Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

nói thật càng ngày em càng thấy chán với cái thằng mytv,chất lượng càng ngày càng giảm ,kho phim thì toàn thấy up cái hồ sơ mật,dùng gói Full mà chẳng có phim gì để xem

chất lượng các kênh gần đây đúng là có giảm nhưng các kênh lúc trước MyTV ko giữ nguyên mà lại đem ra giảm tiếp thì không biết MyTV chú trọng vào cái gì TV hay dịch vụ gia tăng. nếu chú trọng phát triển TV thì xem ra phải giữ nguyên chất lượng đằng này... còn vụ kho phim thì do vấn đề bản quyền nên sẽ khó mà có thể bằng tự mình down về trên mạng về được.

huyetanhtuxd

Kho film ngày càng teo tóp, toàn film vớ vẩn và chả có fim hay nào mới cả. Dịch vụ âm nhạc thì chả up được album nào mới, hay cả.
Em thích dịch vụ thiếu nhi, nhưng ác nó lại tính phí cao quá.
Em dùng gần 4 năm nay, chắc phải tính toán lại, giảm xuống gói kênh thấp hơn hoặc dùng nhà cung cấp khác.

sydanh1

Các bác có ip nào của kênh Discovery xem tốt ko. ip này 232.84.1.47:8262 xem dở quá, khung hình nhỏ tý :(. Load có 1,6Mbit.

MytvHN

Well-Known Member

bác nào biết lí do tại sao mà thằng mytv đến h bóng đá lại cắt kênh VTV 6 đi k???mặc dù có nhiều kênh khác để xem nhưng rất ức chế.

bác nào biết lí do tại sao mà thằng mytv đến h bóng đá lại cắt kênh VTV 6 đi k???mặc dù có nhiều kênh khác để xem nhưng rất ức chế.

vì lấy nguồn phát không có bản quyền nên phải cắt. kênh VTV3HD và VTV6HD mà độ phân giải 720x576 ^:)^ ^:)^ ^:)^

dtsexpert

Active Member

vì lấy nguồn phát không có bản quyền nên phải cắt. kênh VTV3HD và VTV6HD mà độ phân giải 720x576 ^:)^ ^:)^ ^:)^

bác có phàn nàn độ phân giải thì cũng chẳng ai giải quyết đuowjc,gì, sao không dành thời gian tìm tòi coi khu bác có dịch vụ Digitv của VTC (hợp tác với vnpt, chạy trên đường truyền VNPT), nếu có thì vô mà coi VTV3/6 HD của Digitv (link upd chứ không phải rpt)

trucon95

Member

không chỉ VTV6 đâu VTV3 trận TBN - HL cung như thế luôn... vãi mytv

dhpaul

Well-Known Member

Dùng đầu Tàu thu VTV3,6 thì nó thế chứ sao hả bác =))

dhpaul

Well-Known Member

theo em được biết nguồn các kênh VTV được truyền tải về VASC bằng cáp quang mà.
Nguồn cáp quang sống chết thế nào em không rõ, chứ chết theo kiểu có đá bóng mới chết thế này em thấy giống y như dùng đầu Tàu thu VTV qua vệ tinh =))

MytvHN

Well-Known Member

Nguồn cáp quang sống chết thế nào em không rõ, chứ chết theo kiểu có đá bóng mới chết thế này em thấy giống y như dùng đầu Tàu thu VTV qua vệ tinh =))
Em đồ rằng nó khóa mấy kênh đó để bán gói kênh VTVcab.không biết đúng ko nữa???

ttung94

Active Member
2 kênh VTV3 HD và VTV6 HD lại bị hạ độ phân giải xuống 720x576 và thêm 2 viền đen trên dưới, mà đấy là kênh thuộc gói VTVcab nhé :)) trong ngày hôm nay mà nó không về như cũ thì trụ sở VASC ngày mai chắc sáng nhất Hà Nội :))

Lumiere

Hôm qua Mytv không giảm băng thông kênh VTV 3 HD và VTV6 HD thì STB SD như mình xem ntn được? Xem qua thằng Bóng đá và Thể thao bị chậm hơn mấy s

thienhai_ltt

Em đồ rằng nó khóa mấy kênh đó để bán gói kênh VTVcab.không biết đúng ko nữa???
Các bác ơi thằng MyTV nó khóa đấy, nó bắt bà con phải đăng kí gói cab đấy, làm ăn thời vụ quá. Như vậy có phải thằng này nó ép khách hàng không? Trả tiền hàng tháng mà không coi được VTV3 và VTV6 lúc phát bóng đá ức quá phải làm sao?

