Giới thiệu các tính năng đáng chú ý khác trên Samsung Galaxy S III - Cũng rất hay!

Angus_Bert

Film critic
Thế là một tuần sắp hết rồi này! Có lẽ tuần qua các bạn đã bị ngập trong rất nhiều bài đánh giá của mình về chiếc điện thoại Samsung Galaxy S III rồi. Hôm nay sẽ là bài đánh gía giới thiệu cuối cùng của mình về chiếc điện thoại Samsung này nhé.

Samsung giới thiệu Galaxy S III là một chiếc điện thoại thông minh lấy thiết kế con người làm trung tâm, và quả thật với những tính năng nổi bật như Pop-up Play, S Voice, Smart Stay, Direct Call và Burst Shot đã chứng minh được điều đó. Nhưng không chỉ thế, Samsung Galaxy S III còn rất nhiều tính năng khác nữa, tuy không nổi trội như các tính năng kia, nhưng vẫn khiến mình vô cùng thích thú. Để mình làm một tour giới thiệu cho nhé :D

S Beam – Hay nhưng chưa phổ biến

Đây là một trong những tính năng nổi trội mà Samsung muốn giới thiệu tới mọi người. Đây là tính năng giúp người dùng chia sẻ nhanh thông tin thông qua giao thức NFC và WiFi Direct, giúp truyền tải thông tin một cách nhanh chóng.

Khi mình thử nghiệm thì chỉ có một chiếc Samsung Galaxy S III nên không thể đánh giá tính năng này được. Mặc dù thế, theo như nhiều lần chứng kiến thì tính băng S Beam có thể chuyển một file 2.5MB trong vòng 3 giây, một video HD 720p có thời lượng 1 phút trong vòng 45 giây. Đây là tốc độ rất nhanh và cảm nhận của mình thì nhanh gấp 3 đến 4 lần so với kết nối Bluetooth thông thường.

Mặc dù thế, tính năng S Beam hiện tại mới chỉ hỗ trợ giữa các máy Galaxy S III với nhau hoặc các máy Samsung có NFC và WiFi Direct, vì thế nếu bạn dùng HTC hay Sony thì chắc chắn phải đợi thêm một thời gian nữa mới có thể chia sẻ với bạn bè qua tính năng S Beam này.

Ra lệnh bằng giọng nói Voice Command – Hay tuyệt!

Samsung Galaxy S III có một tính năng khiến mình cực thích thú chính là ra lệnh bằng giọng nói Voice Command. Xin các bạn đừng lầm tưởng với S Voice nhé. Voice Command là tính năng nhận diện một đoạn âm thanh được thu lại từ trước để có thể thực thi các tác vụ bên ngoài trang mở khóa.

Bạn có thể mở khóa, chơi nhạc, xem tin nhắn, xem cuộc gọi nhỡ, mở camera và rất nhiều thứ khác. Nếu như S Voice bạn chỉ có thể ra lệnh bằng tiếng Anh thì Voice Command có thể hiểu tiếng Việt, Miên, Xômali, Chợ búa đủ cả, tất cả những gì cần làm là vào setting và cài đặt câu lệnh cho tác vụ mà bạn muốn thực thi. Rất chi là đơn giản như đan rổ :D

Nếu như Voice Command có thể có khả năng wake up S III mà không cần chạm vào máy thì sẽ vô cùng tuyệt vời. Tiếc là nó không có khả năng nó, và đôi khi mình thấy Voice Command khá vô dụng khi thà vuốt màn hình còn nhanh hơn là chờ S III hiểu câu lệnh.

Các tính năng nhỏ lẻ khác – Tiện lợi và thú vị

Thông báo khi cầm điện thoại lên: máy sẽ báo rung khi bạn cầm lên nếu có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ. Theo mình thử nghiệm thấy hơi vô dụng khi chả lẽ cầm điện thoại lên rồi bỏ xuống không làm gì :|

Táp đúp để lên đầu: khi bạn gõ 2 cái lên đỉnh của máy, S III sẽ tự động chạy về trên đầu của danh sách, điều này rất hữu ích khi đang đọc báo hay duyệt danh bạ mà bạn muốn nhanh chóng về trang đầu. Theo thử nghiệm đánh giá của mình là rất nhạy, gõ nhẹ và hơi lệch thì máy vẫn hiểu.

Mở khóa Camera: nhấp vào biểu tượng Camera ngòài trang khóa và xoay ngan camera, máy sẽ tự động mở camera. Một cách cực nhanh để chụp ảnh khi bạn cần lưu lại khoảnh khắc nào đó gấp. Tuy nhiên với cách trược icon trên trang khóa vẫn có thể mở camera nhanh chóng như tính năng này, thế nên nó khá thừa thãi.

Chạy hình video ngòai giao diện: các video sẽ được chạy thử khi bạn mở thư mục chứa video. Mình khá thích thú với nó khi đôi lúc bạn sẽ khá đắn đo chọn lựa giữa hàng tá video đầy bí ẩn, giúp bạn duyệt truớc nội dung sẽ giúp bạn dễ dàng chọn lựa hơn. Có một nhuợc điểm là video preview khá lag.

