[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Foobar của em ko đọc được file cue, bản Dark One 4.0 ở down ở đây.

Có thể file cue không được đặt tên giống như file flac hoặc ape đi kèm trong thư mục nhạc
cái foobar2000v1.3.2_skins_foobi_v1.1 by_du22y mới up gọn gàng mà đủ dùng, quá tuyệt vời. Thank bạn vo7210 :p

Lợi thế của skin này là nhiều tag hiển thị ,dễ dàng thay đổi kích thước không ảnh hưởng đến góc nhìn ,so với skin gốc mình đã bố trí lại và thêm vào các panel diplay , playlist và wsh_tree_explorer dễ dàng duyệt và tạo playlist.

Chỉnh sửa lần cuối:

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Cho mình hỏi là tỷ lệ ảnh của khung lyrics là bn vậy bạn. Tks

Nếu là skin Darkone_v4 chọn hình chiều đứng tỉ lệ vào khoảng 500 x 600 , không cần tuyệt đối chỉ cần ảnh chất lượng chiều đứng bỏ dấu kiểm ở ô Keep aspect ratio và ô Blent with background colour là đẹp

m0n0

Lợi thế của skin này là nhiều tag hiển thị ,dễ dàng thay đổi kích thước không ảnh hưởng đến góc nhìn ,so với skin gốc mình đã bố trí lại và thêm vào các panel diplay , playlist và wsh_tree_explorer dễ dàng duyệt và tạo playlist.

mình thấy tuy nó k mạnh như DarkOne cơ mà lại rất nhẹ nhàng tiện lợi, và nhu cầu cũng k cần quá nhiều thông tin như DarkOne, và còn hoạt động và khởi động rất nhanh nữa. Tuyệt :)>-

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Skin foobar dành cho HTPC :
foobar2000 v 1.3.2 & skins HTPC by dsync89

Nếu bạn có một thư viện nhạc lớn trong HTPC của mình và muốn chơi bằng chương trình nghe nhạc chất lượng như foobar nhưng không phải dán mắt sát vào màn hình để mở ,bạn có thể sử dụng skin này thoải mái với remote hay bàn phím và chuột từ xa

Chỉ cần bấm vào buttons có biểu tượng cài đặt hình bánh răng > file > preferences > Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn> OK sau đó nhấp vào buttons playlist duyệt

Yêu cầu độ phân giải tối thiểu 1920*1080
Link Download :

[hide]Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

vo7210

Well-Known Member

sao ko convert file nhạc được vậy bạn . convert ra mp3 320kbs thôi mà ko đc . DO đó bạn

Tải LAME MP3 Encoder 3.99.5 ở đây về Codecs.com | Downloads for LAME MP3 Encoder 3.100 alpha 2 giải nén ra. Sau khi vào foobar >conver> chọn output format là mp3 320kbs save lại cấu hình đặt tên ví dụ như MP3 Encoder, sau bước chọn nơi lưu file mp3 conver tìm đến thư mục lame3.99.5 chọn lame.exe, chỉ lần đầu những lần sau chạy vù vù.

Dear các bác

Em muốn pass through trong foobar qua USB XMOS, để tín hiệu SPDIF cho DAC ngoài xử lý thì làm thế nào. Em đã chọn out put được, tuy nhiên âm thanh em thấy foobar vẫn can thiệp vào (cảm giác hơi nịnh tai), volume vẫn chỉnh được trong foobar

Theo em hiểu nếu pass through hoàn toàn có nghĩa là volume trên foobar không chỉnh được nữa

Có bác nào bị như em hoặc biết cách chỉnh cứu em với

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Dear các bác

Em muốn pass through trong foobar qua USB XMOS, để tín hiệu SPDIF cho DAC ngoài xử lý thì làm thế nào. Em đã chọn out put được, tuy nhiên âm thanh em thấy foobar vẫn can thiệp vào (cảm giác hơi nịnh tai), volume vẫn chỉnh được trong foobar

Theo em hiểu nếu pass through hoàn toàn có nghĩa là volume trên foobar không chỉnh được nữa

Có bác nào bị như em hoặc biết cách chỉnh cứu em với
dothanhsonxd,

SPDIF Passthrough chỉ được dùng cho âm thanh AC3 & DTS ("Compressed Audio") mà thôi. Trong trường hợp này, Bạn cần có những "Component" / "Plugin" dưới đây:
[Nhờ thế...Foobar2000 sẽ chuyển giao và HT "Receiver"/ "Amplifier" sẽ đảm trách phần giải mã những "Audio Track" nói trên.]