bác có phàn nàn độ phân giải thì cũng chẳng ai giải quyết đuowjc,gì, sao không dành thời gian tìm tòi coi khu bác có dịch vụ Digitv của VTC (hợp tác với vnpt, chạy trên đường truyền VNPT), nếu có thì vô mà coi VTV3/6 HD của Digitv (link upd chứ không phải rpt)

nếu phát HD thì ít ra thì phát cho nó đúng không thì phát SD. cứ lúc HD theo chuẩn SD còn SD thì up thành HD vậy là sao. nếu không có ai nói vấn đề đang gập ở MyTV thì sao mà có người biết mà giải quyết. bác dùng Digitv thì e không nó chứ bác chuyển sang dùng MyTV thì bác sẽ thấy em ko nói thì người khác cũng phải nói xem trên mục truyền hình an viên sẽ thấy việc của các bac bên đó đang làm kìa. mặc khác VTV3/6 HD đặt trong gói VTVCab sao ko lấy từ VTVCab mà lấy nguồn ở đâu rồi cho vào gói VTVCab bó tay. mình dùng MyTV đã lâu nhưng mà cũng ít xem TV chủ yếu cho người nhà xem nhưng mỗi khi người nhà hỏi HD mà chất lượng gì mà ko khác SD là sao vậy xem SD cho lành bác trong hoàn cảnh như thế thì giải thích thế nào không lẽ nói không xem nữa bỏ sang dùng Digitv như bác nói thì sao dc.

DjBon

2 kênh VTV3 HD và VTV6 HD lại bị hạ độ phân giải xuống 720x576 và thêm 2 viền đen trên dưới, mà đấy là kênh thuộc gói VTVcab nhé :)) trong ngày hôm nay mà nó không về như cũ thì trụ sở VASC ngày mai chắc sáng nhất Hà Nội :))

xem nó bé bé ức cmn chế .

rock_coi84

theo thông tin bên lề lad do VTV không cho Mytv lưu chương trình ( để xem lại ) nên VTV nó cắt . Tối hôm nay sẽ trở lại binh cmn thường thôi.

tienthanhbk

Well-Known Member

Lý do MyTV giải thích là hạ độ phân giải nhằm giảm băng thông để các thuê bao SD vẫn có thể xem WC.
Hiện giờ khung hình đã về chuẩn 16:9 nhưng chất lượng SD, mờ tịt.
Bực mình cái trò mèo đầu đất này của MyTV

dtsexpert

Active Member

nếu phát HD thì ít ra thì phát cho nó đúng không thì phát SD. cứ lúc HD theo chuẩn SD còn SD thì up thành HD vậy là sao. nếu không có ai nói vấn đề đang gập ở MyTV thì sao mà có người biết mà giải quyết. bác dùng Digitv thì e không nó chứ bác chuyển sang dùng MyTV thì bác sẽ thấy em ko nói thì người khác cũng phải nói xem trên mục truyền hình an viên sẽ thấy việc của các bac bên đó đang làm kìa. mặc khác VTV3/6 HD đặt trong gói VTVCab sao ko lấy từ VTVCab mà lấy nguồn ở đâu rồi cho vào gói VTVCab bó tay. mình dùng MyTV đã lâu nhưng mà cũng ít xem TV chủ yếu cho người nhà xem nhưng mỗi khi người nhà hỏi HD mà chất lượng gì mà ko khác SD là sao vậy xem SD cho lành bác trong hoàn cảnh như thế thì giải thích thế nào không lẽ nói không xem nữa bỏ sang dùng Digitv như bác nói thì sao dc.

Em xài Mytv ah, như đã nói Mytv & Digitv chạy trên cùng 1 dường truyền nếu khu bác có Digitv thì bác sẽ coi dc Digitv luôn (xài VLC, Andrioid box ....)
Link Digitv dạng UDP
Nếu bác ở TPHCM, có lẽ bác sẽ coi dc Digitv đó
Em thay bác xài VLC, nên mới nói thêm thằng Digitv thêm 1 sự lựa chọn, còn bác xài STB thì chịu, vì STB chỉ xài bên Mytv
Nếu bác xài VLV, cứ search trên forum thì có link của Digitav, cần thì pm em gởi bác link để test

Bên trên