Giải cứu thần chết (2008)

Red Water

Không biết ai lập thread về phim này chưa nhưng em tiếc 80k quá nên nhắm mắt làm luôn ~X( (Nói vậy thôi chứ cũng ko đến mức bứt rứt hoài hehe)

Phim tệ hơn phần 1 nhiều và nói chung là theo em thì nó giống một mớ hỗn độn hơn á :mad:. Phim điện ảnh cũng ko hẳn mà sitcom thì cũng ko giống lắm, ngoài các tình huống hài vốn là sở trường thì những phần khác ko ra hồn đc phần nào.

Nội dung ko có j` đặc sắc (đề tài cũ kĩ đến mức.... nói ra cũng ko tiện 8-x) nhưng kịch bản thiếu chặt chẽ, sơ sài, cách xây dựng cốt truyện và thể hiện thông điệp hết sức kém thuyết phục, có cảm giác là NQD làm một cách cực kỳ cẩu thả.

Phần hình ảnh thì copy nhiều ^:)^, sân khấu, các cảnh vũ đạo, bóng rổ nhìn cái là ai cũng nhớ ra HSM và Camp Rock, các màn nhảy nhót mang hơi thở của Honey có Jessica yêu dấu của em :rolleyes: v.v.... Kĩ xảo dở ẹc (bay j` mà cứ như đi du quay Đầm Sen á 8-x), bối cảnh lặp (có 1 số nơi luân phiên hoài : sân khấu, cầu j` đó dẫn ra PMH và nhà của An-Minh Hằng).

Casting và diễn xuất : Minh Hằng 1 lần nữa được phân vào vai 1 cô bé cá biệt và bị 1 nhóm trong lớp chọc phá -gần như y hệt Gọi giấc mơ về nhưng diễn xuất tệ hơn chính mình rất nhiều, Đông Nhi là phiên bản của Sharpay Evan (Ashlee Tisdale) trong HSM, diễn xuất 1 vai như thế này luôn luôn đc các cô nàng thực hiện tròn vai do có lẽ đây chính bản ngã sẽ-xuất-hiện-khi-có-thể của rất nhiều các cô nàng xì tin hiện nay :)). Chí Thiện vai Thần Chết Teen thì đc giao 1 vai nam điển hình trong các phim xì tin (ngố ngố và trong sáng) nhưng vẫn ko đc trót lọt lắm. Siu Black và Hồng Nhung em thấy hơi gượng gạo, Hữu Châu và Thành Lộc dĩ nhiên hoàn thành ko mấy khó khăn những vai ngắn và sở trường.

..... Vài dòng linh tinh sau khi đi xem về kèm theo tí chút tiếc của :mad:(biết thế đi xem chỗ khác có 2 mấy k hà), có j` ko phải các bác chỉ bảo #:-s.

P/s : sry vì ko có hình, bác nào có đk post giúp em với ạ.

Red Water

Ðề: Giải cứu thần chết (2008)

Quên mất, có một số điểm + theo em là : nhạc do bác Võ Thiện Thanh làm nên sôi động và kích thích phết, vũ đạo 2 diễn viên nữ chính rất khá, nhào lộn tốt, vũ đạo đẹp (chắc do bắt chước đc n` nên đẹp)

nham18

Member

Em ko biết, có Minh Hằng với Đông Nhi thì em nhất định sẽ đi coi

buonnguqua

Active Member

Em ko biết, có Minh Hằng với Đông Nhi thì em nhất định sẽ đi coi
Vãi , bác nham sao vẫn còn teen thế 8-x

Dù rất thích đọc những bài báo nhảm của Nguyễn Quang Dũng và blog của ông ấy nhưng hôm nay bon chen ở Mega trong đám teen xếp hàng em cũng chả dám mua vé xem phim này :rolleyes:

tui

Member

Nói chung cóp ý tưởng rất nhiều : Mean Girls hết 70% (trong sáng--->sành điệu--->bon chen--->hối hận), 10% nhạc kịch của HSC Musical, 10% ý tưởng trong CJ7 về tưởng tượng và thực tế.

MH đóng đc, Chí Thiện gượng quá. Nói chung hài ok, nhạc ok, nội dung là 1 bước lùi của Dùng Khùng.

binna

Well-Known Member

mình nghĩ phim chiếu Tết như vậy là OK rồi ( có hài, nhạc,v.v) nhưng để đi "xa" hơn nữa thì phải xem lại

rose

Thôi muh, mình biết là phim Ziệt Nam gòi mà, đừng có bới lông tìm vết chi cho mệt. Em cũng mất 80K nà, muh coi Giải cứu còn thí ok hơn Đẹp ah. Wít định zậy đi, phim Ziệt Nam mà!

MrBo682

Well-Known Member

"ông" Phước Sang năm nay không tham gia:confused: mấy phim tết năm nay vui không nổi#:-s ????

má...Đông Nhi nhìn phát ói (vừa xấu vừa có râu :-&:-&:-&) .....còn Minh Hằng thì OK...

nội dung phim thì.....còn tệ hơn The Dark Knight...^:)^

MrBo682

Well-Known Member

Xem phim kia chán quá ,chắc làm nốt him này luôn xem sao

Bên trên