Giải pháp để phần nào có trách nhiệm với bản thân khi xem chùa của Thúy Nga

Xin phép Mod vì đã lập thêm một topic có nội dung giống với vấn đề đang được thảo luận nhưng ý kiến của tôi có phần tích cực hơn với mục đích phần nào ủng hộ Thúy Nga và có trách nhiệm với bản thân nên mong Mod cho topic này được sống !

Ở topic bên kia Mod đưa ra những phương án đại khái là hdvietnam không post Thúy Nga lên nữa với mục đích nhằm tỏ một thái độ ủng hộ Thúy Nga nhưng đã có nhiều ý kiến phản hồi rằng mình không download thì người ta cũng vẫn download như bình thường, và mình ở Việt Nam nên không thể có điều kiện mua đĩa gốc. Ý kiến này nghe cũng xuôi tai và cũng không thể trách được nhưng vấn đề là chính vì ai cũng nghĩ thế này nên mới dẫn đến hậu quả ngày hôm nay. Ý kiến của tôi đơn giản và kém hiều biết như sau : Đằng nào mình cũng là người dùng chùa của Thúy Nga bao nhiêu năm nay, ở Việt Nam nên download hay mua đĩa lậu gì thì cũng là ăn bánh không trả tiền, nên lập ra một quỹ đại loại như "Những người dùng chùa của Thúy Nga ở Việt Nam" , kêu gọi Fan Thúy Nga khắp cả nước sau khi đã download trên Internet thì tự giác đóng tiền vào tài khoản của Thúy Nga, cầm được cái đĩa và download DVD9 trên mạng cũng như nhau thôi phải không, trong 2 chỉ được chọn 1. Mấy tháng nữa lại ra Thúy Nga 99 chắc hẳn anh em ở đây tay download nhưng vẫn hơi bị "nhột" với lương tâm đúng ko . Vấn đề là cần có người đứng ra thực hiện. Ý kiến của tôi biết rằng có nhiều bất cập và hơi điên rồ nhưng mong anh em xây dựng, tích tiểu thành đại , cám ơn !

_________________________________________________________________________________________

Đây rồi ! Đã mò ra địa chỉ bán DVD9 gốc của Thúy Nga, có bán khá nhiều ở phố Huế , điển hình là của hàng Bình Yến 276 phố Huế , phone: 04 3 9744468. Giá 1 ĐVD9 PBN là 500.000VND và 1 CD là 280.000VND !

Chỉnh sửa lần cuối:

gundamf91

Member
Ðề: Giải pháp để phần nào có trách nhiệm với bản thân khi xem chùa của Thúy Nga

Vấn đề chính vẫn là ở con người. Iem thấy ý kiến của bác hem khả thi. Quan trọng là có ai tự nguyện ko kìa. Chuyện tập thể dính tới tiền bạc hơi bị phiền phức

Vừa nghĩ ra một cách nữa. Yêu cầu trung tâm Thúy Nga bên Mỹ hoặc một cá nhân nào đó uy tín lập ra một tài khỏan để mình có thể chuyển khỏan vào. Mỗi lần gửi hàng về vài DVD , cá nhân mình có thể kham nổi tầm 5DVD và sẽ bán nó với giá của trung tâm và kêu gọi mọi người mua ủng hộ và tiếp thị luôn. Khả thi không nhỉ ?

poly

Banned

chú Long cầm trịch đi
poly tham gia

jimminam2000

đây chính là tấm lòng của chủ topic nhưng mình thấy không khả thi,nếu được chọn thì mình sẽ tìm cách mua băng gốc của Thuý nga hơn là góp tiền kiểu này
Nếu bỏ tiền ra quyên góp(dù ít) thì mình sẽ ưu tiên:

góp vào quỹ từ thiện giúp các em nhỏ cơ nhỡ ở vn
góp vào HDVN để giúp diễn đàn thêm lớn mạnh

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em thấy các bác đều có ý tốt, nhưng BQT thì không thể liên quan đến dự án này được vì ai cũng hiểu rằng chương trình Thúy Nga chưa được cấp phép tại VN, làm như vậy khác nào qua mặt cơ quan chức năng.

Theo thiển ý của em thì dự án này làm ở nước ngoài thì không sao, chứ mang về VN mà làm thì không ổn.

HD Beginner

Nếu xem phim lậu thì tự nhủ lần sau không xem nữa. He he

manhthang

Huyền Thoại

Không những chưa được cấp phép mà bản thân nhiều chương trình sẽ không qua được kiểm duyệt vì nội dung của nó.

dnghi

Member

Bác chủ thớt quả là có lòng, thú thật nếu Thuý Nga được phép phát hành ở VN thì mình sẵn lòng mua DVD-9 gốc, dù sao cũng có giá trị & xứng đáng sưu tập.
Việc trả tiền vào tài khoản nào đó cho Thúy Nga là không khả thi với giải pháp của bạn đâu. Nên chăng Thúy Nga cần có động thái tích cực hợp pháp hóa sản phẩm của mình tại Việt Nam, cân nhắc đến sự chênh lệch mức thu nhập giữa Việt Nam & các nước để có giá sản phẩm vừa túi tiền hơn, như vậy mới đáng hoan nghênh.
Còn chuyện kêu gọi sự tự giác, tự trọng gì đó coi bộ không dễ đâu và mấy vụ chưa hợp pháp này chớ lôi kéo BQT diễn đàn vô kẻo "chết oan" đóa! hihi

Khả thi nhất là Thúy Nga có công cụ bán trực tuyến + Donation trực tuyến. Ai mua file iso thì vào đấy thanh toán rồi download về, hoặc ai cắn dứt lương tâm thì vào đó donate.

quanghaiphong

Well-Known Member

Bác nào đứng ra thầu vụ mua dvd9 rồi về bans đê

chimenfr

Member

Khả thi nhất là Thúy Nga có công cụ bán trực tuyến + Donation trực tuyến. Ai mua file iso thì vào đấy thanh toán rồi download về, hoặc ai cắn dứt lương tâm thì vào đó donate.

Em thích ý kiến bác này

nta139

Member

người Việt ngay tại Việt Nam còn rất nghèo khó :( các pác có muốn giúp ích cho xã hội thì nên nghĩ đến họ trước tiên...:) hơn là đi ngồi lo cho 1 cái trung tâm tào lao nào đó ở Hải Ngoại (nhiều chương trình sặc mùi phản động, phản quốc) (bên Mỹ, có quốc tịch Mỹ thì khó mà chết đói được)

hanoicvn

Em thấy các bác đều có ý tốt, nhưng BQT thì không thể liên quan đến dự án này được vì ai cũng hiểu rằng chương trình Thúy Nga chưa được cấp phép tại VN, làm như vậy khác nào qua mặt cơ quan chức năng.

Theo thiển ý của em thì dự án này làm ở nước ngoài thì không sao, chứ mang về VN mà làm thì không ổn.

Bác Chíp nói rất đúng ý em:
Vấn đề là thằng Thuý Nga không được phép phát hành tại VN... vì sao thì các bác biết oi`.............. và kể cả các bác có lập ra cái quỹ gì đó... thì cũng coi chừng lại dính đến mấy bác pháp luật VN. DỰ ÁN KHÔNG KHẢ THI..

mrkoyeu

Active Member

Đồng ý với dự án này tức là đồng ý với việc tiếp tay cho phản động :-"

StundentHD

Cái này có quan trọng ko bác khi mà ở VN tình hình như bây giờ đã quá hỗn loạn.
Down vs Up, chuyện bình thường thế thôi.

Bên trên