Giúp đở kết nối Laptop bằng VGA với em 32X15 của Pana

trungkien14410

Em mới lấy em 32X15V của Pana
Coi cáp thì 7/10 so với CRT Sony.
Coi DVD và DVDRip bằng pioneer 310 qua RBG thì ok, rõ, không bị vỡ, chấp nhận được.
Nhưng khi kết nối để xem m-HD hay HDRip 720P thì có vấn đề về kết nối.
Sử dụng laptop cũ HP : CPU pentium M 1g7, VGA ATI mobiliti redeon 9200 64Mb, Ram 768 Mb. Con này chạy nổi mấy file 720p khoảng 4.5 GB, mượt mà.
Khi kết nối qua VGA với vai trò là màn hình thứ 2 thì LCD TV chỉ hiện 1 vùng ở giữa của desktop rất to, chỉnh nhiều độ phân giải khác nhau mà nó vẫn vậy.
Ngược lại set LCD TV là màn hình 1, Panel laptop là màn hình 2 thì LCD TV hiện được cả desktop nhưng không zoom toàn màn hình, còn màn hình laptop chỉ hiển thị 1 vùng ở giữa của desktop hình vuông.
Vấn đề của em ở đây là khi xuất ra màn hình thứ 2 thì màn hình đó chỉ có 1 phần ở giữa của desktop.
Vào option chỉnh màn hình thì thấy có set cho monitor là màn hình 2 và panel laptop là màn hình 1. Thử chuyển qua lại rồi mà cũng không vừa ý.
Bác nào cao thủ hướng dẫn dùm em cái, cám ơn trước.

trungkien14410

Ðề: Giúp đở kết nối Laptop bằng VGA với em 32X15 của Pana

Cho em hỏi thêm là bác nào mua LCD pana lắp ở VN có để ý có nêm phong ở các ốc tháo nắp màn hình ra không. Con 32X15V em mới mua về không thấy gì hết, mà nhìn đầu ốc thấy còn zin chưa có dấu hiệu gì đã mở, ngày SX la 25/05/2009.
Hôm nay gọi hãng hỏi thử coi sao, nếu mà có thì bắt người bán đổi lại cái khác.

trungkien14410

17 người đọc rồi sao không ai giúp mình với, bác nào xài pana X15 cùng thảo luận nha

matom7981

Member

Bác nên xem các bài khác trong mục phần cứng, trường hợp như của bác nhiều người bị rồi mà,
Cách tổng quát nhất:
1, bác nên để chế độ dual view, chọn extent cho màn hình thứ 2, ( màn hình 1 là laptop, màn hình 2 là TV)
2, sau đó chọn vào màn hình 2 rồi chỉnh lại độ phân giải ( cua ma`n hi`nh 2 - TV) cho phù hợp với TV (13...x 768 hoặc 1920 x 1080)

Chúc bác thành công.

kbknkt1

Mình đang dùng con 37 X15.
Chất lượng cực ngon.
Hồi mới ra giá 16tr5, baay giờ có 15 tr 9
Quét 100 HZ, HD ready--> chất lượng không có gì phải bàn , xem cáp cực tốt, xem phim HD cũng cực ngon. màn <= 37 mà ngồi cách 2 mét trở lên full HD hay HD ready giống nhau không phân biệt được.
Các dòng sam sung, LG tương đương em này --> khóc thét

Bên trên