Geforce GTX 310M hay ATI Mobility Radeon HD 5470?

Card nào chạy HD mượt hơn ^^?

• ATI Mobility Radeon HD 5470

Số phiếu: 82 58.6%
  • Nvidia Geforce GTX 310M

Số phiếu: 58 41.4%

• Số lượng người bầu chọn
    140

subin

Active Member
Chả là vừa cãi nhau với một bác về vụ xem phim HD. Nên muốn hỏi ý kiến anh em về 2 card này, về hiệu năng game giếc thì em 5470 mạnh hơn rồi ko phải bàn, nhưng xem phim HD thì thế nào. Có gì anh em cho ý kiến nhé!

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Geforce GTX 310M hay ATI Mobility Radeon HD 5470?

Ati5470 passthrough đc DTS - HD và Dolby True HD :)

atuladong

Active Member

có bác nào giúp e ko.............mới chiến kon NVIDIA Getfor GTS 250 về cắm vào lên màn hình lun............mà khi chiến HD ko hiểu sao mà nó xấu hơn kon Ati EAH3650 cũ của em..........có bác biết cách tinh chỉnh thằng NVIDIA này ko nó đẹp ko..........chiến con này về mà ko đẹp chắc ông già luộc e lun.............

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

có bác nào giúp e ko.............mới chiến kon NVIDIA Getfor GTS 250 về cắm vào lên màn hình lun............mà khi chiến HD ko hiểu sao mà nó xấu hơn kon Ati EAH3650 cũ của em..........có bác biết cách tinh chỉnh thằng NVIDIA này ko nó đẹp ko..........chiến con này về mà ko đẹp chắc ông già luộc e lun.............

bạn vào nvidia control panel giảm gamma từ 1 xuống còn 0.8 thử xem

atuladong

Active Member

em thử giảm xuống rồi mà em nó vẫn xấu..............thật khó hiểu
New_Bitmap_Image.bmp
hình em nó là vậy nè.............bên trái là màn hình LCD đó các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

dhruan

Member

các bác cho mình hỏi, Ati 5450 cắm vào main, cài driver là xuất được hình và tiếng luôn phải không vậy. có nối dây từ SPIDF out trên main vô card VGA này không, nhưng trên card VGA này có Jack cắm 2 chấu nhìn giống jack cắm nguồn hay quạt gì đó, nó không giống như Jack 3 chấu trên main

wasaby

coi phim thì cứ vga của ati mà tiến \m/

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

@atuladong: đúng là xấu thật. Nếu đó là HD thì chắc chắn config có vấn đề.

sieucan

Active Member

Xem qua ATI thì mình có cảm giác mầu đậm, tối hơn với NV.

Nghia_PMT

Well-Known Member

chả biết các bác sao chứ e thấy NVIDIA game film đẹp hơn ATI chỉ mỗi tội ko pass through đc DTS HD và Dolby True HD thôi

nguyenkhe

xin lỗi chủ thread chứ chả có con VGA nào gọi là GTX 310M cả :-s

nguyenkhe

còn về hiệu năng khi xem fim thì 2 đứa này đứa tám lạng đứa nửa cân. chả việc gì fải đem ra so sánh chi cho mắc công

hoanganhbmt

Theo notebookcheck thì ATI HD5470 là card thuộc lớp 2, trong khi 310M là card thuộc lớp 3, tội gì mà không chiến luôn HD5470 bác nhỉ, với lại ATI thì xem HD đúng là đẹp hơn đấy, mình đang để 2 máy cạnh nhau đây, HD4670 VS 9600GT, cùng là 2 con Dell Ultrasharp luôn, chưa config gì 2 cái card hết, cả Kmplayer cũng chưa chọc ngoáy gì luôn, màu của ATI tươi hơn rõ rệt :)

subin

Active Member

Theo notebookcheck thì ATI HD5470 là card thuộc lớp 2, trong khi 310M là card thuộc lớp 3, tội gì mà không chiến luôn HD5470 bác nhỉ, với lại ATI thì xem HD đúng là đẹp hơn đấy, mình đang để 2 máy cạnh nhau đây, HD4670 VS 9600GT, cùng là 2 con Dell Ultrasharp luôn, chưa config gì 2 cái card hết, cả Kmplayer cũng chưa chọc ngoáy gì luôn, màu của ATI tươi hơn rõ rệt :)

màu ATI có phần sặc sỡ hơn nhưng cảm giác ko thật bằng màu Nvidia đâu.

vietcali

Hai máy cùng loại nhưng chưa phải card ATI 5470 và Geforce 3100 ,phải kiếm hai máy giống nhau để 2 cái so thì chính xác,theo mấy bác lấy máy nào so với máy nào em lấy ra thử luôn cho,hai bác này cải nhau bên VOZ qua đây đây.

COMMANDO

Active Member

Mình thấy xem phim thì ATI cho màu đẹp.

@atuladong : lắp 2 card vào xem ... có bác nào rành chỉ hắn lắp 2 card vào 1 card chơi game 1 card HD ... quá đã

hunghugo

Member

Mình mới tậu về 1 con GF N220 DDram 3 của Gigabye
Khi chay thử 1 đoạn Fim 1080p Thì trời ơi Hình cà tưng âm thnah lúc có lúc ko
Mình xem bằng TNT3
Trước đây chay con ATI 4500 chạy mát trời >> từ khi bị chú chuột nó tè lẹn Board bị chảy chíp đang bảo hành tại phong vủ 10 ngày mới xong > Lâu quá đành phải tậu em nầy về >> thật hối hận ghê

siusiuenen

@atuladong : lắp 2 card vào xem ... có bác nào rành chỉ hắn lắp 2 card vào 1 card chơi game 1 card HD ... quá đã

Thường bà con hay bỏ 2 card cùng loại để chơi game cho mạnh . Mình chưa thử trường hợp này nhưng mình nghĩ 2 card khác hãng bỏ chung vào thể nào chúng cũng đâm chém nhau chối chết đê tranh giành địa bàn . hehehheh ... Với lại bác chủ thread đang hỏi về video card của laptop .

Chỉnh sửa lần cuối:

subin

Active Member

Mình mới tậu về 1 con GF N220 DDram 3 của Gigabye
Khi chay thử 1 đoạn Fim 1080p Thì trời ơi Hình cà tưng âm thnah lúc có lúc ko
Mình xem bằng TNT3
Trước đây chay con ATI 4500 chạy mát trời >> từ khi bị chú chuột nó tè lẹn Board bị chảy chíp đang bảo hành tại phong vủ 10 ngày mới xong > Lâu quá đành phải tậu em nầy về >> thật hối hận ghê

GF N220 mà chạy cà tưng thì 90% là mua phải card dởm hoặc config ko đúng rồi. ^#(^

Bên trên