Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

osiric

Well-Known Member
Ðề: Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

Em vừa bê1 bộ 904TAK về đây ,ko có HDMI in như web site lg công bố đâu , ko hiểu bọn này làm như kiểu j .Vẫn như 904 thg thôi bác ạ , chỉ có thêm chức năng Karaoke thôi , kèm 1 DVD bài hát + 2mic , giá em mua là 7,9tr ở Kinh Đô
đào mộ phát.hj.em cung vừa làm em này sao chỉ có 2 mic kèm còn không tìm thấy dvd karaoke đâu cả.hỏi nhân viên thì họ bảo phải mua ngoài thị trường.ko biết ở đâu bán.

DVD karaoke được tặng kèm theo

Bộ này DVD này có bài tắt tiếng hát được có bài ko ---> hàng lởm
Đầu đọc chỉ đọc tốt đĩa dvd karaoke kèm theo còn những đĩa khác đọc cực kém ---> lởm tập 2
Giải mã được DTS qua cổng optical
----> nói chung là quá mắc với giá tiền bỏ ra

fifa08_pro

Trên bao bì có ghi dvd kèm theo mà tìm maĩ ko thấy đâu.mua được đĩa này ở đâu hả các bro.

chientt

Member

ai pro cho mình hỏi, con này gắn sub rời của Ya hoặc Jamo vào thì có đc ko :D

chientt

Member

Trên bao bì có ghi dvd kèm theo mà tìm maĩ ko thấy đâu.mua được đĩa này ở đâu hả các bro.

nếu hàng nguyên tem thì có cả DVD karaoke + Sổ bài hát dày cộp khoảng 3000k bài, trong có hơn 2000k bài có lời :D

e nghe mấy bác nói về dàn 904 này đã quá,mua về rồi,nhưng sử dụng chưa thấy ok. bác nào rành về nó xin hướng dẫn e chút. Hình ảnh thì e xuất từ CPU ra qua cáp HDMI, âm thanh thì dùng dây Optical tu CPU ra âm ly. Chế độ AUX OPT nhận,nhưng không xuất ra 5.1 khi xem film hay nghe nhạc DTS. E chỉnh SOUND EFFECT trên Remote qua Game EQ,PLII MOVIE,PLII MUSIC,PLII MTRX thì mới ra 5.1,còn lại các chế độ khác chỉ ra 2.1
E phân vân không biết mình sai cái gì? phải để ở chế độ nào là chuẩn nhất? Game EQ theo e nghe là hay nhất,to hơn nữa,nhưng hình như khi xem film chưa thật lắm. Mong các bác giúp đỡ! Thân...

manhhung1420

Active Member

e nghe mấy bác nói về dàn 904 này đã quá,mua về rồi,nhưng sử dụng chưa thấy ok. bác nào rành về nó xin hướng dẫn e chút. Hình ảnh thì e xuất từ CPU ra qua cáp HDMI, âm thanh thì dùng dây Optical tu CPU ra âm ly. Chế độ AUX OPT nhận,nhưng không xuất ra 5.1 khi xem film hay nghe nhạc DTS. E chỉnh SOUND EFFECT trên Remote qua Game EQ,PLII MOVIE,PLII MUSIC,PLII MTRX thì mới ra 5.1,còn lại các chế độ khác chỉ ra 2.1
E phân vân không biết mình sai cái gì? phải để ở chế độ nào là chuẩn nhất? Game EQ theo e nghe là hay nhất,to hơn nữa,nhưng hình như khi xem film chưa thật lắm. Mong các bác giúp đỡ! Thân...

Vấn đề là :
Âm thanh xuất từ máy tính của bác đã bị chuyển về 2.0 trước khi qua dàn âm thanh
Vì vậy, bác phải cài AC3filter và để chế độ out là mặc định như nguồn phát khi qua cổng spdif (thông tin thêm về ac3 và cài đặt bác vào mục software của diễn đàn nhé)
Vậy là ok

Vấn đề là :
Âm thanh xuất từ máy tính của bác đã bị chuyển về 2.0 trước khi qua dàn âm thanh
Vì vậy, bác phải cài AC3filter và để chế độ out là mặc định như nguồn phát khi qua cổng spdif (thông tin thêm về ac3 và cài đặt bác vào mục software của diễn đàn nhé)
Vậy là ok

Thank bác Hùng nhiều nhé! nhưng bác giúp cho trót. cho e xin cái link trực tiếp được ko ạ? nhờ bác nói rõ ràng hơn chút nữa, hì...

honghai81

Các bác cho em hỏi không biết vì sao em không thể vào được phần Setup của con HT904TA để chỉnh các thông số theo ý mình được. Xin cám ơn

tu19_01

Member

Các Bác cho em hỏi giữa 2 con này LG HT903TA và LG HT904TA, con nào ngon hơn. Ngon bổ rẻ càng tốt, có thể cho em 1 cái địa chỉ mua em nó thì tốt quá. Em ở TP.HCM, em seach ở trên mạng chỉ thấy ở HN là nhiều cửa hàng bán em LG HT904TA thế mới chít.

donghoangpy77

Mình ở tỉnh- mới cưới em này hôm qua. Tìm không ra cổng optical để nối với laptop - không có đĩa DVD-9, copy file .dts va .wmv qua UCB để test thử nhưng máy lại không nhận, có cách nào để test dàn 5.1 không help mình với. thanks cả nhà

innova001

Member

Mình ở tỉnh- mới cưới em này hôm qua. Tìm không ra cổng optical để nối với laptop - không có đĩa DVD-9, copy file .dts va .wmv qua UCB để test thử nhưng máy lại không nhận, có cách nào để test dàn 5.1 không help mình với. thanks cả nhà

dàn này có cổng Optical mà you. Phụ kiện kèm theo có 1 DVD karoke, 1 dây HDMI, 1 dây 3,5 ly, 2 mic, 1 cuốn sách bài hát. muốn test thì mua đĩa DVD xịn về thử :D

Có bác nào bị trường hợp như em ko, giúp e với!
HDP -> optical-> LG 904 TAK ->có DTS, nhưng chuyển sang Đầu bluray Sony - >optical -> LG904 TAK -> ko có DTS nữa mà chỉ nghe được loa trước (ko có sr và cen). Vậy là thế nào? cách khắc phục sao các bác ơi? #:-S

tuan_ipad2

Well-Known Member

Có bác nào bị trường hợp như em ko, giúp e với!
HDP -> optical-> LG 904 TAK ->có DTS, nhưng chuyển sang Đầu bluray Sony - >optical -> LG904 TAK -> ko có DTS nữa mà chỉ nghe được loa trước (ko có sr và cen). Vậy là thế nào? cách khắc phục sao các bác ơi? #:-S
Chỉnh phần setup trong đầu Sony là được mà, vào phần cài đặt âm thanh

Bên trên