay kinh thật , chị & em, cha & con lệch là đồ sát luôn[-X

Hồi coi season 1 thấy chán chết.... vì thấy bthg wa... chả có j ghê gớm cả.... Từ dạo bắt đầu xuất hiện Dragon, Zombie,... X-men ... thì mới thấy thú vị..
Hay do gu xem film của mình vẫn còn trẻ con nhỉ... :D

xicklo

Well-Known Member

Xem bộ gì trong thời gian rảnh này giờ hả các bác

xicklo

Well-Known Member

Em muốn tìm seri nào mà gọi là tạm hay, đã ra được tầm 3-4 season rồi thì xem nó mới phê. Thích kiểu cốt truyện liền mạch chứ không thích kiểu mỗi tập phim là một vụ án giống như mấy cái: Metalist, White Collar...
Nhất là phim nào gây sốc như GOT thì càng thích

anh0424

Active Member

Mình thích những phim mà kịch bản lắt léo, phức tạp, logic, bất ngờ, thoại hay, ít chi tiết thừa.
BB và GOT là ví dụ điển hình. Coi GOT mà mình không dám lơ là bỏ qua bất kì phân cảnh nào, thoại vô cùng tuyệt vời, chẳng hạn như ở ss4 đoạn Quỷ Lùn trước tòa và lúc nói chuyện trong ngục với anh trai.

Nhân vật trong GOT quá nhiều, ai cũng tốt, ai cũng xấu, ai cũng có lí do biện hộ cho việc mình làm, và ai cũng phải chết :))
Mình thích bé Arya Stark hơn cả, hi vọng lão viết truyện ko kill em ấy sớm. Chỉ hơi buồn một chút đoạn em bỏ Chó Săn lại, ngẫm cũng đúng thôi, tất cả mọi chuyện sảy ra đã tạo nên tính cách lạnh lùng của em ấy.

// GOT sang 2015 mới chiếu ss5, ai đang đợi và muốn coi một bộ nào khác thú vị thì có thể tham khảo True Detective. True Detective là dạng phim hình sự, phá án. Thoại rất hay, kịch bản tốt.
Bản HDTV + BRRip có sẵn trên thepiratebay và phụ đề việt trên subscene.

xicklo

Well-Known Member

Mình thích những phim mà kịch bản lắt léo, phức tạp, logic, bất ngờ, thoại hay, ít chi tiết thừa.
BB và GOT là ví dụ điển hình. Coi GOT mà mình không dám lơ là bỏ qua bất kì phân cảnh nào, thoại vô cùng tuyệt vời, chẳng hạn như ở ss4 đoạn Quỷ Lùn trước tòa và lúc nói chuyện trong ngục với anh trai.

Nhân vật trong GOT quá nhiều, ai cũng tốt, ai cũng xấu, ai cũng có lí do biện hộ cho việc mình làm, và ai cũng phải chết :))
Mình thích bé Arya Stark hơn cả, hi vọng lão viết truyện ko kill em ấy sớm. Chỉ hơi buồn một chút đoạn em bỏ Chó Săn lại, ngẫm cũng đúng thôi, tất cả mọi chuyện sảy ra đã tạo nên tính cách lạnh lùng của em ấy.

// GOT sang 2015 mới chiếu ss5, ai đang đợi và muốn coi một bộ nào khác thú vị thì có thể tham khảo True Detective. True Detective là dạng phim hình sự, phá án. Thoại rất hay, kịch bản tốt.
Quỷ Lùn là 1 trong những nhân vật thông minh nhất phim, vậy nên những câu thoại của anh ấy cũng rất thâm thúy

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

chó săn lúc đấy gần chết rồi mà...arya ko nhẫn tâm giết nên bỏ đi...
mình thik xem mấy bộ có yếu tố phiêu lưu, giật gân 1 tí

xicklo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

chó săn lúc đấy gần chết rồi mà...arya ko nhẫn tâm giết nên bỏ đi...
mình thik xem mấy bộ có yếu tố phiêu lưu, giật gân 1 tí
Em thì lại nghĩ ngược lại. Không phải Arya không nhẫn tâm giết Chó Săn mà cô biết tính cách rõ tính cách của Chó Săn. Để hắn chết dần chết mòn, chết từ từ với suy nghĩ trong đầu rằng mình bị giết bởi một mụ đàn bà, thay vì kết thúc tính mạng hắn một cách nhanh chóng

