[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Nhờ cao thủ vo7210 em đã làm được rồi, thanks bác. :)

Có thể nói cho tới giờ đây là bản Foobar 2000 hoàn hảo nhất của em, âm thanh mượt mà, đã config khá đầy đủ. :)
Giờ học cách mod BIO để lấy thông tin từ các trang nhạc Việt Nam nữa là quá hoàn hảo. :D

Mình đã mod xong Darkone_V4 lấy thông tin ca sĩ từ Zing.mp3 và mod đèn UV vẫn giữ sóng phổ Seebak , tí nữa về nhà mình show hình cho bác xem trước nếu OK mình Updates lên.

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Bản Updates tiếp theo thêm 2 panels ZING1 và ZING2 bố trí đèn vu meter với nhiều lựa chọn hiển thị và lấy thông tin ca sĩ từ Zing.mp3 với Zing1 là Artist info tự save thông tin ca sĩ,Zing2 là Artist Cover tự động save hình ,tự động thay đổi hình ca sĩ hiển thị với khá nhiều hình ảnh đẹp.

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Bác chỉ các mod 2 Panel kia được không? Em thích kiểu lấy thông tin từ mấy trang Việt này, đầy đủ. :)

VThanhgtvt

Well-Known Member

Cover nó có tìm đc ko nhỉ?

thuantran0270

Ðề: re: Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.6) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

cam on ban that nhieu..!!!

onlylovey4u

các bạn cho mình hỏi nút volume ở góc phải của foorbar2000 biến mất thì làm sao cho nó hiện lại?

onlylovey4u

Bản Updates tiếp theo thêm 2 panels ZING1 và ZING2 bố trí đèn vu meter với nhiều lựa chọn hiển thị và lấy thông tin ca sĩ từ Zing.mp3 với Zing1 là Artist info tự save thông tin ca sĩ,Zing2 là Artist Cover tự động save hình ,tự động thay đổi hình ca sĩ hiển thị với khá nhiều hình ảnh đẹp.

bạn có thể hướng dẫn mình làm như thế này dc k? đẹp quá!

vo7210

Well-Known Member

Bác chỉ các mod 2 Panel kia được không? Em thích kiểu lấy thông tin từ mấy trang Việt này, đầy đủ. :)

Mình vẫn đang chạy thử với đang muốn bố trí thêm mấy web link như google, yuotube...

Cover nó có tìm đc ko nhỉ?

Nó không giỏi tới mức tìm được cover của album đâu bác chỉ là hình ca sĩ thôi ví dụ như Mỹ Tâm nó seach và save 36 hình khoảng 4 mb

các bạn cho mình hỏi nút volume ở góc phải của foorbar2000 biến mất thì làm sao cho nó hiện lại?

Không mất đâu bác kéo dãn ra là thấy hoặc nhấn vào nut maximize

onlylovey4u

thanks bác nha! em mới xài nên chưa có rành!

thanhale

Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

1- Menu > File > Preferences >Playback>Output>ASIO Virtual Device>Add New> Asio4all_2 >OK> Apply>OK
2 - Menu > File > Preferences >Playback>Output>Device> xổ xuống chọn ASIO : Asio4all_2>OK.

Quan trọng là vào đến Menu > File > Preferences >Playback>Output > không thấy Asio4all_2 nữa cho dù mình đã cài đi cài lại nhiều lần kể cả đặt Foobar vào trong program rồi cài Asio vào component của bản này. Trước mình dùng bản Foobar bản cũ cài đặt Asio4all_2 vào C> program file> foobar2000> component thì khi chọn Menu > File > Preferences >Playback>Output > có luôn Asio4all_2.

Mới cả mình muốn tìm phần Add file để add nhiều bản nhạc vào nghe mà ko tìm dc. Mỗi lần nghe cứ phải open forder khác ngại ghê.

CuQuang9x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Quan trọng là vào đến Menu > File > Preferences >Playback>Output > không thấy Asio4all_2 nữa cho dù mình đã cài đi cài lại nhiều lần kể cả đặt Foobar vào trong program rồi cài Asio vào component của bản này. Trước mình dùng bản Foobar bản cũ cài đặt Asio4all_2 vào C> program file> foobar2000> component thì khi chọn Menu > File > Preferences >Playback>Output > có luôn Asio4all_2.

Mới cả mình muốn tìm phần Add file để add nhiều bản nhạc vào nghe mà ko tìm dc. Mỗi lần nghe cứ phải open forder khác ngại ghê.

