Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

oldfriend

Moderator
có ai hướng dẫn chi tiết cách đổi gói cước trên màn hình EPG thế nào không? ngồi cả buổi tối không biết vô chỗ nào để đổi.

quocchuan

Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

có ai hướng dẫn chi tiết cách đổi gói cước trên màn hình EPG thế nào không? ngồi cả buổi tối không biết vô chỗ nào để đổi.

Sau ngày 1/5 mới upgrade cái EPG mới, giờ đã có đâu mà đổi =))

thaiha248

Banned
Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

Có thông tin chính thức tăng 15 Kênh HD rùi các bác ạ, Vào Trang web MyTV xem đi các bác ơi..Alo...Alo

thaiha248

Banned

Chứng tỏ bác này không đọc kỹ. Họ ghi là 1/5 mà..:))>.

DKD Hitech

Ðề: Phim HD trên MyTv thế nào ?

buồn 1 cái là ông bác nhà em cũng bắt mytv. gói thuê bao 55k/ tháng (HD) , đến tháng hết khuyến mãi, ổng đang xem phim HD thì mạng đứt, thế là out đi vào lại cả chục lần, cứ thế 1 tháng nó làm cho chục phát, cứ tưởng là tháng khoảng vài trăm k là cao... ai dè tiền phát sinh lòi ra gần 2tr, thế là ổng dẹp luôn. may là e chuyển trọn gói kịp ko thì cũng die soon rồi..lạ 1 nỗi là mấy bác tư vấn lại ko đề cập tới vấn đề này ~.~

Đọc cái chỗ chữ đỏ mà mình thấy buồn cười, Cụ muốn phịa ra câu chuyện hài thì cũng nên tìm hiểu kỹ hãy viết. Mytv người ta có mức cước trần cụ à, cụ có dùng tẹt ga thì cũng chẳng ra nổi số tiền phải nộp như cái phần chữ đỏ của cụ.

Mời cụ vào đây để xem lại cái bảng giá cho nó chính xác này (bảng giá mới tinh, áp dụng sau 01/05/2011 luôn đấy) http://mytv.com.vn/channel/price/2010/

Chỉnh sửa lần cuối:

rotkeke

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

15 ngày nữa...tèn tén ten chờ thôi

sonthytb

buồn 1 cái là ông bác nhà em cũng bắt mytv. gói thuê bao 55k/ tháng (HD) , đến tháng hết khuyến mãi, ổng đang xem phim HD thì mạng đứt, thế là out đi vào lại cả chục lần, cứ thế 1 tháng nó làm cho chục phát, cứ tưởng là tháng khoảng vài trăm k là cao... ai dè tiền phát sinh lòi ra gần 2tr, thế là ổng dẹp luôn. may là e chuyển trọn gói kịp ko thì cũng die soon rồi..lạ 1 nỗi là mấy bác tư vấn lại ko đề cập tới vấn đề này ~.~

Ông này mọc ở đâu ra thế nhỉ, cụ nhà ông có xem phim HD cả tháng liền không nghỉ, 24//24 thì 1 tháng tẹt ga mới hết có 75.000 đồng thôi ạ.
Đã không biết gì lại còn hay đi chê bai, chết cười

vanlang+

Active Member

Chắc ổng vào mấy tháng không trả tiền nên bây giờ trả bù chứ gì .

vanlang+

Active Member

Không chịu đọc kỹ trước khi post gì hết =))

oldfriend

Moderator
ùi, định mò vào xem thử, ít nhất cũng có các tùy chọn nâng cao hơn chứ. Ví dụ mình đang xài gói MyTV HD, muốn nâng lên thành gói full HD thì ko biết vô chỉnh chỗ nào.

vanlang+

Active Member

ùi, định mò vào xem thử, ít nhất cũng có các tùy chọn nâng cao hơn chứ. Ví dụ mình đang xài gói MyTV HD, muốn nâng lên thành gói full HD thì ko biết vô chỉnh chỗ nào.

Cách tốt nhất là lên Giao dịch của VNPT là nhanh nhất.=))

jack_113

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác nổ thì cũng phải nổ to chút luôn thể đi...:))..
Thêm vài kênh Thể Thao HD đi nữa chứ...:D..
hihi e có đủ danh sách 15 kênh, và các kênh SD cập nhật thêm :p danh sách em là chuẩn đó bác

jack_113

Mình cũng xài MyTV, nếu nói về nhược điểm ban đầu mình sử dụng dịch vụ là ít kênh HD, tuy vậy khi dùng khám phá ra khá nhiều tính năng hay của dịch vụ này:

- Bạn có thể theo dõi lại chương trình tivi được lưu trên server trong 72 giờ , nên không bao giờ lo bỏ lỡ chương trình nào mình ưu thích, tính năng này thì chưa dịch vụ nào ngoài My TV có cả
- Phim HD cập nhật liên tục, có ngày update đến 3,4 film, xem không kịp :)), chất lượng tuyệt vời luôn Full HD chuẩn men :)). Thường thì sau khi film có trên mạng vài ngày thì sẽ được update ngay trên My Tv, khỏi cần cắm máy down làm chi mà vẫn được thưởng thức film chuẩn Full HD. Mình nghĩ như bên K+ HD có mấy kênh film HD , nhưng thực ra toàn chiếu đi chiếu lại film cũ thôi, làm sao hay bằng My Tv này chứ, giá thì cắt cổ con nhà người ta, hãm ~~~~!
- Về mặt giải trí của dịch vụ này thì tuyệt vời, bạn khỏi tốn công mua đĩa ca nhạc ngoài hàng, vì các bài hát Vpop mới đều được update liên tục :)), chuẩn HD luôn mới sợ :)), ngoài ra ở mục chia sẻ hình ảnh còn có rất nhiều clip khác, như hài ,.. có cả Kpop những bài mới luôn, mình là fan Kpop nên rất thícch cái mục này :))
- ĐỐi với bạn nào mê bóng đá thì sướng nhứt, dịch vụ lưu lại toàn bộ các trận đấu của giải bóng đá ngoại hạng Anh từ đầu mùa đến giờ, chia theo các vòng đấu, tha hồ bật lên thícch xem trận nào cũng được. ngoài ra còn có các trận đấu của World Cup 2010 vừa rồi nữa chứ, tất cả đều chuẩn HD luôn :))
- Mức giá khá rẻ, mình dùng gói 3i cả tháng mất có 330k/ tháng, cả VAT luôn

Bác này Pro quá :p

Bên trên