Giá RAM tiếp tục giảm mạnh

Ðề: Giá RAM tiếp tục giảm mạnh

ở VN 1 thanh 2 gb giá đã tầm 17$ :(( bao h việt nam mới dc như các nước khác :((

tulaa

Trời ạ, 2GB 9.25 USD = 195k, còn 4GB 15.75 USD = 330k mà ở VN giá con 4GB vẫn còn từ 550k đổ lên.... mong sao em nó sớm về dưới 500k.... để dọn đường cho ra lò kit 2*8GB chứ.... Main thì đã hỗ trợ tới 4 khe 8GB mà giá thanh 8GB còn treo trên trời....

Giá này là hợp đồng số lượng lớn mà bác. Đâu phải giá bán lẻ

hoangtutrenbien

nghèo mà mua toàn đồ đắt. Thấy mấy giáo viên lương đã thấp mà máy tính cứ hư lên hư xuống nhìn nản quá

uycoc1991

Member

Giá cả chênh nhau thế này, kiếm hàng xách tay về làm ăn cũng có vẻ được đấy nhỉ! 8->

VThanhgtvt

Well-Known Member
Xách tay làm gì nữa nhỉ? Các bác không nghe... Sắp tới giá Ram còn tiếp tục giảm-Mạnh nữa đấy ah...

ndqloadfile

Một điều đáng buồn là dù giá RAM thế giới đang hạ khá nhanh, Việt Nam chúng ta vẫn tiếp tục thể hiện sự "ổn định" đến bất ngờ. Liệu đến khi nào người tiêu dùng Việt mới được hưởng mức giá đúng với "thị trường" đây?
đọc từ đầu vui thế vậy mà đến câu cuối lòng buồn não nề. Ôi VN quê hương đất nước tôi.

Trời ạ, 2GB 9.25 USD = 195k, còn 4GB 15.75 USD = 330k mà ở VN giá con 4GB vẫn còn từ 550k đổ lên.... mong sao em nó sớm về dưới 500k.... để dọn đường cho ra lò kit 2*8GB chứ.... Main thì đã hỗ trợ tới 4 khe 8GB mà giá thanh 8GB còn treo trên trời....

đồng ý với bác. em chuẩn bị dọn 2 khe 4Gb của e lên 2 pé 8Gb đây, mà giá còn cao quá. học thiết kế mà cứ tàn tàn thía này oải thật

autuan

Phải công nhận là thị trường vn ổn định nhất thế giới.

vantu

"Ôi quê hương vn nước tôi". Nghe câu này quen quen.

mau48

Các bạn yên tâm, ở vn mình không bị biến động này ảnh hưởng đâu. Đừng mừng sớm.

ram3 dynet 4gb có 380k đâu có đắt lắm so với giá thế giới nhỉ về Vn sau thuế nữa cũng k quá cao...đây là mặt bằng chung chip sản xuất ram rẻ tiền còn ram cao cấp hay các hãng khác nhau nữa

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Giá RAM tiếp tục giảm mạnh

ram3 dynet 4gb có 380k đâu có đắt lắm so với giá thế giới nhỉ về Vn sau thuế nữa cũng k quá cao...đây là mặt bằng chung chip sản xuất ram rẻ tiền còn ram cao cấp hay các hãng khác nhau nữa

1 thanh đã 400K, nếu mua ram xịn thì sao???
Không rẻ đâu bác ơi :|

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Giá RAM tiếp tục giảm mạnh

nó có bộ kit 2 thanh 4GB không bác, xung 1333 Mhz hay 1600 Mhz thế bac ?

Ðề: Re: Ðề: Giá RAM tiếp tục giảm mạnh

1 thanh đã 400K, nếu mua ram xịn thì sao???
Không rẻ đâu bác ơi :|

bài viết đưa ra là giá chip cho ram loại bình dân tính với mức thấp nhất nên tính ra cũng hơi cao tí nhỉ nhưng ram cao hơn ví dụ kingmax 4gb bus 1333 cũng hơn khoảng 420k 1 thanh==> cao hơn khoảng >4 $ 1 thanh #-o

Ðề: Re: Ðề: Giá RAM tiếp tục giảm mạnh

nó có bộ kit 2 thanh 4GB không bác, xung 1333 Mhz hay 1600 Mhz thế bac ?

có đấy kit dynet tôi thấy chỉ có bus 1333 phổ biến vì dòng ram korea này thường dùng cho pc bình dân rẻ tiền với chip sandy chỉ nhận bus 1333 còn bus 1600 cho chip ivy thì chưa ra dòng bình dân như pentium G2120 nên k thấy có

Bên trên