Menu=>file=>prefereces=>media library=> click vào nút add góc trên bên phải rồi add cả folder nhạc của bác vào, nó sẽ hiện tất cả lên phần Album của Foobar cứ thế là hưởng thụ thôi :D

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

1- Menu > File > Preferences >Playback>Output>ASIO Virtual Device>Add New> Asio4all_2 >OK> Apply>OK
2 - Menu > File > Preferences >Playback>Output>Device> xổ xuống chọn ASIO : Asio4all_2>OK.

- Kiểm tra lại xem có file foo_out_asio.dll trong thư mục components chưa ,nếu chưa download tại đây foobar2000: Components Repository - ASIO support
- làm lại bước một bên trên để ý xổ mục output sẽ thấy ASIO Virtual Device>Add New> Asio4all_2 >OK> Apply

huhem35

Well-Known Member

lên hàng mới nóng hổi đi bác , m chờ để lượm , bác mod nó đẹp và có nhiều tính năng hay . Cám ơn bác nhiều

VThanhgtvt

Well-Known Member

Nó không giỏi tới mức tìm được cover của album đâu bác chỉ là hình ca sĩ thôi ví dụ như Mỹ Tâm nó seach và save 36 hình khoảng 4 mb

Thế cũng là ngon lắm roài...

vo7210

Well-Known Member

Foobar2000_DarkOne-v4 Màu Sắc Mới ,Tính Năng Mới với Biography Zing.mp3 & Plugin iZotobe Ozone5
(cập nhật ngày 12/02/2014 thay đổi màu sắc cho Darkone + hiển thị thông tin ca sĩ từ Zing Mp3)

- Chuột phải lên đèn UV để lựa chọn kiểu đèn. Nếu muốn thay đổi kích thước đèn cho vừa với độ phân giải màn hình chuột phải> chọn Splitter Settings> tại tag Panels list> nhấp Vu meter > thay đổi giá trị ở 2 ô Width và Height.

- Tại Panels ZING2 chuột phải lên hình ca sĩ > Picture Mode> chọn kiểu hiển thị hình. Nếu ca sĩ nào không tìm thấy hình có thể chọn Cover Image để hiển thị hình cover trong album nhạc đang play.

- Đổi cỡ chữ cho ZING1 :chuột phải vào chữ Zing1 nhấp Splitter Settings ,tại tab Panellist nhấp ZING1 >nhấp Configure bên phải, tại dòng 13 và 14 thay hai thông số sau chữ Tahoma bằng 14,15 hoặc lớn hơn tùy :var g_font = gdi.Font("Tahoma", 14, 0);var g_font2 = gdi.Font("Tahoma", 15, 1);

- Muốn trở lại skin darkone v4 mặc định làm như sau : Vào Menu/File/Preferences/Dipslay/Columns UI> nhấp Import Tìm đến foobar2000\themes\DarkOne_v4.0 chọn DarkOne v4.0.fcl >OK

- Menu > File > Preferences >Playback>DSP Manager> Click đup vào iZotobe Ozone5 > nếu muốn sử dụng Plugin này>Configure seleted để cấu hình>OK

Link Download :

[hide]
[/hide]​
Cảm ơn bác thanhdat1710 vì đã sử dụng scripts của bác

Chỉnh sửa lần cuối:

xmen139

Bạn ơi cái Zing1 và Zing2 nó không hoạt động, nó seach mãi không ra, bạn chỉ mình cách fix được không?

vo7210

Well-Known Member

Bạn ơi cái Zing1 và Zing2 nó không hoạt động, nó seach mãi không ra, bạn chỉ mình cách fix được không?

Nó chỉ seach được khi file nhạc có thông tin Artist ở tag nhạc ,chuột phải File nhạc đang play chọn Properties xem có thông tin như hình dưới đây không :

xmen139

Nó chỉ seach được khi file nhạc có thông tin Artist ở tag nhạc ,chuột phải File nhạc đang play chọn Properties xem có thông tin như hình dưới đây không :

Có thông tin bạn ơi, mà nó cứ seach mãi không ra

tusontay

Huyền Thoại

Bác vo7210 có thể chỉ cách mod Panel Zing không? :)

Bản foobar 2000 của em giờ mà chèn (all) bản này vào ---> mất hết thiết lập riêng. :)

invisible9x

Táo Tàu

Bác vo7210 có thể chỉ cách mod Panel Zing không? :)

Bản foobar 2000 của em giờ mà chèn (all) bản này vào ---> mất hết thiết lập riêng. :)

Bác ơi foobar có chỉnh speed của bài nhạc được không, nếu có chỉ em với :(

Bên trên