Trên đây là toàn bộ những tính năng còn lại đáng chú ý của Samsung Galaxy S III, mong rằng loạt bài đánh giá của mình đã giúp ích cho các bạn rất nhiều. Các bạn nhớ ủng hộ nhé, sẽ còn nhiều bài đánh giá nữa từ đội ngũ Chuyên viên tin tức của HDvietnam lắm đó nha :X

tfm

Well-Known Member
Ðề: Giới thiệu các tính năng đáng chú ý khác trên Samsung Galaxy S III - Cũng rất hay!

có lẽ samsung đầu tư cho diễn đàn nhìu thứ lắm đây. thấy PR cho con SIII này kinh khủng @@

vuvantruc

Member
Ðề: Giới thiệu các tính năng đáng chú ý khác trên Samsung Galaxy S III - Cũng rất hay!

mình thì ko rõ đầu tư nhiều hay ít nhưng ít nhất thấy con ss galaxy s3 khá thú vị, cảm nhận là nhanh, mượt còn mấy chức năng nhỏ lẻ thì cứ xem như ko có đi ss vẫn là 1 chiếc đt tốt mà, mỗi người 1 thương hiệu, chứ ko thì mấy nhà sx kia bán đt cho ai dùng :D

cứ Apple mà tới.Khi chán đem bán vẫn dư sức mua SS mới

seoseoer86

phải nói cấu hình của s3 đáng nể nhưng nhiều phần mềm vân chưa ổn lắm

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác chủ sướng quá được xài em S III 1 tuần.

blueboy555

mấy tính năng mới của SS hay thật

bebinhtien

đúng là công nghệ, mỗi cái đều có cái đặt tính riêng biệt của nó, nhìn thây hấp dẫn wá ...

MrK3n

Member

Ko biết sao chứ diễn đàn nào cũng có 1 diễn đàn con cho S3. Chắc ss chi nhiều tiền PR lắm.

spamspam

Topic nhạt như nước ốc. Xin lỗi

vuvantruc

Member

Topic nhạt như nước ốc. Xin lỗi
Đăng ký từ 2009 viết được đúng 1 bài đã mang tính ko xây dựng, đúng là đầu óc quá hạn hẹp, cái gì cũng phải nhìn 2 mặt bạn ạ, công nghệ là để trải nghiệm và đánh giá, liệu bạn đã trải nghiệm chưa mà đánh giá, đúng là cái tên cũng nói lên tính cách

Mới vào 24h xem nó review bộ vỏ kí,mặt kính của con SS với IP4s.Con SS mới ra sử dụng công nghệ Gorila Glass 2 mới gì đó mà còn te tua hơn con IP4S.Xem xét lại thôi

blueboy555

Ðề: Giới thiệu các tính năng đáng chú ý khác trên Samsung Galaxy S III - Cũng rất

khoái S3 cái màn hình to xài rất sướng

cuahangcongnghe

Ðề: Giới thiệu các tính năng đáng chú ý khác trên Samsung Galaxy S III - Cũng rất

dep qua ba con oi ............................/

dvha

Member

Thông báo khi cầm điện thoại lên: máy sẽ báo rung khi bạn cầm lên nếu có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ. Theo mình thử nghiệm thấy hơi vô dụng khi chả lẽ cầm điện thoại lên rồi bỏ xuống không làm gì :|

Chạy hình video ngòai giao diện: các video sẽ được chạy thử khi bạn mở thư mục chứa video. Mình khá thích thú với nó khi đôi lúc bạn sẽ khá đắn đo chọn lựa giữa hàng tá video đầy bí ẩn, giúp bạn duyệt truớc nội dung sẽ giúp bạn dễ dàng chọn lựa hơn. Có một nhuợc điểm là video preview khá lag.

Trên đây là toàn bộ những tính năng còn lại đáng chú ý của Samsung Galaxy S III, mong rằng loạt bài đánh giá của mình đã giúp ích cho các bạn rất nhiều. Các bạn nhớ ủng hộ nhé, sẽ còn nhiều bài đánh giá nữa từ đội ngũ Chuyên viên tin tức của HDvietnam lắm đó nha :X

[/TD]

Theo mình chức năng này cũng khá hữu ích. Ví dụ như bạn để điện thoại trên bàn lúc bạn ko có mặt ở đó, sau đó bạn lại chỗ đó và cầm nó lên để đút túi đi ra ngoài chứ ko muốn kiểm tra điện thoại gì hết thì nếu máy ko báo thì bạn sẽ không biết có cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn đâu.

dominickhoi

Cái chức năng này rất good đói bạn kèm theo đèn led báo hiệu rất đẹp

tienlequoc

Well-Known Member

Nguyên công ty mình mấy chục người cũng toàn là giới trẻ và rất năng động. Lúc trước khoảng 30% dùng SS. Bi giờ là 0%. Duy chỉ có mình là sót cái Galaxy tab plus 7.0 P6210 mà kể từ ngày mua HTC one S thì không còn đụng vô. Để cho con cháu nó chơi game thôi.

Chadlove

thấy ss SIII khá nổi bật đang đinh mua thì thấy các bác dìm hàng ghê quá ko biết có nên ko đây :(

Bên trên