Gặp vấn đề với vài release của ESiR

trungkho

Member
Em mới down 2 phim của ESiR:
- Eagle.Eye.2008.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR.mkv (6.54 GB - 7,028,989,952 bytes)
- Pirates.of.the.Caribbean.At.World's.End.2007.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR.mkv (7.90 GB - 8,491,970,560 bytes)

Nhưng không hiểu sao lúc xem các phim này, thì gặp tình trạng bóng mờ trên màn hình, màu sắc rất ghê, không biết có bác nào đã gặp hiện tượng này chưa? Vui lòng chỉ em cách khắc phục với.

Hiện tại em đang dùng CoreAVC 1.8.5 và Vista Codec 5.0.6
Xin cảm ơn rất nhiều.

havu

Ðề: Gặp vấn đề với vài release của ESiR

vào option của MPC chỉnh lại trong phần output từ VMR7 chở lên xem có còn bị nữa không?

nmt1978

Member

nguyên nhân là tại sao các bác nhỉ?

takeshi

Tôi DL phim "Bangkok.Dangerous.2008.720p.BluRay.x264-SEPTiC: coi trên tvix 6500 đến gần cuối phim thì bị đứng hình! play lai nhiều lần cũng như vậy! play trên pc thì không sao! xin hỏi vậy phim bị lỗi gì? có các nào sửa lỗi này?

trungkho

Member

nguyên nhân là tại sao các bác nhỉ?

Nguyên nhân là do mình xem bằng laptop, card màn hình là NVIDIA Quadro NVS140, nên phải chuyển sang VMR7 thì mới xem tất cả các phim H264 bình thường (mình đoán có lẽ do không tương thích giữa codec xem phim, driver của card màn hình, và chuẩn nén phim - H264 L4.1 high, L5.1 high ...).

Còn nếu dùng desktop thì mình dùng card màn hình 7300 GS nên xem bình thường với VMR9. Lý do chỉ có thế thôi ;)

Một lần nữa cám ơn bác havu đã chỉ giáo :p

Bên trên