Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

:)) Pro chắc k hiểu ý mình. Huỵch toẹt ra mình nghĩ do VN nó chèn quảng cáo vào nên mới thắc mắc. Nhiều film trên HBO hay Cinemax nội dung không phù hợp nó còn cắt thay bằng film khác nữa là quảng cáo.
Đây là chương trình gốc của bên STAR Corp bác ạ các đài VN chẳng có lỗi gì hết ngoại trừ việc hay cắt phim với lí do "Phim được phát sóng thay thế cho nội dung nhạy cảm trong lịch phát sóng khu vực" =))

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

:)) Pro chắc k hiểu ý mình. Huỵch toẹt ra mình nghĩ do VN nó chèn quảng cáo vào nên mới thắc mắc. Nhiều film trên HBO hay Cinemax nội dung không phù hợp nó còn cắt thay bằng film khác nữa là quảng cáo.

Thế thì bạn nghĩ nhầm, đó là quảng cáo của chính STAR Movies =))
Cắt hay chèn phim thì đúng là của nhà đài thật, nhưng còn quảng cáo thì bất kỳ dịch vụ nào có kênh này cũng sẽ xuất hiện tương tự nhau.

NHVL

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Túm lại là do nguồn phát, chấm hết =))

THCN

Member

Vẫn câu hỏi cũ có ai rảnh giúp dùm, MyTV nhà em em định đăng ký chương trình khuyến mãi trả trước gói VTVCab nhưng khi bấm nút app (như hướng dẫn nhe) nó không hiện lên gì cả, bây giờ làm sao đây?

NHVL

Vẫn câu hỏi cũ có ai rảnh giúp dùm, MyTV nhà em em định đăng ký chương trình khuyến mãi trả trước gói VTVCab nhưng khi bấm nút app (như hướng dẫn nhe) nó không hiện lên gì cả, bây giờ làm sao đây?

Gọi 18001255 xem sao bác :D

hoanglinh@hl

nếu không tăng mà free thì tuyệt chứ nói free sau tăng cước thuê bao là huề à

Kính thư các bác, tình hình là em mày mò để xem MyTV bằng máy tính và đầu HD Player mà vẫn chưa làm được mặc dù đã tham khảo nhiều bài trên này.
Cháu vừa đăng ký cái MyTV trên đường FiberVNN có sẵn, bên lắp họ bảo là đã cấu hình từ xa cho cháu, cổng MyTV là LAN4 trên modem GPON, nếu cắm máy tính vào LAN4 mà có IP thì là đã cấu hình xong. Cháu cắm thử laptop vô LAN4 thì đã nhận được IP: 10.37.235.186.
Cháu tải list kênh *.m3u của MyTV về và chạy VLC lên nhưng chả ra tín hiệu gì cả, các bác giải thích giúp cháu với.

rock_coi84

Kính thư các bác, tình hình là em mày mò để xem MyTV bằng máy tính và đầu HD Player mà vẫn chưa làm được mặc dù đã tham khảo nhiều bài trên này.
Cháu vừa đăng ký cái MyTV trên đường FiberVNN có sẵn, bên lắp họ bảo là đã cấu hình từ xa cho cháu, cổng MyTV là LAN4 trên modem GPON, nếu cắm máy tính vào LAN4 mà có IP thì là đã cấu hình xong. Cháu cắm thử laptop vô LAN4 thì đã nhận được IP: 10.37.235.186.
Cháu tải list kênh *.m3u của MyTV về và chạy VLC lên nhưng chả ra tín hiệu gì cả, các bác giải thích giúp cháu với.
IP nhận được như vậy là chuẩn roài/ . Bạn xem lại list kênh và VLC thôi.

Tình hình tài chính VNPT ko tốt không biết tương lai mytv thế nào đây. [-X

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

các bác giúp em với! ko biết mytv nó làm gì mà con dune 101 nhà em nó tịt ngóm ko bắt đc Mytv nữa! mọi hôm vẫn xem bình thường! tự nhiên k xem đc kênh nào cả! cắm STB của nó vào thì vẫn xem đc

Có khi bị lọc MAC rồi bác à.
Nếu dune fake được MAC thì sẽ giải quyết được

Em thử xem trực tiếp trên VLC mà vẫn không được bác ạ, ví dụ kênh này: http://192.168.1.1:4022/udp/239.1.1.172:5500
Hic.

mình ko biết mạng bạn thế nào nhưng giờ bạn nên dùng dây cấm vào cổng MyTV sao đó dùng VLC mở link này : rtp://@232.84.1.28:8142
thử xem dc ko ok rồi tính tiếp. còn link bạn đưa là cấu hình router chạy UDP để xem MyTV khi nào link trên xem dc rồi tính tiếp cấu hình cho router wifi. thử tắt trình chương trình duyệt víu hay tường lửa xem thế nào

THCN

Member

Lâu lắm rồi không xem bằng VLC nên không biết... Nhưng nếu myTV chặn thì hơi buồn...

tienthanhbk

Well-Known Member

Bạn ở HN hay TP.HCM ?
IP Nhận được là đúng rồi, kiểm tra xem ip của kênh phải là dạng rtp://@232.84.1.xxx:yyyy .

Cắm Set Top Box có xem được không ? Cách kiểm tra :

Cắm Set Top Box và thử:
1. vào mục VOD (Phim hay ca nhạc gì đó) xem có xem được không ?
2. Xem mấy kênh truyền hình.

Nếu VOD xem được mà Chương trình TV không xem được thì chắc chắn trên hệ thống chưa khai báo Multicast cho thuê bao của bạn,nếu đúng như vậy thì alo lên tổng đài nhé.
Nếu xem được cả 2 thì việc xem VLC không được là do phía bạn, kiểm tra lại IP kênh, PC ....

Bạn ở HN hay TP.HCM ?
IP Nhận được là đúng rồi, kiểm tra xem ip của kênh phải là dạng rtp://@232.84.1.xxx:yyyy .

Cắm Set Top Box có xem được không ? Cách kiểm tra :

Cắm Set Top Box và thử:
1. vào mục VOD (Phim hay ca nhạc gì đó) xem có xem được không ?
2. Xem mấy kênh truyền hình.

Nếu VOD xem được mà Chương trình TV không xem được thì chắc chắn trên hệ thống chưa khai báo Multicast cho thuê bao của bạn,nếu đúng như vậy thì alo lên tổng đài nhé.
Nếu xem được cả 2 thì việc xem VLC không được là do phía bạn, kiểm tra lại IP kênh, PC ....

Có trường hợp tỉnh bị chặn tỉnh không chặn không ta? Vì nhà mình đột nhiên ko xem dc trên VLC chứ TV thì ko vấn đề

Chưa có VTV3 HD ở vtvcab+ hả mọi người :)

Bên trên