culacvang

Well-Known Member
ax..sao bác nghĩ arya thù chó săn đến vậy
chó săn dù j` cũng bảo vệ tính mạng cho arya cả 1 quãng đường dài..chó săn còn bảo " con bé đã mất hết ng` thân, nên chả có chỗ nào là an toàn "...tr'c lúc chết còn bảo con bé đi theo Brann cho an toàn...arya thấy có Brann đến cứu nhưng cũng ko theo mà quay lại chỗ chó săn

kimchan

Well-Known Member

Trước giờ cứ tưởng bộ này là đỉnh nhất, sau 3 tuần luyện 5 seasons của Breaking Bad thì mới biết mình đã lầm. Xem Breaking Bad xong giờ không còn hứng xem phim nào nữa :(

culacvang

Well-Known Member
arya nó chỉ nói vậy thôi..chứ chó săn đâu có thù oán j`
BB thì phải xem từ season 3-4 trở đi mới thấy hay :)

anh0424

Active Member

// Không nên so sánh 2 bộ đỉnh cao GOT và BB, 2 đề tài hoàn toàn khác nhau, biết đâu những ss sau GOT lại vượt BB về fans lẫn điểm imdb thì sao!

//

Hôm qua mình mới thử đọc truyện, đoạn Arya bỏ Chó Săn đúng là lạnh lùng và vô tâm thật đấy, chứ không hề thương hại gì đâu. Mình bắt đầu thấy thích định hướng tính cách này cho Arya!

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

// Không nên so sánh 2 bộ đỉnh cao GOT và BB, 2 đề tài hoàn toàn khác nhau, biết đâu những ss sau GOT lại vượt BB về fans lẫn điểm imdb thì sao!

//

Hôm qua mình mới thử đọc truyện, đoạn Arya bỏ Chó Săn đúng là lạnh lùng và vô tâm thật đấy, chứ không hề thương hại gì đâu. Mình bắt đầu thấy thích định hướng tính cách này cho Arya!

lúc đấy chó săn đã gần chết...chả lẽ arya phải đắp thuốc chữa hay phải cõng đi tìm bác sỹ ??
nên bỏ đi là đúng thôi...fim này tâm lý nhân vật đúng là khó đoán..lão đạo diễn mà dở hơi 1 tí thì cho chó săn còn sống cũng nên

xicklo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Game of Thrones: Nào ta cùng dự đoán

lúc đấy chó săn đã gần chết...chả lẽ arya phải đắp thuốc chữa hay phải cõng đi tìm bác sỹ ??
nên bỏ đi là đúng thôi...fim này tâm lý nhân vật đúng là khó đoán..lão đạo diễn mà dở hơi 1 tí thì cho chó săn còn sống cũng nên
Chó Săn muốn Arya giết mình mà, chứ đâu phải muốn Arya cứu mình. Mặt Arya lạnh toát ra, mình vẫn nghĩ là Arya để Chó Săn sống là một cách trả thù của cô chứ không phải là nhân đạo. Phim rất thực tế, chắc chắn Chó Săn sẽ chết, hoặc sẽ thành zombie

v4vendetta5

Active Member

Nghe đồn là Chó Săn còn sống và trở thành thầy tu.
Tính cách lạnh lùng là do chó săn dạy Arya, nên việc Arya bỏ mặc chó săn là đúng với tính cách đó.
Ngoài ra Arya có thể giết, nhưng cũng do chó săn cứu mạng nhiều lần, nên không thể làm việc đó, mặc dù chó săn cũng nằm trong kill list của Arya vì thù giết cha. Với lại Arya chỉ tin duy nhất vào thần chết với câu "không phải hôm nay" nên mạng sống là quan trọng, nên để chó săn tự đấu tranh với số mạng của mình.
Kết hợp nhiều lý do lại thì việc Arya bỏ mặc chó săn lại là hợp với tính cách và suy nghĩ của em ấy hiện tại.

echdien87

Member

Từ lúc Arya dùng thanh kiếm kim châm đâm chết cái gã ở quán rượu thì cô bé đã "ác dần đều" rồi. và định hướng này nên phát triển như thế

Bên trên