- SPDIF Support / foo_spdif
- AC-3 Decoder / foo_ac3
- DTS Decoder / foo_input_dts

Nếu như thế PCM (nhạc 2 kênh) thì thằng foobar này không cho passthrough được à bác

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Nếu như thế PCM (nhạc 2 kênh) thì thằng foobar này không cho passthrough được à bác

Vâng! Hoàn toàn ĐÚNG.
[Foobar2000 sẽ gởi đến "Sound card" và "Sound card" sẽ "output" PCM 2-ch/ Stereo.]

vo7210

Well-Known Member

Foobar2000 v1.3.2 và Skin Darkone v4 cập nhật mới nhất (23/06/2014):

Xem video :

[video=youtube;l2Bydnz4So0]http://youtu.be/l2Bydnz4So0[/video]

Tải về giải nén copy thư mục foobar2000 đặt vào ổ C

Cài Directx09 thì mới chạy được Vis_shpeck , vào Menu/File/Preferences/Visualizations/Shpeck > ở mục Winamp directory xem đường dẫn đến thư mục Winamp có trong foobar2000 đã đúng chưa, nếu đúng nhấp vào Refresh list>OK
Tại panel ELP2 muốn hiển thị ảnh ca sĩ làm nền thì chuột phải lên bài hát nhấp Settings > nhấp dòng CUSTOM Use Artist Image as Wallpaper> xổ bên phải thay giá trị False bằng True , muốn chỉnh độ sáng thay đổi giá trị số từ 0 đến 255 ở dòng CUSTOM Wallpaper Alpha ( Với điều kiện trong thư mục nhạc phải có hình ca sĩ được đặt tên Artist )

Link Download :

[hide]http://www.fshare.vn/file/TTFJ6PN3PT/ [/hide]

Link MF :

[hide]https://www.mediafire.com/?1f4d50an1h820ff[/hide]

Updates ngày 09/09/2014 : foobar2000v1.3.4_skins Darkone V4 new :

http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...oobar2000-skin-darkone-v4-95.html#post7617583

Chỉnh sửa lần cuối:

sangrau

Member

Bản mới này không play được đuôi DTS rồi bạn ơi ...

undersea

để down về lại, thank bạn

undersea

Đã fix và thay link mới

Mặc dù nghe được file dts, nhưng xuất ra là Stereo, không phải dts và 6 chanel với bài hát 6 kênh.
Mình đã setup KMP chơi được dts này, nhưng foobar thì kg được. Có cần chỉnh lại chỗ nào trong foobar kg bạn ?

undersea

Mình làm được rồi. Thank bạn :D

lamlinh79

Well-Known Member
Ðề: Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Tổng hợp gỡ rối Foobar2000v1.2.8_DarkOne-v4 :

14 - Muốn tự lưu thông tin khi tìm đc trên trang lastfm và lần sau khi mở bằng fb2k ko cần mạng vẫn hiển thị đc hình ca sĩ : Menu > file > preferences>Tools>Biography sever>ở mục Misc đánh dấu chọn vào ô : Provide artwork to other..., ở mục last.fm>artist> đánh dấu tick vào Enable cache và foobar2000 folder ,làm tương tự ở mục album.

Update.....
Khi làm theo cách trên, foorbar load nhạc chậm kinh khủng. Mình bỏ dấu chọn ở ô : Provide artwork to other... thì trở lại bình thường, không biết nguyên nhân tại sao!

Bên trên